Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[MWC 2013] Trên tay LG Optimus F5 và F7

sonlazio
1/3/2013 7:29Phản hồi: 178
[MWC 2013] Trên tay LG Optimus F5 và F7
LG Optimus F5 & F7-13.jpg
Tại MWC 2013 thì LG đã giới thiệu một dòng điện thoại mới của họ là F series. Với sự có mặt của dòng F này thì có lẽ L series ở Việt Nam sẽ có giá rẻ hơn một chút do L bị đẩy thẳng xuống entry level còn F là trung cấp. Ngay cả chiếc điện thoại cao cấp nhất của LG đang được bán ở Việt Nam cũng có giá chỉ khoảng 12,5 triệu đồng, thấp hơn các hãng khác nên nhiều khả năng F cao cấp nhất là F7 sẽ có giá khoảng 10 triệu đồng hay thậm chí là thấp hơn. Thành thật mà nói, F là dòng sản phẩm khá ấn tượng với cấu hình mạnh, CPU 2 nhân, 2GB RAM (F7) và màn hình độ phân giải cao ở phân khúc của nó.

Có thể nói một cách vui vẻ thì điện thoại LG đầu năm 2013 càng tròn càng cao cấp. Chúng ta thấy L series vuông vắn nhất, F tròn hơn một chút ở các góc và cuối cùng là G Pro tròn nhất. Ngoài ra, trong cùng một dòng thì máy nào có vân kiểu Nexus 4 sau lưng sẽ là máy mắc tiền hơn, một cách phân biệt khá dễ để nhớ.

Optimus F7 là chiếc máy mình rất thích, nó có màn hình 4,7" 720p và sử dụng chung loại panel với Optimus G đỉnh cao của 2012, do vậy mà chất lượng hiển thị là xuất sắc. Optimus F5 tỏ ra thua kém ở mặt này vì độ phân giải không cao bằng và màu sắc cũng có phần kém tươi tắn hơn một chút dù nó cũng dùng IPS. Cả 2 thiết bị đều đã được nâng cấp lên giao diện mới của LG trong năm 2013 và Android 4.1, hoạt động rất mượt mà.

Ảnh chụp thử từ camera 5MP của F5 và 8MP của F7, 5 tấm đầu F5 và 5 tấm sau F7

Lưu ý: CPU của F5 có xung nhịp 1,2GHz chứ không phải 1,4GHz.

178 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zzhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
I.like it

VIETNAM MOBILE
F7 y chang LTE2

Sent from my LG-P768 using Tinhte.vn
rikirai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vongnguyet Vừa nhìn thấy mình cũng có cảm giác giống LTE2
saimoto
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vongnguyet Bạn chưa thấy LTE 2 rùi, LTE 2 vuông vức hơn nhìu, con F7 này giống Opyimus G hơn
@vongnguyet f7 giống vu 2, lte 2 na ná vu 1 với prada 3.0 nhé :v
LG thì vừa rẻ vừa ngon 😁
Mình đánh giá LG so với Samsung
Chất lượng 9/10
Thiết kế ngang nhau
Giá 8/10
@exciterc Giá tính theo đường xách chân thì phải 6/10 ấy chứ. So sánh nhẹ giữa lte2 với con S2 hd lte cùi bắp thì thấy@@. Và chất lượng ROM stock thì SS thua xa LG(mình cầm test S2, S2 HD LTE, Note1, Note2 với LG LTe1 và LTe2) nhưng SS có cộng đồng đông đảo kinh, up ROM cook phê rề(bản quốc tế) còn trường hợp bản Hàn thì chỉ có ngước cổ nhìn LG(chắc nhờ giá rẻ:p)
@exciterc chuẩn luôn, nhưng phần mềm và update thì chắc LG chỉ 3/10 :p (hơi quá)
Cả hai rất đẹp, logo LG hài hoà như vậy sao có người hay chê nhỉ
@phaikodo Life Good.......😁. tạo hình từ chữ LG hay nhỉ.ra cái mặt cười.......😃. e là e thích hàng LG lắm lắm
@phamloc_ct Lucky star gold
@phaikodo chuẩn bác à
lamvinh07
ĐẠI BÀNG
11 năm
ui. cái giá của thương hiệu. e chỉ chơi sky ko thì chơi lun ss cho nó thời trang
amida79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lamvinh07 ss sao thời trang = lg được bạn...
dòng L, F series của LG đẹp hơn nhiều galaxy của SS
ctn100
CAO CẤP
11 năm
@ZzAlucardzZ Coi như bạn đúng đi, mình xin lỗi bạn, mình biết lỗi rồi, mình ko dám ở đây nữa, mình đi chỗ khác chơi, bạn ở đây chơi dzui nhé. mình sợ mấy DẠNG nói chuyện giống bạn lắm. hì hì..bibi
dxmanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ctn100 Bạn đã nhìn thấy LG KM900 chưa nhỉ.

em này học theo thiết kế em nào của SS vậy bạn

và phải chăng bạn biết đt này

những đt từ lâu của LG
dxmanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ZzAlucardzZ mình nghĩ là bo tròn thì KM900 Arena bo tròn trước SS chứ. fan SS cái gi cũng cho là các hãng cóp của họ :p
ZzAlucardzZ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dxmanh thì như tung cẩu thôi, đi chôm chỉa mà cứ suốt ngày kêu gào người khác chôm của mình 😁 :D
ktphoenix
TÍCH CỰC
11 năm
F7 = lte 2 chính hãng với pin trâu và màn hình của G 😁
Dù rằng nokia va lg đều bán hàng giá dễ chịu, mình vẫn thấy android tốt hơn, nên mình đánh giá lg cao hơn nokia. Nh ng nghĩ hang nokia bền hơn, n mình xài lg vẫn k thấy khác biẹt gì về độ bền
@hoanglongls Nhưng bảo hành lại rất tốt!! Hồi tháng trước mình mua con L9 lỗi màn hình. Ra thì được đổi luôn cái mới, ko gì tuyệt vời bằng, ngày càng thích LG
autk08
TÍCH CỰC
11 năm
@hoanglongls Bạn gặp xui xẻo thế nào ấy chứ, mình dùng cả LG và Yamaha nè! LG thì lên bảo hành được các chị nhân viên tư vấn rất nhiệt tình, hỏng cái nào thì sửa thôi cũng có vấn đề gì đâu. Nhiều bạn up rom bị hỏng không lên boot nói dối là tự nhiên bị hỏng cũng được thay main mới miễn phí nữa. Còn Yamaha thì mình cực kỳ hài lòng ở khoản bảo hành. Chiếc Ju của đứa bạn mình mang tới YFS sửa chữa (đã hết bảo hành), làm lại cổ và phụt trước, sửa chữa đèn báo hiệu và mấy cái lặt vặt nữa có 25k tiền công thôi!
@hoanglongls Con Taurus mẹ mình xài hơn 4 năm sửa cái ácquy sạc bình thay đèn nhớt...v.v! mà có hơn xe Wave đâu??!
nktho
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đẹp, nhưng e lại chưa thích LG.
andrein2710
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG rõ ràng cực kỳ sáng tạo trong chế tạo nhưng marketing vẫn là một câu chuyện dài hơi của hãng.....
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 câu nói. thích thiết kế LG,,...!
@SAKI.BUN_LP mình thik thiết kế của LG từ thời đt bàn phìm kìa, nhưng ko thik hiệu năng của nó lắm
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PrinceofWind mình thì ghét LG từ khi dùng máy bàn phím..nhưng từ khi nó ra cảm ứng..thì bắt đầu có thiện cảm hơn !
hathanh221
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SAKI.BUN_LP Mi tu 😁
@hathanh221 Cũng tu :D
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hathanh221 hê hê...nói gì nói chỉ có 1202 hay 1208 😆 vẫn đã nhất..về giá rẽ...!
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
like
chưa dùng LG bao giờ nhưng ấn tượng LG ở giá tiền,trên đt quan tâm nhất là nghe nhạc và camera ko biết LG như thế nào,bạn nào dùng hàng LG rồi cho xin tí ý kiến dòng tầm trung thôi nhé
@scdk09 mình nói sơ sơ ở dòng trung cấp của LG nhé , từng xài wa rùi nên có tí ý kiến , nghe nhạc thì như hạch , fải dùng trình nghe nhạc power AMP vào thì mới khá đc tí , camera chụp ảnh thì xấu thôi rồi ở dòng 5.0mp , còn 8 chấm trở lên thì tuyệt ! màn hình LG là đỉnh rùi không fải bàn cãi 😁
Nhìn thiết kế có phần nào hơi buồn bã nhỉ, LG giá ngon mà máy cũng ngon :p

Giá cả hợp lý và cấu hình khủng,đáng để bỏ tiền ra mua...Cũng rất nên mua nếu người mua dùng không muốn bỏ tiền ra chỉ để mua thêm cái bóng"Tiếng Tăm" của các hãng 😁
trumsatgai
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá optimus G xách tay 100% đã có topic bán 10chai, con này về tầm 7,8 chai thì may ra mới hot được.
ctn100
CAO CẤP
11 năm

Phút thứ: 2p37 giây: "rất là tuyệt ở tầm giá này
Xin cảm ơn các bạn"
Giá này là giá nào???????????????????????
@ctn100 Trong bài viết đó bạn😃
@ctn100 thấp hơn các hãng khác nên nhiều khả năng F cao cấp nhất là F7 sẽ có giá khoảng 10 triệu đồng hay thậm chí là thấp hơn.nho doc ky nhe.
@ctn100 bác lanh thật...lanh chanh. giá nằm trong bài viết
@ctn100 Là giá trong phân khúc tầm trung đó bạn, có lẽ là ko cao hơn 10tr, bạn cứ thử so với mấy hãng khác mà giá tầm 7 8 9 10tr thì sẽ thấy sản phẩm của LG trội hơn hẳn 😁
Lg với samsung sao thấy na ná nhau nhỉ
Nhà mình có người sử dụng HD4X của LG... thật sự thì rất bất ngờ với giá cao mà chất lượng hình ảnh thua xa các hãng khác...!
zzhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ThủySamsung Ví dụ cụ thể hơn chút bạn. Thua xa như thế nào để mọi người mua thước viễn vọng để đo

VIETNAM MOBILE
I love :LG

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019