Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[MWC 2013] Trên tay Fujitsu ARROWS X F-02E FullHD chống nước, camera 16,7MP

sonlazio
1/3/2013 8:1Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 đt rơi vào bồn cầu, 1 con cùng mình lao thẳng xuống ao khi đi xe máy lúc say rượu.lao xuống nước cái phản xạ là móc điện thoại giơ cao lên đỉnh đầu
[te="thanhbong0510, post: 33770401, member: 1181201"]camera khủng còn phải xem cái chất lượng thế nào bợn ak[/quote]
Mềnh thấy thế phán vậy thôi.
Dt Nhật thì chung lại là: bền, trâu, chống nước, có hồng ngoại dk tivi, camera khủng nhưng thiết kế k bắt mắt và giá rất cao với lại k PR nhìu để dân Nhật xài k à, VN mình xài mấy thánh lại phán đồ tàu 😔
Lấy đâu ra tegra4. E này tegra 3thôi 😁
IPS sao góc nhìn kém như SAMOLED của S3 thế, nhìn nghiêng phát là tối thui :|
@sunspider Như này nhé, trong clip vì người quay muốn giữ thể diện cho S3 1 chút nên dừng lại ở 1 góc 160 độ (mình nhắm chừng thế) vì người ta còn làm ăn nữa. Còn việc mình nói hoàn toàn ko thấy gì vì bản thân mình đã thực nghiệm với góc nhìn lớn hơn 160 độ (tức là lớn hơn so với người đã quay clip). Bạn có thể xem clip này sẽ rõ hơn, người quay cũng đã nói câu "hoàn toàn ko thấy đc gì" như bạn mong muốn luôn. 7:20 nhé

!
@sunspider Bạn có vẻ tiêu cực và cố chấp nhỉ. Mình sẽ chỉ chọn bạn 1 trường hợp điển hình khi xài đt mà phải để góc 178 độ: Chơi Temple Run 2, khi chạy tốc độ nhanh và nghiêng để lấy coin. Hoặc chơi các game đua xe hoặc các game dùng con quay hồi chuyển. edit => và phải nhìn ở góc 178 độ để đánh giác góc nhìn của màn hình, vì cùng 1 góc đó mỗi đt lại cho ra 1 góc nhìn khác nhau
@tiachop911 Mình ko hiểu quan niệm của bạn góc nhìn là như thế nào, mình vừa test con S3 đúng là ở góc rất lớn (không biết bao nhiêu) gần 180 độ thì S3 nhìn không thấy, còn IP4s thì có thấy ánh sáng dù chả nhìn được hình ảnh gì vì góc quá lớn. Theo bạn thì nhìn ở góc cực lớn đó để nhìn cái gì, bạn nhìn được nội dung gì trong màn hình ở góc nhìn đó. Còn ở các góc nhìn nhỏ hơn thì màn S3 hoàn toàn tốt. Góc nhìn mục đích là để thấy nội dung, chẳng hạn có nhiều người cùng xem màn điện thoại thì những người ko nhìn trực diện vẫn xem tốt nội dung thì đó là góc nhìn tốt. Còn ở cái góc cực lớn thì ai nhìn đâu mà bảo để làm gì. Cái thông số góc nhìn là để có đánh giá khi mình sử dụng, còn ở cái góc không nhìn được gì mà cũng lôi ra chê thì mình bó tay bạn. Chính bạn cũng thừa nhận ở góc nhìn < 160 độ (cứ cho là 160 độ theo ước lượng của bạn) thì S3 rất tốt, thậm chí tốt hơn so với các phone khác nhiều.

Chính bạn lúc đầu phán S3 nhìn nghiêng phát là tối thui, "nhìn nghiêng phát" của bạn là nhìn ở góc gần 180 độ à, cách dùng từ của bạn hình như có vấn đề, xem lại nhé
@tiachop911 Mình ko chơi temple run2 hay các game đua xe nên ko biết, cần thiết phải nhìn ở góc 178 độ à? 😃 Mà điện thoại nào thì nhìn ở góc như thế cũng rất khó để thấy nội dung, nên việc ko thấy ánh sáng và thấy 1 chút ánh sáng có ảnh hưởng à. Thế thì thôi tùy bạn, đó là quan niệm của bạn. Còn mình mình thấy với điều kiện sử dụng bình thường chẳng cần gì phải nhìn ở góc 178 độ nên S3 có góc nhìn rất tốt so với các phone khác, thế thôi. 😁
đi xuông bể bơi mà quay lén thì ........! HAIZ
Em nay trong dep ma cac bac 😁
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
Ko có gì đặc biệt so với các siêu phấm đình đám hiện nay
Cá sấu
Mấy anh bạn Nhật của chúng ta hay có chống nc nhỉ
Sao camera khủng thế mà ảnh hơi đục nhỉ? Hay chụp lỗi ? Dù biết số . ko phải là tất cả nhưng nói thật ảnh em này chụp Không đẹp bằng ảnh của N8 . Sorry em gà không biết nên mới phát biểu dzậy.
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
Màn hình của tụi Nhật thường có góc nhìn kg rộng
Mấy em cả SONY XZ thì góc nhìn cũng kg rộng do đa số toàn là TFT-LCD
@tonnie mình ko thích màn hình rộng tí nào cả, dễ bị nhìn trộm, đừng nghĩ rằng màn hình gốc nhìn ko rộng thì màn hình ko tốt nhé, nó là đặc điểm của loại màn hình đó, chứ còn độ bền thì bền lắm đấy, với tv thì cần màn hình rộng, điện thoại màn hình rộng làm gì nhỉ, nhìn nghiêng để nhắn tin hả,hahah
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
@koonguyen Nó kg là gì nhưng nó là xu thế mới, công nghệ mới mà thế giới đang đón nhận
Còn bền hay kg thì ông bà ta có câu "Của bền tại người"
@tonnie cha là xu thế gì cả, mà đó là sự cầu toàn, muốn nó phải perfect từ trong ra ngoài, từ ruột đến da, nếu như có hãng nào đó ra 1 màn hình màu siêu đẹp, độ tương phản cao hơn loại IPS và AMOLED bây giờ, với gốc nhìn ko rộng vừa phải thì chắc chắn mọi người sẽ bỏ cái quan điểm dư thừa ấy, vẫn 1 câu góc nhìn rộng trên điện thoại để làm quái gì, có phục vụ gì cho ta hay ko hay ta chỉ để đem nó khoe mẻ với mọi người chung quanh rằng ta hoàn hảo nên phone củng phải hoàn hảo từ các vi mạch bên trong cho đến góc nhìn bên ngoài. như là " xem này, các bác thấy ko, điện thoại siêu phôn của em đấy, gốc nhìn siêu rộng nhé 360 độ luôn đấy nhé, nhìn từ sau ra trước, từ chéo trên sang chéo xuống dưới đều thấy rõ nhé, thế này có thể thỏa tâm nguyện của em rùi bác ạ, em có thể nhìn nghiêng màn hình để nhắn tin cho bồ nhí được rùi, hé hé hé, vậy thì nó mới shock chứ. shock tận ốc luôn"
Bỗng thấy Samsung làm điện thoại nhựa còn đẹp chán so với mấy bác Nhật nội địa này, và bên trong thì Android modified by Japan bao giờ cũng kém nhất, kém hơn cả mấy thằng Trung Quốc luôn _.__!! Chúng nó còn có mấy dòng chip riêng xài, Nhật không có
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tegra 4 NHÂN chứ ko phải Tegra 4 mấy bố trẻ ạ
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
@TinhTeX hồi nãy chủ top ghi là tegra 4(bây giờ mới edit là tegra3 4 nhân) nên tôi mới so sánh với chip s4 pro 600 và 800 nhé
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
11 năm
@2nd Thế thì nên quote bài của ngta lại
mặt sau trông chán nhỉ?
watamela
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái chỗ cổng hồng ngoại thì bác hiệp bảo là cảm biến độ ẩm, còn cái chấu sạc đốc nó nằm ở mặt sau chứ có nằm ở hông máy đâu, còn bác viết bài thì đề là tegra 4 nhân làm mấy chú cứ tưởng là tegra 4 lại thi nhau dìm hàng potay
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp từ kiểu dáng đến tính năng
soackvm
TÍCH CỰC
11 năm
thấy lưng máy hơi xấu
Năm 2013 là năm điện thoại chống

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp