Mua xe Honda RSX 2012 hay Yamaha Sirius (new)

Thảo luận trong 'Xe máy' bắt đầu bởi Joe Trần, 5/2/13. Trả lời: 81, Xem: 122678.

1. Joe Trần

Joe Trần Thành viên

Mọi người tư vấn giúp e nên mua RSX 2012 hay sirius new đây ạ , e phân vân quá , ráo nhiều diễn đàn tranh luận 2 con này 1 lát là cải nhau , e rối rắm quá ko biết sao nữa , mọi người giúp e chân thành nhé , ai đang sở hữu những con này chia sẻ kinh nghiệm giúp e với , qua tết là e mua xe rồi mà phân vân hoài ko biết làm sao :(
    CHÚ Ý : E chỉ có thể mua 1 trong 2 loại này vì kinh tế có hạn , e cao 1m74 , tay dài . :p
    :
  2. the_dark_lord

the_dark_lord Thành viên

Sirius bác nhé! Vì em đang chạy sirius đời 2008. Cứ bảo Honda bền chứ so con sirius của em với con RSX của ông anh thì con RSX nát hơn. Xe của ông ấy mua sau của em. Nhưng cũng phải nói một câu là của bền tại người. Xăng cộ thì sirius cũng thuộc dạng chấp nhận được.
    Joe Trần thích nội dung này.
  3. nhuankhom

nhuankhom Thành viên

Sirus nhé,rsx của honda giừo ko khác gì xe tàu
  4. DarkIII

DarkIII Thành viên

1 vote sirius ^^
  5. halehoang

halehoang Thành viên

mình thấy sirius đi tốt mà ít bị hỏng vặt. bác sửa xe gần nhà mình cũng có nói là xe yamaha thấy ít bị hư hơn xe honda. sau 4 năm mà máy vẫn còn bốc lắm.
    derick151Joe Trần thích nội dung này.
  6. zinzin1805

zinzin1805 Thành viên

Si nhé pác. wave giờ cùi chuối ko đở được. Dàn mũ wave thì tõm ko chịu được, với cam cò kêu hơn những đời trước. Túm lại Si sẽ ko hối hận
  7. thanh10101991

thanh10101991 Thành viên

vote cho si, chạy máy bốc lắm
  8. haylam59

haylam59 Thành viên

Sirius từ 2005 tới giờ chỉ có 1 kiểu, ko hiểu "new" như ý bác chủ nghĩa là gì
  9. Joe Trần

Joe Trần Thành viên

chân thành cám ơn các bác , nhưng e vẫn chưa khẳng định ngay , để chờ ý kiến nào chính xác , chuẩn , rõ ràng hơn ạ , e hoang mang quá
  10. Joe Trần

Joe Trần Thành viên

loại xe đó bạn , Si new 2012(Si thường) , Si RC , Si RL , Si R
  11. ngocthanhminh

ngocthanhminh Thành viên

Vote cho RSX nè, Si nhìn kiểu dáng yếu quá
  12. gait222

gait222 Thành viên

Đang chạy Wave RSX 100 lởm --> vote cho si
  13. bachhaiduong29

bachhaiduong29 Thành viên

chuẩn,mình đã từng mài đũng quần trên cả 2 con này rồi bác ạ,nhìn chung sirius đi một người nhẹ,lạng lách dễ,nước đề khá so với rsx 2012 tuy nhiên do nhẹ nên khi đi 80km trở lên xe bị bay đầu,cảm giác lái ko tốt bằng rsx12 bởi rsx12 đầu rất đầm,còn rsx 12 có ưu là đi 90-100km/h vẫn cho cảm giác lái tốt,tuy thua si nước đề nhưng nước hậu ngang cơ và có phần bền sức hơn.rsx12 có nhược là đít xe nhẹ hơn so với đầu nên khi phan gấp sẽ bị bay đít một tý dễ làm ai yếu tim giật mình.Tóm lại bác cao trên 1m7 thì nên mua rsx12,còn ko cứ si mà phang cũng ok,còn theo riêng mình nếu cố được bạn nên làm con axelo côn tay hay gra hoặc jupiter-fi mới đi cho sướng,đáng tiền hơn 2 con trên nhiều:)
  14. minsun03

minsun03 Thành viên

cứ ex mà quất giải quyết được mọi vấn đề , đầm 100km/h , đề pa nhanh bốc , bền
  15. nhuankhom

nhuankhom Thành viên

Tiền người ta có hạn mà bác kêu quất ex
  16. dksilent4r

dksilent4r Thành viên

Mới bán con wave 2011 dc giá, mừng hết lớn lun nè, chạy mới 18k mà phát chán, máy yếu hẳn, dàn nhựa kêu lộp cộp, tiết kiệm xăng dc thời gian đầu àh
    Nói chung là cạch dòng wave ra nhé
  17. kid3110

kid3110 Thành viên

Si và rsx đời trước mình chưa đi, còn rsx 2012 thì mình cũng đi đc hơn nữa năm, dàn mủ rất cứng cáp, có lần bị xòe mà ko bị j cả, máy móc êm, xăng cộ cũng ngon. đây chỉ là lời nhận xét của mình sau khi trải nghiệm nhé.

p/s: bạn nào chưa đi thì đừng phán lung tung.
  18. haitongdang

haitongdang Thành viên

Sao không làm chiếc axelo?
  19. Joe Trần

Joe Trần Thành viên

hix tầm tiền có hạn bác ơi :(
  20. Joe Trần

Joe Trần Thành viên

kinh tế e ko cho phép rồi :(