Muốn kích hoạt Market trong lumia 900 để cài ứng dụng. Em mới dùng WP nên hơi gà mờ nhờ anh chị giúp

21/7/2013 15:19Phản hồi: 4
Em vừa mới lấy con Lumia 900 về nhưng chưa cài 1 ứng dụng nào cả. Em muốn cài 1 số ứng dụng như facebook và 1 số ứng dụng khác nhưng không biết làm thế nào. Mong anh chị chỉ giúp em ạ
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toanthe
ĐẠI BÀNG
11 năm

Bạn vào phần Marketplace rồi tìm ứng dụng cần download, bấm downlad là ok mà. nếu chưa đăng nhập tk thì chọn mục tạo mới để tạo 1 tk free theo đúng tên của mình là được. TK này sẽ là duy nhất và đi theo máy suốt, nó sẽ backup danh bạ của bạn trên đám mây, néu là wp8 thì có thể sẽ tự động backup cả tin nhắn, danh bạ, hình ảnh nữa . . .

Nếu ko thì bạn tạo 1 tài khoản windows live rồi đăng nhập, sau đó tìm ứng dụng bạn cần và ấn download là ok, quá dễ
em tạo rồi chứ. nhưng nó báo lỗi như này. Anh xem thế nào chỉ em vs.
" Activation failed
We were trying to activate your phone without troubling you about it, but something went wrong , so we need some more information before we can continue .
tap close and we'll explain "
Đấy, nó viết như vậy
toanthe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Bim Ngoan Vô Đối When you create a Windows Live ID, you must confirm that you own the account. To complete the registration, follow these steps:

1.Open a web browser and visit https://account.live.com/verifysi.aspx.
2.Sign in to your Windows Live account.
3.Click the button Send email to send a verification email to the email address listed on that page. Follow the instructions in the message to verify your email address.
4.On your phone, go to Start, flick left to the App list, tap Settings, and then tap Email+accounts.
5.Tap Windows Live and re-enter your username and password information.
6.Tap Done. The phone will sync with Windows Live and sign in successfully.

Thanks,
Windows Live Edmond A.
Em không biết bị gì nữa, em làm như anh rồi mà vẫn không đc anh à. Anh có ở hà nội không em nhờ giúp cái đc không 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019