Muốn xem Camera IP trên Safari thì cài thêm phần mềm nào?

duongduchien
3/3/2012 1:48Phản hồi: 25
Nhà em mới mắc cái Camera IP Wifi của thằng Linksys, Hiện tại em có thể quan sát qua mạng bằng máy tình qua trình duyệt Web. Nhưng em muốn quan sát bằng IPhone mà tìm mãi không có soft nào phù hợp. Em đã thử các cách sau mà chưa được:

- Cài soft xem camera IP trên IPhone, xong không có soft nào hỗ trợ cho dòng Camera IP nhà em đang sử dụng (Linksys WVC54GC) - Hàng hiếm
- Đã cài IOSFlashVideo và làm theo hướng dẫn nhưng không được cho trường hợp của em
- Đã cài SkyFire nhưng vào trình duyệt để xem Camera cũng chỉ hiện giao diện mà không xem được Camera
- Đã cài Puffin nhưng cũng thế, không xem được gì hết.

Hiện nay, vào trình duyệt xem camera bằng Safari thì vẫn hiện giao diện bình thường như trên máy tính, nhưng khi click vào mục View Video (Xem camera) thì không hiện ra hình ảnh.

Mong các cụ chỉ giáo xem có cách nào có thể khắc phục được không ah
Em đang dùng IPhone4 5.0.1
-
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vào App store tìm phần mềm miễn phí Bubo đi bạn. Xem được 4 màn hình
Em vừa cài soft bubo bubo nhưng không dùng được.
Không có cụ nào giúp em với ah
nếu máy của Bạn đã jb thì tải phần mềm puffin về để xem flash nhé! mình nghĩ sẽ chạy ngon
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn vào App store tìm IP Cam Viewer, mình đang dùng bản miễn phí chạy ầm ầm trên 3G, điều chỉnh được cam từ xa luôn.
bạn dùng phần mềm này này . trc xem trên vtv2 thấy giới thiệu app này.. EagleEyes
Mình đã dùng thử EagleEyes (Cái này chỉ hỗ trợ Vivotech thì phải)
puffin Cũng đã cài nhưng không xem được
Chắc là hơi khó rồi
@duongduchien EagleEyes là phần mềm quan sát camera qua smartphone do AVTECH phát triển và chỉ sử dụng cho camera AVTECH thôi bạn.
@duongduchien EagleEyes là phần mềm quan sát camera qua smartphone do AVTECH phát triển và chỉ sử dụng cho camera AVTECH thôi bạn.
doanchien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn thử ip cam viewer nhé, nếu không ngại thì bạn gửi link, user, pass của camera mình test giúp
@doanchien Bạn test thử giúp mình với, đây là camera ở lớp con gái mình đang học, muốn xem lắm nhưng không có cách nào xem được (máy tính ở chỗ mình làm chặn ko cho xem)
link: http://uocmoxanh.dyndns.org/
user: jerry11
pass: 111
Mong sớm nhận được tin bạn!
@doanchien
@hongntm Giup mình với bạn ơi, trang web cua trường con mình la : atyschool.dyndns.org , minh dùng ipad 4 thì làm cách nào vào xem được...help...help
Bác có YM cho em xin để em vào nhờ bác hỗ trợ với nhé
santana
ĐẠI BÀNG
12 năm
Aplayer, eyeplayer. Quan trọng là nên tìm hiểu camera của bro xem theo giao thức nào? Qua port nào.
tdhxxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vào Appstore cài phần mềm Linksys + viewer . Thấy nó có hỗ trợ model của bạn. Nó bán 1.99$. Nếu muốn chăc ăn, đưa ddns và port mình test dùm cho.
Linksys Cams

View and control your Linksys Network Camera on your iPhone, iPad & iPod Touch.

Quick & Easy Access to your Linksys IP Cam over both Mobile Phone and WIFI Networks, that is great for those on the go
uLinksysCam

thường mấy dòng camera quan sát muốn xem qua ip cần phải có app thích hợp, đối với 1 số loại thì chỉ cần 1app chung, nhưng như những gì bạn nói thì phải có app chỉ định cho nó rồi, thường nhà phân phối camera đó sẽ cho mình app thích hợp, chủ thớt tìm hiểu thử xem!
có nhiều soft hỗ trợ xem camera và đầu ghi lắm bạn, thử tải cái này về tìm hiểu thêm nhé! chúc bạn thành công
click vào đây để tải nhé bạn
Giup mình với bạn ơi, trang web cua trường con mình la : atyschool.dyndns.org , minh dùng ipad 4 thì làm cách nào vào xem được...help...help ( user la aty3, ko có pass)
Dùng thử vmeye bạn nhé 😃

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
@trungdt_2502 nhung co yeu cau setup gi ko ban, minh cai may cai ma cu thay yeu cau port gi do
@hongntm có yêu cầu port xem qua internet của camera ở trường. Bạn thử hỏi kỹ thuật ở trường xem có port đấy ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019