Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Mua Samsung Galaxy S Advance bên cửa hàng Hnammobile

nhatgiang2012
7/7/2012 2:4Phản hồi: 64
Em đang định tậu con Galaxy Ace 2 giá 6.99 triệu, nhưng em lên trang Hnammobile (http://www.hnammobile.com/dien-thoai/samsung-i9070-galaxy-s-advance--cty-.3100.html) thì thấy chiếc S Advanced giá chỉ có 7.29 triệu mà còn là hàng công ty nữa, trong khi ở chỗ khác thì chiếc này tới 10 triệu, không biết mua con này tại Hnammobile thì có khác gì khi mua ở Mainguyen, hay là hàng Tung Của hay "ăn trộm" từ công ty ra? xin các anh chị cho em xin ý kiến! 😃
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thực ra cái này là hàng xài rồi và hnam mua lại. VD khách hàng mua của Hnam với giá 10tr, họ xài 1 khoảng thời gian họ trả hàng lại ( ko xài được ), hnam mua lại với giá 60%, sau đó họ bán ra với giá 7tr29. tốt nhất ko nên mua những hàng đó, vì hàng phải có vấn đề mới trả lại. hiện tại sam sung advanced bên em bán 9tr150, còn ace 2 giá 6tr6. một số hình ảnh cty.
[​IMG][​IMG][​IMG]
@quanghungtac Bảo hành chính hãng mà bác??? Mà làm sao check được máy chính hãng bác nhỉ? pm 6060 có tin trả lời ngay không?
Em thấy bên anh cũng 7 triệu 500 ngàn thôi mà?
sao e ss s advance ở đâu cũng bán 9tr chỉ có hnam vs truyền thông là bán 7tr2
vẫn ghi là hàng cty mà thấy nó sao sao đó
giá bên các đơn vị khác chưa cập nhật giá ngày 5/7. còn bọn nhân viên cell hàng thì chỉ biết nhìn trên bảng giá mà bán. thẳng chủ thì đi du lịch hay sao ấy nên ko cập nhật giá được.
Vậy cuối cùng là nhiêu nhể ? hàng chính hãng trên trang samsung ghi cũng 9 triệu 9, vậy hàng nào 7 triệu 500 mà chính hãng 100%, làm ăn gì khó hiểu và dễ bị nghi ngờ quá
cạnh tranh về giá cả ấy mà. VD galaxy S3 giá bán TGDD 15tr899. còn hoang hà mobile bán 14tr5. galaxy note giá viễn thông A là 14tr còn bên thị trường ngoài là 11tr5. cơ bản là cạnh tranh cả thôi. hiện TGDD là 1 siêu thị có sức mua lớn, giá đầu vào nó thấp nếu bán giá thấp thì các cửa hàng sao cạnh tranh được. => nó bị áp giá. còn các cửa hàng khác nhỏ mua lẻ nên giá đầu vào cao nhưng khó cạnh tranh với TGDD => đẩy giá xuống thấp => giá thành thấp.
nói chung là bạn mua hàng chính hãng miễn sao là hàng nguyên seal + giá rẻ nhất là oke.
hiện truyền thông mobile đang bán rẻ nhất thì bạn cứ mua bác ấy. T375 hnam bán rẻ nhất thì mua Hnam miễn sao rẻ + chính hãng là oke.
@DarkLightning The Hnam với Truyền Thông thì cái nào có uy tín hơn zậy bạn?
mình chỉ thích bảo hành chính hãng, tại hay di chuyển ra, mỗi lần dt bị hư dễ gây ức chế lắm nên mình k thích mua hàng xách tay, giá chênh nhau nhiều nên hơi lo 😃
2 bên đơn vị đó uy tín chất lượng ngang nhau. hơn nữa cũng có tiếng cả rồi. họ cũng chẳng vì 7tr mà bán rẻ cái uy tín đâu. cửa hàng hnam nhiều chi nhánh hơn truyền thông, còn truyền thông thì to hơn Hnam.
bác có thể check ngay tại chỗ mà.
@DarkLightning Vâng. e hơi gà khoản này. ý em là làm sao để check nó là chính hãng ý 😃
e chưa xài cái 6060 nên cũng gà, bác nào khai sáng cho e phát 😁
mỗi máy có 1 emei. mở nắp máy ra, rồi dùng 1 máy khác nhắn tin
mã số emei trong máy rồi gửi 6060. có hồi đáp là oke.
@DarkLightning Nếu không thì làm sao, cho tụi nhân viên méo mặt hả😁
đập nó 1 trận rồi đòi bối thường.
xeloidap
ĐẠI BÀNG
12 năm
9tr >giá ss glx s ad >7tr là ok rùi, mình mới mua ở thietbiso.com, nguyen tem,nguyen hộp...kích hoạt BH chính hãng SS luôn! nhận được số IEM, mua ở đây yên tâm, có sao nói vậy, hàng xách tay thì theo giá xt. thắc mắc thì họ vui vẻ trả lời là do bán online(đến nhận trực tiếp cũng được) nên không tốn thêm chi phí trưng bày...., chỉ phiền cái mua phải hẹn trước để đem hàng đến.
có ít lời chia sẻ---> mong các bác mua duoc hang tốt, giá phải chăng!
tham khảo
http://forum.cellphones.com.vn/threads/3237-Danh-gia-Samsung-Galaxy-S-Advance-Tham-lang-nhung-biet-cach-toa-sang.html
vậy hả, chưa hiểu lắm là mình đến đó mua là có máy luôn hay là đặt hàng trước mới có, chính hãng samsung việt nam và đủ phụ kiến như bên Mainguyen không?
Hình như S Advance bị samsung bỏ quên không được lên Android 4, thậm chỉ Ace 2 còn được lên, ức quá
xeloidap
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua ở thietbiso.com bạn phải hẹn trước, khi nào hàng đem tới họ sẽ call cho bác đến lấy, không lâu lắm (1ngay), kiểm tra hàng thoải mái, nhân viên vui vẻ..., hàng chính hảng đầy đủ phụ kiện theo máy, mình đã mua rùi------->OK!
hôm nào vui vui---> đăng bài về SS GLX S AD
S Ad chụp ảnh đẹp hem, có nghe thông tin gì về Android 4 từ samsung không bạn, làm bài review đi, nóng lòng we, tháng 8 mình rước em về hehe
xeloidap
ĐẠI BÀNG
12 năm
rước em về thì nhanh tay nha ! hôm trước trễ có vài ngày mà từ 7tr29 tăng 7tr4.
**** mình không PR cho cho ai đâu nha !!! thấy sao nói vậy thôi, đợi em Advance này lâu quá rồi, quả không thất vọng! Đừng đem so với SS SII nha! nếu so ngang nhau về tầm giá, cấu hình.. thì em này quá tuyệt, thiết kế đẹp hơn SS SII, Nexus, không nhỏ quá, không lớn quá..4" (theo cá nhân mình)
đạt 8 điểm trên phonearena
http://www.phonearena.com/phones/Samsung-GALAXY-S-Advance_id6873
@xeloidap Hỏi tí, mình đăng ký trước qua mạng nhưng có trả tiền trước không hay là khi đến công ty nhận hàng rồi mới trả? Họ có khuyến mãi thẻ nhớ hay cái gì không? Mình cũng háo hức, sắp góp đủ gạo ùi, mình chỉ mong hàng tốt thôi, à mà có thông tin gì về Android 4.0 trên S Advance chưa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019