[MWC 2011] WP7 sắp có copy&paste, đa nhiệm, IE9, tích hợp Xbox Live...

Didu
15/2/2011 6:58Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dù cập nhật bao nhiêu lần thì khi đã hợp tác với Nokia mà vẫn đòi cấu hình cao sẽ rất khó cho một sự gắn bó lâu dài. Nokia nổi tiếng với những smartphone giá hợp lý.Nhưng gắn với WP7 lúc nào cũng yêu cầu CPU 1GHz sao rẻ được?😕😕😕.Phải mở rộng phần cứng và một có sự phát triển của đôi bên.
kirimaru89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có lẽ phải có những sự điều chỉnh hợp lý cho cấu hình của WP7 khi Nokia tham gia vào 😁
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
còn phải bổ xung nhiều nữa cho coi...
Nếu bạn muốn màu mè lòe loẹt, vọc vạch uprom, rảnh rang táy máy soft thì Desire HD bạn ạh. Còn HD7 thì ổn định, đơn giản gọn gàng. Mình dùng Desire rồi, tối ngày bị sếp la mất sóng vì hay up rom, mà up thì it nhất 30 phút để hoạt động trở lại.
Nền tảng WP7 sao hay bằng W on PC đc bạn :smoke:, mình không chơi Fifa online = HD7, mình không học lập trình trên WP7 được 😢 :stomp::stomp: OMG :banghead::banghead:
Sau này nhiều app hổ trợ live title thì linh động ngay, chứ giờ thì con HD7 của mìh mới linh động mấy Hub People,HTC,Weather, Xbox,... thui ah.
minhtay72
ĐẠI BÀNG
13 năm
copy, paste là sao hả bác giống copy, paste văn bản giống trong android, hay BB ko....? đã nếu là smartphone thì cái này ko thể thiếu....? em ko hiểu copy paste của WP7 khác j Android và BB....? giải thích giùm em nhe
copy&paste trên OS đời mới bây giờ đều giống nhau về thao tác thôi, chủ yếu là nó chạy có nhanh ko thôi
chờ mãi thế này chán lắm,thất vọng quá. lỡ mua hd7 rồi giờ ráng mà xài thôi
Đúng là update những cái mình đang quan tâm. Thick nhất đa nhiệm và IE9. Sao không update cả tùy chỉnh background cho giao diện nhỉ😔. Nhìn mãi 1 kiểu thấy đơn điệu quá.
jino
TÍCH CỰC
13 năm
Vì giờ cái nào cũng màu mè đẹp lắm rồi, m$ ko nghĩ ra cái nào đẹp hơn nên nghĩ ra cái "đơn điệu" để tạo nên "sự khác biệt" 😁, điều này đôi khi tạo nên lợi thế riêng đó bạn.

Phải nói là WP7 cần phải có những tính năng tối thiểu như vậy mới đúng. Nhưng chính sự thiếu hụt tính năng và nếu các lần hỗ trợ cập nhật làm cho WP7 tốt hơn thì WP7 sẽ đựoc người dùng đón nhận.
WP7 nhanh chân thì sống, chậm chân thì húp cháo. Bài học từ web os vẫn còn đó. Dù sao cũng hy vọng WP 7 thành công.
Mong bản update bổ sung các APIs còn thiếu để còn dùng được compass, ... 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019