Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mua Iphone 4 ở Hải Phòng không phải xếp hàng ....!

luutrungkien
30/9/2010 5:36Phản hồi: 1.210
1.210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhocrai
ĐẠI BÀNG
13 năm
HN thì khác gì HP các bác, viettel hàng dầu có đúng 10 máy,8 máy 16gb và 2 máy 32gb nhưng lạ là mình check imei,seri number toàn AT&T hết(mình mua 13,3tr không mở mạng vì dùng sim viettel mà).Còn các bác mua đc IP4 vina cho e hỏi khi các bác check seri,imei thì sao........
Hôm qua gọi đt cho viettel thì nó bảo đúng 9h mở cửa,may mà hôm nay đi từ 7h không hết máy.8h đã hết máy rồi các bác ạ.Chỗ hàng Dầu mình thấy làm ăn ok mua theo thứ tự ai đến sớm mua sớm ai đến sau thì nghỉ.Có 1 chị đã đặt tiền từ hôm qua,rồi có 1 bạn nhân viên cũng đặt rồi nữa vậy mà a quản lý quyết định ai xếp hàng thì đc mua,bà chị kia thì chửi om lên còn thấy bạn nv kia thì gọi điện cho ng nhà nói không mua đc.Phải làm ăn thế chứ.Viettel hàng Dầu tuyệt.Có mấy phóng viên của tinhte đến mua và chụp ảnh nữa đó...
Xin các bác đừng nóng giận. Em xin giải thích một số vấn đề về cung cấp IP4 Vinaphone ở Hải Phòng như sau:
- Về thái độ và nắm bắt thông tin dịch vụ của nhân viên thì đúng là có sự khác nhau (một bên là Bưu điện Hải Phòng và Viễn thông Hải Phòng đã chia tách từ năm 2008)
- Viễn thông Hải Phòng (VNPT Hải Phòng) cung cấp IP duy nhất tại 1 điểm GD số 4 Trần Hưng Đạo (cạnh vườn hoa Kim Đồng)
- Do số lượng máy VNP nhập về bị hạn chế (do chính sách phân phối của Apple) nên VNP ưu tiên cung cấp một số điểm GD tại Hà Nội và TP HCM
vậy nên Hải Phòng và các tỉnh khác sẽ phân phối đợt sau.
Vì em là người phụ trách quản lý việc nhập sản phẩm nên khi nào có hàng em sẽ thông báo cho các bác biết liền.
Ngoài ra bên Viễn thông Hải Phòng còn có chính sách ưu đãi riêng cho khách hàng như:
+ Bán trả góp cho các loại IP nữa. cái này Hot đây 😃
+ Không phải đặt cọc 600.000đ nữa

vv..............
Bác nói rất hay thế bao giờ thực hiện được,VNPT và Bưu điện đúng là chia tách nhưng vẫn trực thuộc tổng công ty viễn thông VN bác nhé
toàn các ống chém gió
Chính sách thì bên em đã áp dụng cho đợt IP3GS vừa rồi.
còn BĐ và Viễn thông đúng là vẫn thuộc tập đoàn nhưng cung cách làm ăn thì lại khác nhau hoàn toàn bác ợ 😃

---------- Post added at 11:29 PM ---------- Previous post was at 11:27 PM ----------

Em ko dám chém gió đâu bác. Cần thì em dán chính sách lên đây làm dẫn chứng.
Bác sanriu cho em cái YIM của bác nhé , hoặc số điện thoại nhé bao giờ vina hải phòng có hàng bác báo cho em một tiếng nhé , đặc biệt em thích cái trả góp đấy :playfull::playfull::playfull:
Cái chắc chắn của bác ấy bác tốt nhất tự thân vận động đi,e qua 4T trần hưng đạo nó bảo hải phòng chưa nằm trong vùng được triển khai iphone 4
Ở số 4 THĐ đã có dán thông báo về IP4.
Nhân tiện báo cho bác nào có nhu cầu dùng Micróim thì mấy hôm nữa qua số 4 để đổi nhé.
Dán thông báo đâu có nghĩa là chuẩn bị bán,

---------- Post added at 05:43 PM ---------- Previous post was at 05:41 PM ----------

Không đặt hàng được trên web của vinaphone chả hiểu sẽ mua theo kiểu gì,mất tiền cho nhân viên để đặt cọc hay xếp hàng rồi đi về tay không
VNP không nhận đặt hàng trên web thời điểm này chắc bác cũng thừa biết lý do. Tóm lại các bác suy nghĩ như nào thì tùy, tôi chỉ là người có trách nhiệm thông báo những gì mình biết và việc mình làm.
Thông báo như bác e cũng thông báo được,
hocon60
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em chỉ quan tâm 1 việc: Đó là bao giờ VNP HP phân phối IP4.
Hết.
(Chắc theo lộ trình dài hạn rồi 😁)
uglyman
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc cuối tuần này lên HN chơi nhân dịp đại lễ rồi mua iPhone luôn 😁
Theo kế hoạch cuối tuần này vinaphone bán ra 300 máy và chỉ bán ở 3 địa điểm và cho thuê bao trả sau,còn vinaphone tại hải phòng( do bưu điện cung cấp) thì sớm nhất là cuối tháng 10

---------- Post added at 06:33 PM ---------- Previous post was at 06:32 PM ----------

Thông báo luôn qua mùng 10 này iphone của vịt teo cung cấp bán thêm ở địa điểm số 5 nguyễn trị phương
Thông báo với các Ifan HP nhé , em vừa đi đặt cọc ở Vinaphone Số 4 Trần Hưng Đạo về , Có công văn của các sếp HP nói là ngày 15-10 hàng về HP nhé . Bác ifan nào quan tâm thì đặt cọc trước đỡ chen lấn xô đẩy .
Vậy thì mình cũng phải la liếm tí rồi . IP vina vẫn rẻ hơn so với viettel mà hj .
Vâng mời bác ra la liếm nhanh lên em thấy danh sách đặt cùng dài dài rồi đấy bác ạ . đặt cọc 500k 😁
theo chủ thớt nói thì mua Iph 4 ko cần fải thủ tục j hả?vì e đang dùng 1 sim thuê bao của Viettel rùi nên ko mún đăng ký 1 thuê bao nữa.bro biết thì chỉ cho e biết.cũng muốn sở hữu 1 con cho =a = e
thank chủ thớt vì thông tin mới này
Để sáng mai ra 4t trần hưng đạo xem thế nào,vừa mới sáng hôm qua ra hỏi thì chưa có gì
Ủa Bác ơi . 4 Trần Hưng Đạo bắt đầu nhận tiền cọc mua IP4 rồi hả . Vậy mai wa thôi:X:X
Vâng , bắt đầu nhận cọc từ sáng 4/10 , em trong danh sách hình như là người thứ 4 đặt cọc , các bác sáng mai qua luôn cho sớm , tiền đi trứoc là đồng tiền khôn :mstickle::mstickle::mstickle:
Ở đó có 5 nv nữa thì có 4 E bị ae TT nhà ta Đóng cọc rồi.Còn 1 E duy nhất ae nhanh tay lên nào
Chó chết, thế mà hôm nọ hỏi con bé ở số 4 Trần Hưng Đạo bảo là còn lâu mới có hàng. Mai tớ ra chửi chết cha nó. Sáng mai khoảng 9h các bác ra đó chơi xem em đập vào mặt cái con đó cho các bác xem
Cả thành phố Hải phòng mà phân phối có 5 cái Iphone 4. Đúng là bọn Vina củ chuối thật
hocon60
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em vừa gọi đến số 4 THĐ.
hocon: Anh muốn mua IP4
nhân viên (NV): Anh phải đặt cọc trước anh ạ. Bao giờ có hàng thì em sẽ gọi cho
hocon: Thế bao giờ có hàng hả em? Chứ đến cuối tháng thì anh kô đợi đc đâu
NV: Cái đấy em cũng kô biết được, số lượng IP4 có hạn, dựa vào nhu cầu của KH đặt cọc thì bên trên mới chuyển xuống cho bọn em
hocon: Đợt này hàng về có nhiều ko em? Anh sợ anh là người đặt cọc thứ 99 mất. Danh sách đặt cọc dài chưa em?
NV: Cái này thì em kô biết, anh có thể là ng thứ 4, thứ 5 và cũng có thể là 99 (em y' hihi).
hocon: thế anh đặt cọc 5 triệu có đc ưu tiên hơn thằng 5 trăm kô?
NV: Bên em ưu tiên những KH đặt cọc trước thôi. Ai đặt cọc trước cũng có nhu cầu sử dụng cả.
hocon: Cám ơn em
NV: Vâng, chào anh.

Em thấy cũng được đấy chứ. Phải đi đóng cọc các em ý thôi 😁
Vừa ra đặt cọc xong. Mình mới là người thứ 3 thôi.
Chửi cho chúng nó một trận vì cái tội thứ 7 hỏi thì bảo em chưa biết. Tớ ra chửi cái con bé ngồi trong cùng và cái thằng con trai ở cửa vào. Chửi xong, đặt cọc xong thấy vẫn còn bực mình
Ah mà có khi nào nó nhận tiền của mình rồi vài tháng sau còn chưa có hàng không mấy bác? Tớ hỏi bao giờ có hàng nó bảo nó cũng k dám chắc nữa. Mie, nếu năm sau nó mới có hàng thì mình toi à?
Bác ra đóng cọc các em ấy rồi ah :bounce::bounce::bounce: .
Bác là người thứ 3 chắc là em là người đầu tiên roài nhỉ :wavespin::wavespin::wavespin:

nó viết cho bác như thế nào ?
em chỉ được cái mẩu giấy bé tí vàng vàng hay gán ghi chú ấy ghi ngày tháng + chữ kí và thêm một cái tờ in công văn bên trên gửi xuống ghi là sớm nhất 15-10 sẽ có hàng , hic hic
Quả này đến cuối tháng mới có hàng thì vỡ mồm rồi .
nhưng mà còn hơn là ko đóng cọc , hàng về chắc nó sẽ ưu tiên cho mình :mstickle::mstickle:
hocon60
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nó không chốt đc thời gian nên em vẫn đắn đo. Và cái cảm giác kô chuyên nghiệp như bên Viettel cũng làm em thấy kô an tâm lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019