mua phải z10 fake và muốn đổi lại

Quyen Van
21/8/2014 17:23Phản hồi: 14
Hi mn, Em mua z10, sau 4 ngày thì biết là hàng dựng 😔( ( em biết em gà rồi nên đừng ném đá)
vì còn bảo hành nên đi đổi máy. em có yêu cầu là máy phải có tem ở pin... đọc ra mấy cái để phân biệt như là vỏ, tai nghe.... anh bán hàng cứ cãi là hàng xách tay, ở từng khu vực khác nhau nên khác nhau v.v.. em biết là hagnf dựng rồi nhưng mà nên cãi lại ntn đây? cn em đi lấy máy rồi. Thanks all :(
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngapruoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chúc bạn may mắn
lamborghini
ĐẠI BÀNG
10 năm
vụ này mới nè, Z10 đã có fake rùi hả bạn, thử up vài tấm hình xem thử đi bạn
datque
TÍCH CỰC
10 năm
@lamborghini fake có lâu rồi bác. ở đây bác chủ hơi lộn giữa fake và dựng 1 xí
Theo như bác thớt nói thì bác mua phải hàng dựng lại có thể là hàng dựng lại toàn bộ từ vỏ màn pin hộp vv.v. hoặc chỉ dựng lại 1 vài thứ.
còn hàng fake thì bên indo bán con z10 fake chạy andriod giá nếu đổi ra tiền Việt tầm 2 triệu thì phải.
vì còn thời gian bảo hành nên mình đi đổi máy rồi, hiện tại k có máy trong tay. chủ nhật mới lấy
namhai2402
ĐẠI BÀNG
10 năm
Wipe máy cho ổng xem. Hàng thiệt gì có phần chọn ngôn ngữ, hàng dựng thì vào màn hình chính luôn
cửa hàng nào mà bán hàng fake vậy bạn ??
hyenguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
cách đơn giản nhất là wipe máy, xem led khởi động, wipe xong phải có setup, nếu ko thì ko phải bản zin thương mại !
mà công nhận dạo này giang hồ hiểm ác, thật giả lẫn lộn, nguy tai khó lường, mình cũng gà, lần đầu chơi BB Os 10, mới đi quất 1 con, biết là có nguy cơ mua nhầm, nên tìm hiểu rất kỹ, cuối cùng cũng lượm dc hàng 004 zin theo ý !
Chào bạn...hiện nay có 1 số diễn đàn mình thấy post hình hộp dựng và không dựng thì mình thấy là không chính xác cho lắm, toàn thấy mấy thánh phán tầm bậy tằm bạ là giỏi.
Bạn nên post vài tấm hình máy thì sẽ dễ đánh giá hơn.
hyenguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sheva7227 đồng quan điểm với bạn, phân biệt hàng qua cái hộp đựng đúng là tào lao ! vậy hóa ra máy xách tay ko có hộp => hàng bãi rác chắc ?
mình thì ko biết hàng dựng thế nào, chứ cầm máy cảm giác ko chắc chắn, tem tiếc, nhãn mác in cẩu thả, đặc biệt led xanh, wipe máy ko có setup thì 100% ko phải hàng zin ! loại trừ mấy cái này ra thì mua !
tuankt2503
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cửa hàng nào bán hàng fake vậy bạn?
Để anh em còn biết để:
1, né
2, tìm mua
em ở TPHCM, tính tuần sau sắm 1 em z10, mấy bác biết ở đâu đảm bảo chính hãng không chỉ em với. Cám ơn trước hen :p
@Superbon Bạn mua mới hay sao? Mình thì hay lấy hàng của Quốc Argentina, giá cao chút nhưng mà được cái chất lượng thì ok...
namhai2402
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Superbon Nói chung là bạn cứ chịu khó wipe máy là ok thôi
bt_mis
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Superbon Bạn muốn mua thì Pm mình nhé. Bên mình nhập hàng từ Mỹ về nên bạn cứ yên tâm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019