Mua xe Honda RSX 2012 hay Yamaha Sirius (new)

Joe Trần
4/2/2013 18:22Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế thì tốt nhất bạn cứ quất rsx12 đi,thằng bạn mình đi us mà khi nào lên hà nội toàn mượn rsx12 của mình
@bachhaiduong29 chắc do hao xăng hay gì ấy bác
nhà mình là ya-fan.😁. có 2 si và 1 tau
hôm qua vừa đi xe thằng RSX 2k12 của thằng e họ lên Hà Nội rồi lại về -tổng 80km(), xe đi đc 3k km.
cảm nhận ban đầu là khá bốc(có thể do xe mới)
đi ở dải 50-60 thì nhựa hơi kêu.
kim xăng hơi ảo
kiểu dáng tạm được, nhìn bên sườn thì đẹp. Nhưng trực diện thì hơi to.
mình cao 1m86, ngồi khá thoải mái, đi đường dài không bị mỏi tay.
đây là cảm nhận sơ sơ sau một ngày được thử.
^ là cảm nhận về RSX của mình.
còn Si máy bốc hơn, Si 2k7 nhà mình chạy đc 5 vạn vẫn bền, ít kêu. Nhưng xăng thì hơi tốn.:D + Người cao ngồi khá mỏi.
Lựa chọn là của bạn.
@nhoc.superman 😔 khó cho e quá
si thì đc kiểu dáng đẹp chứ bỏ ra đua thì si ko bang rsx, cả rs thi si cung chạy ko lại,bạn cao như thế thì nên mua rsx vì rsx nó cao hơn si,chạy đường xa nó đầm hơn si
đa số ai cũng khuyên bác mua Si mà bác vẫn chứ phân vân vậy thôi bác thích chiếc nào thì chích chiếc đó đi chứ hỏi anh em cũng ko quyết định cho bác dc
1 vote cho X-bike, giá tầm 23tr
@QXPro Ủng hộ x bike,cực bốc,nói về dàn nhựa mình khẳng đinh suzuki ngon hơn ya với HD rất nhìu
vậy thì bác mua rsx đi...đi xe nào tiện dụng vs mình thì đi...thích cái nào quất cái ý...mấy bác bảo nước hậu si thua rsx thì e k biết chứ si của e cân 2 lên 100km/h như thg mà đi 1 kũng vậy chả hơn chả kém
mình chưa đi si nên ko dám nói si thế nào nhưng rsx 2012 mình đi cũng ko ít rui :p cá nhân thấy khá đầm ( hơn fu neo hay wave thường nhìu ) thích nhất ở cái độ đầm của nó ^^! còn xăng cộ thì cảm thấy thua wave thường đẹp xấu tùy người nhưng mình thấy cũng ko xấu 🆒 có xe đi là tốt rùi mà bạn.
PTTP
TÍCH CỰC
11 năm
Vote 1 phiếu cho Sirus. Đi Yamaha cho nó bốc 😁
Em đang đi Sirius R 2011 toàn dựng nhà mới đi có 7k km mà vẫn kết RSX110 của ông già hơn ( ko biết phải RSX110 của ông già em đời đầu hay sao mà chạy máy mạnh vkl + tiết kiệm xăng chỉ tội nó cũ quá chứ ko dụ ổng đổi roài :rolleyes: ) .Mà thấy bác nào cũng vote sirius hết zị 😁 :D :D
Rsx 2012 nhìn kiểu dáng giống như là nhái Ex vậy và tiếng máy nghe cũng hơi giống nữa cảm nhận của mình ko cần ném
Nếu RSX 2011 thì vote còn 2012 thì kiểu dáng chuối ko thể tả , đầu và duổi đều xấu dã man) nên đành vote cho Si.. Nhưng nếu bạn cao ráo thì với số tiền đó mua xbike hợp lý hơn
ppk1981
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa chuối vừa hao xăng mới ghê chứ
v_i_p_007
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình chưa đi Sirius nên chưa biết, còn rsx 2012 thì mới mua hôm 21 tháng trước. Chia sẻ với bạn vài cảm nhận,
- dáng xe khá hầm hố, cao ráo phù hợp với mình (mình cao 1m8)
- xe chạy đề pa hơi chậm nhưng đề pa xong thì chạy lướt lắm, ra đường trường chạy rất đầm (mình đi 2 người chỉ mới dám lên tới 75 thui) nhìu người nói xe mới thì ngon mà xài lâu thì xuống nên mình cũng đang đợi xem sao =)
- mới đi tây ninh hôm qua về, xe đi 2 người tốc độ trung bình 60 thì 1 lít đi được 55km, trong thành phố thì dao động 45-50km/1lit.
Thực tế xe mình vậy, hiện rất hài lòng, mọi người thấy sai hay đúng tùy mọi người phán xét. mình hok hơn thua nhé ;)
bonus hình xe mình, 😃
@v_i_p_007 còn một điểm hay nữa của em này là tập cho các em đánh vần o o o khi chạy rất hay,đề nghị honda việt nam liên kết với bộ giáo dục để mang em này vào cấp tiểu học để ứng dụng thực tiễn với việc o o o...😁
đọc cmt bác chủ cứ như lúc nào bác cx đi max speed hay sao mà cần đầu nặng, đường đông xe thì to lượn lách khó, xe rsx2012 cx nặng nữa
lyhungan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngày xưa, trước khi mua xe mình cũng như bạn vậy. Toàn lên mạng hỏi này nọ, xem đủ thứ hết, sau đó rút ra ưu nhược điểm của từng con. Bạn khoan vùng số tiền mình có thì có thể mua được những xe nào. Rồi xác định xem điều kiện sử dụng xe của bạn như thế nào( đi đường trường hay thành phố, thích xe đầm hay xe lướt, đề tốt hay hậu tốt, đừng quan tâm maxspeed làm gì, vì có khi cả 1 đời chiếc xe bạn cũng không cần sài đến maxspeed). Như thế thì bạn mới chọn chiếc xe ưng ý cho mình được. Đừng cứ ngồi "đẽo cày giữa đường" như vậy sẽ làm bạn khó xác định được chiếc xe mình cần. Riêng mình thì đang đi Xbike 2012!
vote si nhé bạn . Mình cung từng đi honda . Way s đó pạn . Và giờ thì đã đổi wa si thấy rất hài lòng . Ưu điểm của si là chạy bốc . Đi đuờng dài pác cứ để 60 đều lun sẽ thấy cảm giác máy rất êm . Còn nhược điểm là đầu xe nhẹ . Chạy lên 90-100 thì lạng thôi rồi . Dễ lên bàn thờ ngồi lắm ạ . Nói tóm lại về kiểu dáng si ăn đứt way . Gọn gàng . Thanh thoát . Tốc độ thì em có tes mấy em rồi . Ăn đứt way nhé . Kô pít mấy pác trên kia nói speed chay thua way rsx là thua ở chổ nào . Hay là nài kém . Hehe . Về xăng cộ thì si núp . Honda nổi tiếng tiết kiệm xăng mà . Chốt hạ vote bác mua si .
tungvmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
đi cả 2 con rồi,khuyên bạn chân thành
Honda về máy móc thì oke hơn yamaha về êm ái và tiết kiệm nhưng
khung vỏ thì chả khác gì đồ tầu
khung và vỏ của Honda cùi lắm bạn ko tin vác con honda ra du đố thử xem ko cong tay lái là nhẹ còn cong cả càng
nói thằng là tẩy chay honda rồi
chạy si đi
nhà đang còn con RSX 110 đang rao bán mãi ko ai mua đây này
mình chạy Ex rồi
ak quên con RSX của mình chạy ăn xăng ko thua con EX 135 thế mới đau chứ,mặc dù cũng chăm chút cẩn thận tốn ko ít tiền đi sửa cho nó.chết ac qui sau 2 năm đi là 2 lần thay ac qui lốp với săm thì mẹ cha thủng liên tọi thay bao lần rồi ko nhớ
SIrius của anh mình mua 2008 đến giờ chạy nhiều gấp 3 lần mình nhưng vẫn ngon và chắc hơn xe RSX của mình mua 2010 thời điểm hiện tại
nói chung là từ 2010 chở về sau này honda làm ăn cực kỳ amater xe chất lượng thấp mà ép giá thì giỏi thôi
@xanhanhoban_7001 đú vl . 2.2/100km thì cũng chỉ chưa đc 50km /1l . sao mày bik so 135 với 110 vậy sao đéo bik so 21 tr với 40tr nó khác nhau bao nhiu . đụng tới thầ tượng nên nổi máu ah
@nhokrom9x Tao đang nói cái thằng tao Quote lúc trước là nó kêu Ex tốn xăng mày hiểu chưa? Con wave ghẻ của nó 100CC cũng tốn hơn con số xăng của EX rồi
@xanhanhoban_7001 nói thằng nào thì trích thằng đó đi . mà thôi h k quan tâm . bác chủ thớt cứ ra mấy chổ bán xe mà test cho dễ.
Bác chuyển sang đây mà tham khảo luôn đi. Nó cũng na ná như bác đăng bài này #mce_temp_url#
Bộ nồi của xe wave bây giờ nó tệ ko nói đượcraats mau dọng và hú chạy cứ thấy ấm ức trong lòng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019