Mua zl2 tại mobile city không được bao test nước là đúng hay sai?

haneunki
19/8/2014 15:14Phản hồi: 43
Hôm qua em đi cùng lão nhà em đến mobile city 120 Thái Hà mua Xperia ZL2 (thấy bảo chỗ này mới nên làm ăn tốt nên mới tìm đến),đằng nào thì cũng mua rồi nhưng vẫn muốn hỏi ý kiến mọi người xem yêu cầu của em đúng hay sai. Em viết hơi dài mọi người thông cảm :p

Em hỏi mua ZL2 thì được nhân viên cửa hàng phục vụ khá nhiệt tình,cho xem test máy lâu rất thoải mái.
Khi em có nhắc lão nhà em phải thử test nước nữa thì bạn nhân viên nghe thấy bảo "nếu anh chị đồng ý mua và thanh toán sẽ được test nước nhưng nếu hỏng bọn em chỉ sửa chữa chứ không đổi mới".
Em nghe thế nên bảo "sao lại thế hả em?chống nước là chức năng của máy thì chị có quyền được test nước hỏng đổi mới chứ?"
Bạn nhân viên vẫn cương quyết nhắc lại "bọn em không bao test nước ạ,chị có quyền test nước nhưng đưa vào nước nếu hỏng là do lỗi người dùng chứ không phải lỗi của nhà sản xuất"
Em choáng quá bảo "chức năng của máy thì phải được bao test chứ?sao lại nói là lỗi do người dùng được? Người quen của chị mua z1 chỗ khác test nước xong không mở đc nguồn lên người ta đổi cái mới luôn mà"
Bạn nhân viên chỉ nhắc lại là các bạn ý không bao test nước @.@
Lão nhà e dễ tính nên thấy em tranh luận thế thì bảo "thôi lằng nhằng nhiều làm gì,anh đâu có ý định dùng dưới nước đâu" (nghe điên thế mà fải nhịn)

Em bảo anh dùng nên anh tự chịu nhé,lão đồng ý thế là mua mặc dù em không thích vụ không đc bao test nước.

Lúc làm hóa đơn bạn nhân viên bảo chỉ được bảo hành 12 tháng phần cứng còn không bảo hành màn hình với nguồn,muốn bảo hành 12 tháng màn với nguồn phải mua bảo hành 300k. Em choáng tập 2 @.@ hỏi "chị tưởng phải bảo hành màn,nguồn ít nhất 1 tháng chứ?"
Bạn ý vẫn chỉ khẳng định lại muốn có bảo hành màn,nguồn phải mua bảo hành nên em không mua.
Mua máy được khuyến mại kể ra thì có vẻ nhiều nhưng trong đó có tặng bút cảm ứng mà thực tế chỉ để làm cảnh. Tặng 2 voucher mà bảo hết voucher nên ghi luôn vào hóa đơn nhưng về đến nhà mới nhớ là bạn ý chưa viết,phải gọi lên để nhắc =.=

À còn về khoản thanh toán,em trả bằng thẻ nên các bạn ý bảo e # ngân hàng nên phải chịu phí 2% . Tính ra thấy 2% chưa đến 200k nên em đồng ý (chả hiểu các cửa hàng điện thoại khác có thế ko chứ ở nơi em làm việc ko phải bán điện thoại nhưng khi khách thanh toán bằng thẻ thì cửa hàng em chịu phí chứ không phải khách hàng)

Để nói rõ hơn thì người em có nhắc trong bài là cô em đi mua z1 tại click buy,khi test thả nước gọi vào được nhưng lúc cầm lên đưa cho kỹ thuật chạy máy thì không mở được nguồn lên nên đã được đổi máy mới luôn nhưng đợi đi đổi lâu quá lại vòng ra msmobile mua =.=

Sự việc không được bao test ở mobile city thì đằng nào em cũng mua rồi nhưng em tính mua thêm 1 em nữa làm điện thoại đôi với lão nhà em nên em vẫn muốn hỏi mọi người là yêu cầu bao test nước và bảo hành màn nguồn của em là đúng hay sai?
Nếu em đúng thì có lẽ em phải tìm chỗ nào cho bao test nước vậy =.=

P.s: có bạn bảo mua rồi còn kêu ca gì 😃 đúng,em không kêu,em chỉ muốn biết em đòi bao test nước là đúng ko? Nếu đúng thì em sẽ tìm nơi khác mua thêm 1 em cho bản thân,còn nếu sai thì em vẫn mua ở đó 😃
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dg189
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn k nói rõ là mua hàng chính hãng hay hàng xách tay nói 1 giơn dài ngoằng mà lan man quá
Nếu chính hãng: bỏ đi mua chỗ khác
xách tay: bỏ đi mua chỗ khác
@dg189 Cám ơn góp ý của bạn. Mình không ghi máy gì vì máy ZL2 này là của nhà mạng au nhật bạn ạ. Chắc bạn không biết về máy này nên nói vậy ^^!
@dg189 Kaka vl câu nay xperia zl2 ma hoi chinh hang hay xach tay !

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn mobile app
dg189
ĐẠI BÀNG
10 năm
ở nhiều chỗ cho test ngâm trong nước bạn ah. kể cả xách tay. bh cả màn hình + cảm ứng
@dg189 Cám ơn bạn,có lẽ mình phải tìm địa chỉ khác để mua rồi 😃
deercms
ĐẠI BÀNG
10 năm
Biết trước mà vẫn mua còn lên đây kêu ca làm gì vậy bạn?
Người ta kêu ca gì đâu, chỉ hỏi 2 điều:

- Cửa hàn không cho test nước khi mua ZL2 là đúng hay sai.
- Nếu muốn có test nước khi mua ZL2 thì mua ở đâu.

Tại bạn ấy là nữ nên viết hơi dài mà không tập trung.
@xichvanlo Cám ơn bạn vì đã hiểu mình ^^
spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
Máy xách tay nên tùy theo chính sách của cửa hàng thôi , màn nguồn củng vậy tùy theo quy định bh của cửa hàng nên cửa hàng chẳng có gì sai cả, chính sách quy định của nó là như thế mua hay ko là quyền của bạn mà nó có ép bạn đâu. Bạn có thể mua ở những chỗ khác bao test nước + bh màn nguồn 12 tháng mà ko thu thêm phí.
quynhnt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn sai hoàn toàn. Đã mua ở cửa hàng ngta chứng tỏ bạn đã tìm hiểu kỹ về cửa hàng này + chính sách bán hàng của họ. Ko nên đến mua rồi mang cửa hàng khác ra so sánh. Nếu bạn muốn dc vậy hãy tới cửa hàng kia mà mua việc gì phải đôi co gây ức chế cả cho bạn và người bán.
Hôm nay qua đấy mua cái bao da ở Mobilecity và cũng chứng kiến 1 khách hàng là 2 vợ chồng sang hỏi mua con zenfone 6 sau khi nghe người đẹp là nhân viên bán hàng trả lời là cửa hàng chúng em đã thay đổi chế độ bảo hành rồi, không còn được như ban đầu nữa không bảo hành màn và nguồn, chỉ bảo hành wifi, KFC ah quên NFC, máy nóng, rồi bờ lu tút hay cái j đó .. nếu muốn bảo hành nguồn và màn hình thì phải mua gói bảo hành 300k cho 1 năm, chính sách bảo hành của cửa hàng em bi h thay đổi như thế và thế là 2 vc kia sang hoàng hà mô bi chấm côm bên cạnh mua.
Em cũng có câu chuyện với cái cửa hàng này, do bố em mất điện thoại đột ngột nên hôm qua mình phải đi mua khẩn cấp cho ông một cái, trước đây em đã mua 1 cái zenfone 5 ở đây rồi, hồi đấy mới khai trương cửa hàng, cách đây khoảng 2 tháng j đấy. Mình ngâm cứu 1 số con tầm 5tr đổ lại, thấy có con sony xperia sp giá đâu có 4.85 thì phải, mình thấy ngon nên lật đật bảo người đẹp mang ra xem khẩn trương. Thấy em nó nằm trong hộp khá ngay ngắn và mới mẻ, màn còn nguyên seal nhưng cũng có vài cái bong bóng phập phồng. Em hỏi người đẹp máy mới 100% à, người đẹp bảo máy mới 100% đấy anh ah. Mình cầm lên thấy vỏ mới lắm, nhưng mà trông không được khăng khít với thân máy lắm nên trong bụng thấy nghi nghi, nhìn ra cái camera bên sau thấy camera vừa xước vừa cũ lại vừa lệch, rồi em lôi con nó kìa 107 chuyên để buôn chuyện đêm khuya ra soi cái chân sạc và lỗ cắm tai nghe thì ôi thôi, máy cũ các bác ah, trông vừa cũ vừa bẩn, chỗ kim loại sờn. E nhẹ nhàng nhưng thẳng thắn hỏi em nó là bọn em bán máy dựng ah? em nó vẫn khăng khăng bảo máy mới mà (em định nói là có mà mới sửa) rồi e nó bảo đại ý là nếu a không thích thì quay sang ngâm cứu em khác. Do thời gian không cho phép ngâm cứu lêu nên em mua luôn 1 con zenfone 5 nữa về cho ông cụ dùng, máy nguyên seal nguyên rom tàu khựa nên không lo lắm. Các bác không tin thì ra đấy xem con sony xperia sp màu trắng xem có đúng như e nói không? cửa hàng này có quả bán phụ kiện đắt thôi rồi luôn, ốp lưng zen5 các chỗ khác bán lít 2 lít 3, ở đây bán 2 lít, bao da chỗ khác bán 1 lít 7 1 lít 8 ở đây bán 3 lít, nhưng do vội quá nên e cũng lấy 1 cái bao da, được giảm 35% còn 2 lít đắt hơn chỗ khác tý nhưng đỡ mất công đi lại. Rồi có lần e mua cọng cáp usb mini ở đây để vứt lên cty cho đỡ mất công mang sạc, cắm mẹ nó vào laptop mà sạc, chủ cửa hàng nó hét em 100k sau e nói a mới mua cái máy mấy hôm trước, có cái vâu chơ 50k chú giảm cho a chớ? nó giảm cho e 50k. Nhưng mà cọng cáp đó về đến nhà e sờ sờ đầu dây chỗ cắm vào điện thoại để cắm thì phát hiện vỏ dây cứ giòn tan nứt ra như bim bim vậy, tuy nhiên bên trong còn 1 lớp lưới j đấy như sợi kim loại nên vẫn dùng được.
Trên đây là chuyện của em thật 100% bác nào định mua j ở đây thì tham khảo nhé, còn e thì lần sau sẽ không đến đây mua j nữa, như thế là đủ trải nghiệm rồi.
yêu cầu test nước thì có gì là sai.. cái đó là đúng mà, chẳng qua họ sợ nên k dám test thôi, vì nhỡ lắp máy vào k kiểm tra ( độ kín) thì coi như tèo luôn máy 😁, nhưng dòng zl2 này chống nước( cũng k nên lạm dụng nhiều..)
Uhm,có lẽ do mình mới biết về cửa hàng này vài ngày trước khi mua và lão nhà mình thì vội vàng thích mua gì là mua luôn ngại đi lại nên mới thế này 😃

Cám ơn chia sẻ của bạn ^^. Mình sẽ tìm địa chỉ # để mua máy cho bản thân 😃

Ý bạn là máy dựng nên sợ ngâm xong hỏng?
@haneunki ý mình không phải là máy dựng, mà sợ vẫn " run" nên sợ tést cái ngủm luôn con máy, đi tong bao nhiêu tiền :v ( kinh nghiệm dùng hàng chống nước chưa chuẩn )
Ah đúng rồi bạn thớt ơi, mình mới mua 1 em zl2 au ở cellphones, họ cũng không cho test nước. Ban đầu mình có cãi là sao chống nước mà không bao test nước thì nhân viên bảo là mua ở đâu cũng thế thôi ngay cả chính hãng cũng thế nên thôi, chắc vì em cũng dễ tính. Còn khoảng bảo hành màn hình thì bên cellphones tận 480k cho 12 tháng nguồn và màn. Em phải cắn răng cắn lợi mua luôn vì lỡ bóc seal. Hix còn không được tặng tai nghe nữa. Tổng chi phí cho em nó gần 9 triệu, mà chưa có miếng dán màn hình và ốp lưng hay bao da gì hết. Đau lòng quá! 😔
Quên chỉ được cái cellphones không tính phí khi charge thẻ. ~.~
@bestboyrgkg cái này bạn phải xem lại nè, ở nhiều nơi, họ test nước tẹt.. cho kiểm tra thoải mãi mà
@bestboyrgkg Ôi thế à? Chỗ này mình mua thì có tai nghe. Miếng dán thì chưa có của máy nên ngta dán cho miếng của s4 với cả thấy đc mỗi khoản là đc dán màn vĩnh viễn 😃 ko có bao da hay ốp gì cả đâu ~.~
@haneunki mai mình lại phải đi mua cái dán màn tạm vậy. Đam mê thật nhưng thấy mua nhầm nên vẫn tiếc. Cơ mà vẫn cố 😃
manhvosong
ĐẠI BÀNG
10 năm
may quá đang định mua máy chỗ này thấy rao 8.350k mà bảo hành ghê lắm , ai ngờ như này , đã thế mua của mấy bác người dùng xách tay bên kia về 1-2 con bán có 7tr mỗi tội chưa unlock .
Mobileworld cho test nước với bảo hành ngon nữa

Sent from my LG-F400K using Tinhte.vn mobile app
@giahuytv Mình ở hà nội bạn ạ =.=
MANHCUONDQ
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tất cả các cửa hàng bán hàng Xperia xách tay có chức năng chống nước mà không bao test nước thì không cần phải bàn cãi nhiều, dứt khoát là không nên mua. Khả năng hàng dựng cao lắm.
Máy chống nước mà sợ bỏ vào nước máy hư thế là thế nào
Biết nhận lỗi, sửa sai là tốt rồi. Hi vọng là đừng bán máy cũ kêu mới, hàng dựng, fake...v.v. ko thì bán sới sớm thôi.
Nói chung là cứ oàn tà là vằn thế này thì lần sau đi chỗ khác mà mua cho lành.
Ra NOLOGY mà mua cho test nước thoải mái,
đg định qua mobicity xem zl2, nản quá
không biết mua ở đâu cho nó yên tâm đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019