[MWC 2012] Google kích hoạt 850.000 máy Android mỗi ngày, tăng 250%

Didu
27/2/2012 10:48Phản hồi: 138
138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tớ đang mê mẩn wp nhưng tớ cũng thích trải nghiệm thử android :">
KuTom1
CAO CẤP
12 năm
Đã, đang và từng dùng iphone 3Gs, iphone 4, iphone 4s. Android thì mới dùng LG op1 và Galaxy s captivate. Nhận xét về độ mượt: op 1<cap<3Gs< 4< 4s.
Có điều, về giá cả, ngon nhất là: Cap>3Gs>4>4s
Chờ con 4 nhân SIII ra mắt xem thế nào đã.
Đã và chuyển giao cho vợ ip đầu/ ip4 / ip4s. Thấy 4s là hoàn thiện nhất. 2 em đầu rất thiếu sót và sóng yếu. Dùng ip đầu còn không có 3 G đi công tác phải mua một cái LG 3 G để roaming. S2 đã dùng 6 tháng, chưa thể so với 4s tổng thể, ưu là màn lớn tốc độ nhanh. Nhưng lên s3 với màn HD lớn hơn cộng thêm ICS rất đáng mua. Còn wp khi nào có cái màn HD 4,6" sẽ mua xài thử, chắc là còn lâu. Màn hiện nay màn của Lumia đứng cạnh 4 và 4s trông chán thôi rồi, 3 ông bạn nhờ ra cellphone test Lumia và 4,4s toàn lượm 4 ac 4s trong khi giá nó hiển nhiên là cao hơn.
Cần phát triển cả về "chất "nữa,"lượng" thế là đủ ròi :p
kệ chúng nó đi
chỉ cần mọi thứ free hay giá rẻ là OK 😆))))))))))))))))))))
mình thì cái gì mở là mình thích, điện thoại cũng hdh android mở, lap với PC cũng linux hdh mở :playfull:
Jake
TÍCH CỰC
12 năm
Mượt mà hay kg còn tuỳ thuộc vào hdh nữa phải kg bạn.... Chứ kg hẳn cứ phần cứng khùng là sẽ mượt mà....
1 vé cho Android. Hi vọng em nó sẽ có những bước tiến tốt để sánh nganh iOS hay WP 😃
tin đáng mừng vì nhiều người dùng thì sẽ nhiều phần mềm và được sự quan tâm nhiều hơn từ phí GG 😃
Kích hoạt này tính luôn cả các máy up rom trong ngày, chứ ko phải là số kích hoạt tương đương số máy bán ra trên toàn cầu, đừng hiểu nhầm.
Nên nhớ rằng Google đếm số thiết bị kích hoạt mới chỉ một lần và dựa vào ID của từng máy. Con số 850 ngàn máy kích hoạt mỗi ngày có thể sẽ còn cao hơn nếu như Google đếm cả Kindle Fire, chiếc máy không được tính vì Google cho rằng nó không tích hợp dịch vụ của hãng, dù rằng nó chạy Android.

trước khi muốn comment hãy đọc và sử dụng 1 chút não nha bạn.
chúc mừng google........................
app nhiều ghê, mình cũng có 2 app mà ko có tiền đăng lên market. hix
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
Con số khủng thật, Android ngày càng phát triển 😃
kinh hãi hồn, thế này thì google lại cho microsoft ăn to đây.hehe
Miếng bánh này cả Google, các nhà sx ( chắc đã lên tới trên dưới 100 nhà sx), và người tiêu dùng cùng hưởng bác ạ, nên nó mới lên nhanh đến vậy.
Miếng bánh to quá nhỉ, ăn làm sao hết trời
HanhDzuy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo hiểu biết của mình thì muốn có chip lõi kép (hay lõi tứ) thì cái lõi của HĐH phải hỗ trợ vi xử lý đa nhân. Lõi của Android chừa chỗ cho vi xử lý tối đa 256 nhân. Lõi WP 7.5 hiện tại chỉ hỗ trợ vi xử lý đơn nhân, IOS thì mình khồn biết.

Comment on Tinhte.vn using my fingers.
k3aniem
TÍCH CỰC
12 năm
nền tảng mở lên tốc độ phát triển thật đáng kinh ngạc
nhưng mình vẫn thích WP hơn
Ủng hộ android phát triển mạnh vào cho thằng táo nó k để khách hàng fai sử dụng thiết bị còn nhiều hạn chế
yeusaigon
TÍCH CỰC
12 năm
Android mọi thứ kaka
ktphoenix
TÍCH CỰC
12 năm
Sắp tới k biết có máy tính nào chạy android k. 😆. Chúc mừng gg nhé.
1+ và nhiều hơn thế cho Android.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019