Muốn khiếu nại về chế độ bảo hành của HONDA (HEAD Kường Ngân 115 Nguyễn Lương Bằng HN)

trieunguyenvu
3/3/2014 3:32Phản hồi: 309
309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thangbem
TÍCH CỰC
10 năm
Up.
hóng hóng....up nào
Cho e mượn topic.
Mọi người tư vấn giúp em với.
Chuyện là thế này. E mua Vsion,đi cũng đc >5000km. Nhưng e mất sổ bảo hành nên hầu như e chỉ đi bảo dưỡng xe ở ngoài. Vừa rồi, xe bị hỏng bugi, em phải thay. Nhưng xong e đi thì bị hao xăng kinh khủng. 60k mà e đi chưa đc 2ngày, khoảng 20-30km. E ra chỗ cửa hàng quen, a bảo do lọc gió. E đồng ý thay lọc gió. A ấy kiểm tra giúp e luôn phần làm mát gì đó. Nhưng giờ xe em đi vẫn rất lì. Đi 30-40km/h mà cảm giác phải vít hết ga vậy.
Em thân con gái, xa người thân, xe cộ k biết, cũng k biết hỏi han ai. Nói chung e gà lắm.
E muốn hỏi,mất sổ bảo hành có đem ra head bảo hành đc như bt k? Xe lì như vậy e phải làm sao? Nếu mình e đem đi sửa, k biết gì, e sợ họ hét giá thêm nữa. Mọi người giúp e với.
vuong2409
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Quỳnh0789 Mất sổ vẫn làm lại đc và vẫn đc bảo hành nha bạn. Bạn cứ đem xe ra chổ mua báo tình trạng xe và kêu huớng dẫn làm lại sổ bh!
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
HD bảo hành có cái thẻ để căn cứ BH toàn quốc mà. Nếu mất thẻ ra Head hỏi lại, chắc họ truy từ số khung số máy ra lại và viết ra giấy. Nói chung ra Head hỏi đi.
Vâng. E cảm ơn mọi người ạ.
Cuối cùng là kết quả như thế nào rồi chủ thớt, tự dưng lại chìm xuồng thế này.

Đang định mua con xe mà đọc cái này thấy thị trường của mình lắm gian thương thế nào. Ngay cả những thằng to xác cũng tìm cách thịt khách hàng của mình, đùn đẩy trách nhiệm.

Cuộc sống tự mình phải lão luyện để tránh thằng khác nó thịt mình thôi. Không may như chủ thớt cũng phải chiến đấu đến cùng để bảo về mình và cả những người khác mua hàng của Honda nữa.
đúng đó, mh ủng hộ bạn bọn head giờ mất dạy lắm, hôm mh đi bão dưỡng o head, thằng KTV nó nói với bạn nó '" ê mẩy, giờ tay dính nhớt sao đi đái được ".
con ab 125 fi của mh nó bị lỗi tuộc ga ,đang chạy tốc độ 40km/h tự nhiên nó tuộc xuống 10km/h, mh phải lên ga lại nó mới lên. còn nhỏ bạn mh nó lấy xe ab 125 của thằng e đi làm, nó lên ga cái xe tự nhiên bị ì ga lại ko lên chừng 3s sau cái nó lên ga vot cái vèo rất nguy hiểm. Hôm trước đọc báo thấy có đứa đi vison 2014 cũng bị i chang vậy
powerkid
ĐẠI BÀNG
9 năm
xe mình mua 2012 cũng bị vậy , nản lắm rồi, bây giờ 5/2015 xe bị xì khói trắng , máy thì thôi rồi, buồn lắm...
Con AB125 khi đề máy lên bạn đừng nên vào ga nhanh quá, vào gấp quá là nó như bụ hụt hơi 1 cái rồi mới vọt lên được.
Nói thẳng ở tây ninh haed của honda không thân thiện nhu của hàng yamaha
Xe future 125 fi bị hú khi chạy ở số 4
Nhưng khi head kiểm tra báo lại nghe thiệt nó bực thôi thì do mình lỡ dại không tìm hiểu kỹ khi mua xe honda nản quá nản
Các bác cho e xin tham khảo. E mới mua con fu 2019.chay dc 300km thì vào sô2 tăng ga nó kếu ré lên rồi hết. Cư để sơ 2 tắng ga nó ré lên. Còn lại các sô k bị. Ra head nó bào có thể thay hộp số. Vây theo các bác có nên làm vây k? Cám ơn
MinhDuclx
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyễn kiếm hồng Xe mới nó vậy đó - chạy vừa lì máy vừa chậm lắm. Cố gắng chạy tốc độ thấp, rodai ổn tầm 300-500km là ngon.
Xe mình mới mua, chạy số 1 kéo tới 10km là lỳ lỳ hết lên, số 2 đố qua 20,...vẫn chạy như vậy cố gắng qua giai đoạn rodai cái nó mướt lại, sau nầy kéo vù vù không sợ. Còn mấy cô không biết hay làm biếng rodai, cứ thấy máy rần và chậm cứ kéo số 4 chạy cho mượt thì sau nầy máy yếu hơn nhiều.
barspare
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chưa xử lý được thì lên kêu ca anh em giúp. Bọn head đấm tiền cho thì xoá bài phụ lòng anh em. Mặc váy vào đi thớt ạ. Nó có giải quyết cho thì nên để bài để người sau có vấp phải thì né cái head đó ra.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019