Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[MWC 2013] Samsung ra mắt thiết bị phát nội dung HomeSync: HDD 1TB, Android Jelly Bean

Duy Luân
24/2/2013 5:46Phản hồi: 75
[MWC 2013] Samsung ra mắt thiết bị phát nội dung HomeSync: HDD 1TB, Android Jelly Bean

Samsung mới đây đã ra mắt HomeSync, một thiết bị phát nội dung số tích hợp ổ cứng 1TB. Máy chạy Android Jelly Bean (chưa rõ là 4.1 hay 4.2) nên người dùng có thể truy cập vào kho ứng dụng Google Play Store cũng như thưởng thức trải nghiệm quen thuộc như trên các thiết bị di động. HomeSync đồng bộ được với nhiều thiết bị khác nhau, hỗ trợ tối đa 8 tài khoản để người dùng lưu trữ và mã hóa tập tin của mình độc lập với những người còn lại. Tất nhiên là nội dung cũng có thể được chia sẻ nếu muốn. Bên cạnh đó, HomeSync còn có khả năng truyền "video, hình ảnh và nội dung của ứng dụng" từ những smartphone, tablet Galaxy ra TV với độ phân giải Full-HD 1080p. Người dùng có thể điều khiển HomeSync bằng cách sử dụng một phần mềm cài trên điện thoại. Samsung nói sản phẩm này sẽ được bán ra trong tháng Tư nhưng chưa có giá chính thức.

Cấu hình của Samsung HomeSync:
  • CPU: hai nhân, 1,7GHz, chưa rõ model
  • RAM: 1GB
  • Bộ nhớ trong: HDD 1TB và chip flash 8GB
  • Kết nối: Gigabit Ethernet, Wifi b/g/n hai băng tần 2,4GHz và 5GHz, ăng-ten MIMO 2x2, Bluetooth 4.0, USB 3.0, microUSB, cổng xuất HDMI 1.4, cổng xuất âm thanh quang học
  • Hệ điều hành: Android Jelly Bean
  • Hộ trợ 8 tài khoản người dùng khác nhau, mã hóa tập tin, truyền nội dung số từ các máy Galaxy
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quangdt5
TÍCH CỰC
11 năm
khó cạnh tranh được với đầu phát HD himdeia 910b lắm đây 😁
N.E.M
CAO CẤP
11 năm
@quangdt5 đã xài qua mà thấy đầu này cực kì cùi bắp, cũng bày đặt se xua android cho bằng chị bằng em nhưng chạy chẳng đc gì, như làm kiểng
@N.E.M nghe nhạc chơi game, xem phim bình thường, gọn nhẹ mà bảo ko làm được gì... =))))
dung10
TÍCH CỰC
11 năm
@quangdt5 đầu HD có tác dụng gì bác em cắm hdd với usb vào tb vẫn xem đc full HD mà
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giống Apple tv
@_MaiVanSon_ Chắc bác ấy nói giống chức năng ấy mừ :d
legiang610
ĐẠI BÀNG
11 năm
@n_hnam0711 Đúng là thằng cuồng táo, mày thấy Apple Tv rồi à?
n_hnam0711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr2084 Sao,k. Bộ bạn đéo biết đọc chữ hả. Phát Nội dung từ galaxy lên tv
@n_hnam0711 xin lỗi mình ko ns chuyện vs những ng ko biết suy nghĩ như bạn >"<
Thể giới phát triển thì nhiều đồ phục vụ con người cũng phát triển.
CPU: hai nhân, 1,7GHz, chưa rõ model
k3aniem
TÍCH CỰC
11 năm
Bài viết đầu tiên về MWC ..của@Duy Luân dễ thương kaka 😁
Hỏng các sản phẩm tiếp theo
mineyukon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã "SUNG" cái gì cũng chơi.
Trông hay đấy nhưng có khi mua con USB Android dùng cho được nhiều tính năng (ý kiến cá nhân) 😁
@hailongplus91 ccm n r
@hailongplus91 Về cơ bản 2 con này giống nhau, nhưng ko qua dc thiết bị chuyên dụng đâu
ngon............
Ngon quá nhỉ
samsung gì cũng chơi. Làm đàn bà chắc đẻ riết hết ép phê.
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
@salemetaplas <brsuy nghĩ lùn lắm em ah !
@salemetaplas Nhìn comment xong lướt xuống chữ ký của bác đành tặc lưỡi: Hèn chi!
@salớc khi noia etaplas Nghĩ kĩ trước khi nói .
@salemetaplas noi thi duoc nhung ko dang de nghe
1TB thì chắc không rẻ rùi ... Cấu hình tốt
nhiều thiết bị tiện ích ngày càng ra phục vụ cho con người nhỉ
1Tb chắc cũng không rẽ rồi......
xxxNMTxxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng đẹp đấy ...
Ngon rồi
Không ai có thể đưa Android đi xa bằng Samsung...Google nhớ điều này nhé.
@cuhiep gần đúng vì Sam chưa Sung ở mảng Android Box nhé 😃...giờ mới có...mảng này sắp sinh nhật 3 năm òi....ai mua android box chạy amlogic 2.2 hú mềnh nhé...đang pỏ xó ;)

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@ngaythu6-lamuor thui thấy cưng đang thèm nên cho không cưng đó ;)
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
hóng s4 ^^
Thấy cũng tiện. Nhưng nhu cầu bình thường thì chắc ko sử dụng hết tối đa công suất của nó dc..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019