Mua Samsung Galaxy S Advance bên cửa hàng Hnammobile

nhatgiang2012
7/7/2012 2:4Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xeloidap
ĐẠI BÀNG
12 năm
ĐẾN nơi rồi trả $ 1 lần luôn, không fai đặt cọc, không có khuyến mại! (vì giá này là gốc rồi-theo nhân viên BH), ở mainguen =9.8tr, vienthonga=8,5tr, chưa nghe lên Android 4.0 !! nhưng chỉ hy vọng mong manh!! ver 2.3.6 cũng OKOKOK rùi!
@xeloidap S Advance chụp ảnh có zoom không, bạn làm bài review đi nóng lòng ghê, bấy lâu nay tham khảo Xperia P thấy cấu hình không bằng S Ad mà yếu về khoản pin!
xeloidap
ĐẠI BÀNG
12 năm
zoom khi chụp hình và quay phim không có, nhưng bạn đọc bài này thì zoom không còn quan trọng nữa:
http://www.baomoi.com/Meo-vat-Chup-anh-dep-hon-cho-nguoi-dung-smartphone/136/8844198.epi
hình chụp rồi zoom cùng khá. Pin: nếu thỉnh thoảng nghe nhạc, xem fim, không vào 3g, trọn 2 ngày là OK!
trên rao vặt người ta bán có 7tr25.
@Gigabreak Mình thì không tin trang Raovat, hàng dỏm dính khá nhiều
mua trong tốp 3 gian hàng đầu tiên ấy. 3 gian hàng đầu tiên thì được vật giá đảm bảo. em mua con L610 + prada 3 trên đó hết. trước khi mua thì gọi điện rồi hỏi xem có giao hàng tận nơi ko, check kiểm tra thì oke hết. mà hàng chinh hãng thì lo gì rỏm. kiểm tra tại chỗ thấy lỗi trả lại.
xeloidap
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng đồng tình với bác nhatgiang20112, khi mua em này mình đã điều nghiêng khá nhiều cửa hàng, nhưng khá vững tâm ở thietbiso.com, cũng có vài bác mua laptop, dt,... ở đây, nhận xét khá tốt. nhưng cũng fai " cẩn thận vẫn hơn", nhớ test kỹ, mua chính hãng vẫn hơn, xác tay thì hên xui quá.
có người quen vừa ngã giá 7tr bán em ss s2, hàng sang tay, nhưng không thích lắm, dù nó mạnh hơn, nhưng to và phẳng phiu quá, vã lại Super AMOLED và Super AMOLED plus cũng không khác nhau bi nhiêu.
@xeloidap đầu tháng 8 mới góp đủ gạo, đang hi vọng từng ngày S Advance lên Android 4.0, hiện giờ mình đang bị hoa mắt bởi Xperia P giá chỉ có 7,3 triệu trên CellphoneS, mình là SV nên lướt web lấy thông tin nhiều lắm, đang cần con pin khá, con Xperia P ngại khoản pin hehe, S Advance lên ÍC thì ...😃
Mình cũng nghía qua S2, bác xeloidap thấy S2 thế nào?
Bonus: cho hỏi S Advance nghe nhạc hay không?
galaxy s advance là sựa lựa chọn hoàn hảo ở giá 7-8tr rồi bác
chỉ thua con LG LTE HD 6200 thôi vì con này hơi hiếm kiếm hàng rất khó
điều e chưa hài lòng nhất ở S Advance là android 2.3 và nắp sau hơi xấu
không biết sau này có nâng lên 4x dc không :-s
e vừa đặt hàng bên http://truyenthongmobile.com/ tuần sau là e xúc
@lil dyte Mua xong cho ý kiến nhé
@nhatgiang2012 Bac xeloidap nói mua bên thietbiso.com tốt lắm đây, giá rẻ hơn, qua đó mua đi
hình như thằng truyền thông nó full box nguyên seal thì phải.
xeloidap
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng ở thietbiso cũng full box, nguyên seal vậy, không thiếu gì cả.
xin có vài ý sau hơn 1 tuần " dập dùi" em yêu !
* lên mạng khỏi chê, chưa load hết thì zoom được rùi, chưa bị rớt mạng do máy, chủ yếu là sóng phát wifi, 3g, mạnh hay yếu thôi.
* pin : ít sài trọn 2 ngày, hay hơn chút, nếu vào wifi, 3g, thì nên tìm nơi có đầy sóng thì ít hao pin hơn rất nhiều, khoảng >=1,5 ngày.> SS S2.
* Còn nghe nhạc ngoài thì hay hơn NOKIa, âm thanh khá hay, nghe tai nghe(theo máy) thì tuyệt hơn. Chỉ thua HTC + Beast thui!(sonny thì chưa nghe thử nên không dám chém bậy!!!, không thích sonny lắm: vừa đắt, hư không đồ thay, hay bị hư lung tung...)
* bác nào chê nắp lưng xấu thì xem lại đi, từ hình ảnh ---> thực tế xa nhau lắm đấy! hôm trước đi dán màn hình, đem advance VS Ss s2 thì ai củng thích thiết kế của Advance hết( khách quang thui, chủ tiệm còn đòi đổi ngang SS S2, " hơi chảnh chút !😁 "), cuối cùng không có keo nào dán dc!!!!!. Qua thegioididong dán ;) gặp mấy girls, nhìn không biết em này là sámung gì nữa ( thegioididong không có bán em này !), vừa dán vừa nghía em yêu của mình quá, hỏi tên em yêu là gì vậy --> ss galaxy s Advance!:p.Thực tế thì Advance sang hơn S2 !
*****hôm nào bác ra vienthonga ngắm 2 em này thì biết liền thui ! thử nâng niu em trong tay thì có cảm giác liền !*****
* hiệu năng : Phải chấp nhận advance < s2 , vì cấu hình thấp hơn mà. nhưng chưa có game nào của S2 mà Advance chạy không được . advance ít nóng hơn S2
Túm lại :
Vì em này là cũng thuộc hàng độc, nên cũng mang theo cái lạ, độc đáo của nó là thiết kế cong, khi call thi cảm thấy thoải mái hơn khi loa thoại ôm vào tai giúp nghe rỏ hơn khi ra đường ồn ào. khi cho vào túi quần cũng ít nổi cộm máy hơn các em khác, ôm sát vào đùi, thoải mái khi di chuyển. màn hình thì khỏi bàn " nhìn rỏ khi ra nắng ". với giá này thì không còn gì hơn.
đã vậy thì còn gì bằng, nhắm galaxy S Advance quả không sai lầm, sắp cuối tháng rồi hì hì, cho hỏi thêm về khoản ảnh ọt, ngoài không zoom được ra còn khoản nào về camera đáng phàn nàn không!
Hỏi thêm chứ chắc chắn mua ọ, hì hì, nóng lòng được cầm em yêu, mong samsung lên Android 4.1 luôn Oh Yeah
em hôm qua đang định xúc con advance rồi, e nhắm nó lâu rồi suy tính này nọ tầm 7tr thì em này là ngon nhất
nhưng tính e nó máu quá quyết định dời lại cuối tháng xúc Xperia P 😆
em khuyên bác nếu mua xperia P thì mua trước ngày 29/7. 30/7 là tăng giá rồi. hiện tại giá xperia P thị trường đang bán 9tr3 thoai.
@Gigabreak thanks bác nhắc em
chết e rồi 3/8 mới có lương 😔(
vinhtinhte
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua xperia p xách tay bay h có nơi bán còn 6.9t thôi. con này pin yếu ít người mua nên giá máy xách tay đang giảm.
@vinhtinhte dùng bộ sạc mili power có ảnh hưởng gì không
mua sạc chính hãng ấy, hàng cao cấp xài loại face cháy máy. 1 năm là ảnh hưởng đến chất lượng liền
xeloidap
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu bác nhatgiang2012 có nhưng cảm giác = mình thì múc em advance đi, mình đã xem qua Xperia P, cấu hình mạnh thật, nhưng pin quá tệ !,giá thì cao rùi >10tr !không thể so sánh dc! múc Xperia P thì múc SS S2 tốt hơn! nên nhớ điểm của S 2 là 10/10, và SS đang bán smartphone mạnh nhất hiện nay!
--->Với camera 5M thỉ thế là quá tốt!, nếu mốn zoom thì cài thêm FX zoom( có phí).
*** mình cũng nhớ có bài review nào đó nhận xét rằng " đừng để giao diện đơn giản của Advance đánh lừa bạn". phải công nhận là như vậy, rất chi tiết khi sử dụng, bác từ từ khám phá nha, thắc mắc gì cứ hỏi, mình sẻ chia sẽ cho bác.
*** khi mua nhớ yêu cầu kích hoạt BH điện tử 6060 nha! sạc 8h rồi sài cạn pin, sặc 8h 1 lần nửa, sau đó sd bình thường!
@xeloidap cái kia thì OK rồi, điều mình muốn nhất ở đây là lên 4.0 ICS rồi lên 4.1 Jelly Bean đi, nhìn S2, S3 chúng nó lên mà thèm, nhanh lên samsung ơi.........
xperia P thì tầm 9tr3 lấy đâu ra >10tr. hàng xách thì khoảng 7tr. sony chương trình kích cầu nên giảm xperia P đến 2tr.
xeloidap
ĐẠI BÀNG
12 năm
tùy bác thui! xách tay hên xui, nhịn vài ngày múc em nào chính hãng ok hơn, o đâu bán vậy, chỉ với, tìm hoài không thấy!
xeloidap
ĐẠI BÀNG
12 năm
sạc dự phòng khi nào bất đắc dĩ, sd nhiều khong tốt đâu!
ok, mình sắp súc rồi, sắp có tiền òi
xeloidap
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhatgiang2012 có thêm bài review đây, bản dịch của google, chịu khó dịch lại cho thoáng nghe bác
http://reviews.cnet.co.uk/mobile-phones/samsung-galaxy-s-advance-review-50007145/
bác ơi cho em hỏi : hàng hnammobile advance nó nói là công ty 7tr2 sao rẽ hơn tụi mai nguyen, vienthonga, thegioididong vậy bác ?
Xin hỏi hàng em nó chất lượng ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019