Mua nhầm Tmobile unlock đểu

4/5/2010 15:32Phản hồi: 119
Chàp mọi người. Tình hình là em mua nhầm 1 con BB Bold 9700 với hiện tượng sau:
- Có logo Tmobile ở vỏ nhưng khi khởi động lại chỉ hiện logo BB với Vendor 603.
- Vỏ có hiện tượng hở.

Em suy ra 2 lý do.
1. Hàng free sim bị thay vỏ Tmobile. Nếu đúng TH này em sẽ mang máy ra đối chấp với người bán.
2. Hàng Tmobile nhưng unlock = thủ thuật nên mất logo khi khởi động và Vendor ID cũng thành 603. Trong TH này anh em có cách nào cho nó trở về như cũ đc k? Vì mình nghe nói nếu đề như vậy xài BES của Viettel sẽ k đc nhận.
3. HÀng Tmobile world phone nên ho kco1 logo 💩💩

Anh em vui lòng cho mình ý kiến và cách xử lý nhé.
119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ra dot cuâ hang do di
hehe
bold 9700 nhiều tiền mà mua hàng kiều này thì đâu đơn quá
ale
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác mua máy ở đâu vậy?......
1. Sao lúc mua không check Vendor ID? Và máy T-Mobile khi xuất xưởng thì phải có logo T-Mobile, trừ khi có sự can thiệp.
2. Nếu vỏ là T-Mobile và ruột là T-Mobile thì họ không phải mất công làm chuyện thay logo và đổi vendor ID làm gì vì làm như vậy sẽ mất giá trị máy và dễ gây cảm giác máy không nguyên vẹn (đã có can thiệp, thay vỏ....) => ruột không phải của T-Mobile.

Khi mua chắc 2 đặc điểm logo và Vendor ID có thể check được khi mua nhưng bạn vẫn mua tức là bạn chấp nhận vì yếu tố nào đó (có lẽ giá rẻ).

Cũng có cùng câu hỏi.
Em đang suy tính. bỏ 8tr4 chỉ mong xé seal mà bị zay đau wa

😔(

Em chưa công bố. Để xem thái độ người bán sao đã. Nhưng có bác nào bị giống em k? Trong 3 lý do trên thì cái nào là khả năng cao nhật vậy mấy bác?
Em đang suy tính. bỏ 8tr4 chỉ mong xé seal mà bị zay đau wa

😔(

Em chưa công bố. Để xem thái độ người bán sao đã. Nhưng có bác nào bị giống em k? Trong 3 lý do trên thì cái nào là khả năng cao nhật vậy mấy bác?
8tr4 cho e 1 9700 nguyên seal thì :-ss
Da k anh ơi, nó chỉ cỏn waranty màn hình và nắp sau thôi. Hộp khui rồi. Mình thấy hợp lý nên mua lun. Chủ topic bán cũng đàng hoàng lắm. Nên em phải biết nó bị thế nào để còn nói chuyện với ngừoi ta.
Thông tin trên hộp (IMEI, pin...) trùng với máy luôn hả?
Lúc lấy máy chắc là có test sao không đặt vấn đề máy khởi động không có logo T-Mobile và Vendor ID không trùng với VendorID của T-Mobile với người bán?
Theo mô tả của em thì hàng đó gọi là brand new, open box nhưng với thông tin ban đầu thì lạ quá vì anh đã cầm trên tay nhiều máy T-Mobile brand new, sealed box và cả brand new, open box nhưng chưa gặp trường hợp nào như thế này. Máy used thì không biết vì không bảo đảm là đúng máy được sản xuất theo tiêu chuẩn của T-Mobile (do có sử dụng và có thể có thay đổi).

hic, cũng có khả năng người bán cũng không biết mình nhập về hàng như thế nào? Hy vọng là không phải máy nhập đường vòng (bị can thiệp, renew...) hay là bị "thuốc" từ tuốt bên US (đối với máy nhập direct từ US).

Nếu ở HCM thì anh cũng muốn gặp để tận tay cầm cái máy đó và cả cái box để xem.
Máy em mua lúc 11h tối tại nhà của người bán. Người bán là 1 ngừoi khá uy tín trên 5s và cũng khẳng định trong 1 tháng nếu có ván đề ji sẽ đổi máy mới hoặc hoàn tiền 100%. Máy mua theo ngừoi bán là hộp ngoài có imei k cầm về đc, chỉ có hộp trong màu đen. Máy còn warenty màn hình, nắp đít, camera, flash, Trackpad. Nên em test sơ và về. 😔 Vụ này chắc ngừoi bán cũng bị dính chấu. Mai em sẽ về SG làm rõ với ngừoi bán xem sao.
100% máy có vấn đề và không phải làm máy T-Mobile nguyên gốc (có can thiệp, còn thực sự ruột máy gốc ở đâu hay can thiệp thế nào thì không biết). Vì T-Mobile không có vụ hộp trong, hộp ngoài. T-Mobile & AT&T chỉ 1 hộp và không lẫn vào đâu được.
hic, sợ nhất mấy cái máy trong cái hộp màu đen thui không có thông tin gì hết (hoặc có in thông tin IMEI..., cái này ai in và dán lên không được) mà máy lại là của các brand như AT&T, T-Mobile.
Nếu ghé SG mà rảnh thì ghé anh cho xem hộp của AT&T và T-Mobile và sẵn cho anh chiêm ngưỡng cái máy đó với (thông tin liên lạc thì xem dưới chữ ký).

à, máy đó khi em mua thì unlock sẵn rồi phải ko? (Không phải nhâp code unlock)
anhvietxdpm
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác rất là bình tĩnh tinh thần thép, hoan nghênh mong bác sớm có lời giải đáp
Nhiều khi chính các thương gia cũng là nạn nhân của bọn lừa đảo do tin tưởng đối tác 😁
==> Có thể hàng của bạn là hàng Mao rùi (ko dám chắc), dù sao cũng chúc bạn may mắn.
P.S: Anh em vào thấy mình comment có gì sai thì sửa nha vì tinh thần học hỏi thôi và có gì thì cũng bình tĩnh.
Gakhonglo
TÍCH CỰC
14 năm
Bác chủ quả thật là ng dễ tính. Khi bỏ ra 1 số tiền không nhỏ và nhận được 1 e Bold 9700, trong ngoài lẫn lộn.
Khi ở vỏ đã có logo thì bên trong cũng có.
Hàng free sim có 2 dạng: 1 là như viettel, không logo vỏ và không logo của nhà phân phối.
2- là có logo cả trong lẫn ngoài, mua đứt hợp đồng, ko ràng buộc, vì vậy nhà mạng phân phối không lock máy. Mua về cắm sim bất kì là dùng luôn.
E cũng đã nghe vendor 603 hình như là hàng test thì phải.
--> Main ngon và vỏ thay. Hoặc main bị đổi logo và vendor.
Nói chung, nếu là e, thì e xin đổi máy khác chuẩn hơn.
Mình đã nghe nói các dòng máy sau này xài Micro USB kô thể unlock bằng phần mềm,cũng như kô thể change logo mạng đc thì phải
will
TÍCH CỰC
14 năm
Danh sách Vendor gom góp các nơi về W attached dưới. theo như thông tin thì vendor 603 thuộc:

Jersey Telecom/Trigcom/Telenor Serbia/Siminn/Brightpoint UK/Sonofon/Mobitel/Telenor Hungary/Brightpoint Netherlands/Brightstar AZLAN UK/Cable & Wireless UK/20:20 UK/Globul/Polkomtel/Optimus/TMN Portugal/Telenor Norway

Ngó tới ngó lui kg thấy cái chi liên quan đến T-Mobile sất.
Vendor.zip
SGC
TÍCH CỰC
14 năm
Nói các bác đừng cười em chứ cho em hỏi check Vendor ở đâu ah ?
thangkoi
TÍCH CỰC
14 năm
ấn ALT + CAP + H hoặc ALT+ E A C E nha!

buồn thay cho bác chủ! Xin đổi máy đi bác! nghe bác trình bày thế con máy của bác mơ hồ quá!...
Vendor 603 free sim mà. Có thể người ta thêm cái miếng logo T-Mobile cho oách thôi. Lúc bán người bán có cam kết là "hàng T-Mobile USA" k bác? Nếu có cam kết vậy thì người ta lừa bạn còn ko có cam kết vậy thì xài đi! 9700 bền lắm 😁
ncccnn
ĐẠI BÀNG
14 năm
tay này nếu em đoán k lầm bác mua ở đường Th. Ng. H 😃
ale
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chịu bạn này! không biết nói gì luôn
Con 9700 của em mới nhặt bị lỗi phím endcall nhấn mạnh mới ăn. Vậy theo các bác để xài tiếp hay đem ra đổi máy khác. (Máy em mới xài 3 ngày, nói chung ngon lành.)
khanhchung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lật vỉ phím lên làm vệ sinh lá đồng là dc thôi bạn
Tình hình update là người bán phủi tay cái phẹt. nói là k bít ji về BB sất nên k bít vendor ji ji cả. pó tay với cách làm ăn của bác này. Người bán cho mình địa chỉ nó nhập hàng. Nếu mai mình tới mà tụi kia k chịu đổi thì mình sẽ công bố tên cửa hàng và tên ngừoi bán cũng như SĐT. Lúc mua thì nói nghe ngon lắm, xài bất cứ lỗi nào trong 1 tháng mang ra anh hoàn tiền, đổi máy mới... h thì pó tay

---------- Post added at 10:55 PM ---------- Previous post was at 10:53 PM ----------

Máy nói chung xài k có lỗi ji cả, nhưng vỏ k khít như mấy con khác + cái logo Tmobile mà vendor 603 😔(.
Sẵn tiện mấy bác cho em hỏi. Em xài Browser vào facebook nó báo : Unsupported media type: application/octet-stream.
trong khi mấy trang khác em vào bình thường là sao vậy các bác....
chia buồn với bác,nhưng nếu máy xài ổn định thì kô vấn đề gì
T-mobile thì kô thể có chuyện vendor 603 đc
Máy của bác khả năng bị thay vỏ ( cái này kô vấn đề gì,nếu main zin,màn hình zin...nói chung là bộ vỏ kô quan trọng,miễn sao hi vọng máy chưa bị đục khoét gì )
Vì theo 1 số kinh nghiệm mình đc biết,các đời máy sau này (micro USB ) hình như chưa change đc logo mạng,vendor ID... và kô unlock đc bằng phần mềm
Hi vọng con máy của bác chỉ bị thay vỏ,chưa bị đục khoét gì
Vấn đề là máy không có lỗi gì vì người bán sẽ vin vào cớ "không bị lỗi gì" để né tránh trách nhiệm.

Topic rao bán của người bán ghi rõ là máy T-Mobile brand new, full box? Và miếng dán seal màn hình là miếng nilon trơn hay miếng seal màu hồng của T-Mobile?
Đang viết tính hỏi thêm mà em call rồi nên thôi để mai gặp trao đổi luôn.

@All member đọc được topic này: Đối với Bold 9700 của thị trường US (AT&T và T-Mobile) và của Canada (Rogers) mà đã mua brand new, full box thì mọi thứ phải rõ ràng, hộp phải là retail box của chính hãng đó và trùng thông tin IMEI, pin, mọi thứ trong hộp phải còn nguyên seal. Check Vendor ID cẩn thận nếu mua máy không có hộp. Đặc biệt không nên giao dịch các loại máy mà hộp không phải của chính hãng đó vì hộp như vậy CŨNG XEM LÀ KHÔNG CÓ HỘP (người bán phải có lý do gì mới đưa 1 cái hộp không đúng để tạo cảm giác FULLBOX), nếu chấp nhận giao dịch thì phải đặt điều kiện rõ ràng (ghi ra giấy) để có vấn đề gì thì còn đổi lại được. Vài lời góp ý, chia sẻ.
Cái này là bắt buộc khi mua máy đấy.Chưa biết máy sử dụng thế nào nhưng Pin,imel,BT Mac phải trùng với tem dám sau máy và trùng với Box (càng tốt)
Có bác nào giúp em với, lỗi này là sao bác: Em xài Browser vào facebook nó báo : Unsupported media type: application/octet-stream.
trong khi mấy trang khác em vào bình thường là sao vậy các bác....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019