[MWC 2014] Mời xem một số hình chụp và video từ camera của Galaxy S5

sonlazio
26/2/2014 5:3Phản hồi: 279
[MWC 2014] Mời xem một số hình chụp và video từ camera của Galaxy S5
Samsung đã có rất nhiều cải tiến về camera trên Galaxy S5, chúng ta có thể kể tới cảm biến tốt hơn, đèn flash LED thế hệ mới và đặc biệt là lấy nét kép: kết hợp lấy nét theo phase và tương phản để đạt tốc độ lấy nét nhất trong thế giới điện thoại: 0,3 giây. Mời bạn xem qua một số hình ảnh chụp từ camera của S5, một vài hình ảnh có áp hiệu ứng mặc định của Samsung như Focus hoặc thử chế độ HDR mới. Ngoài ra chúng ta cũng có 2 video 4K quay từ Galaxy S5.

Do hình gốc khá nặng nên mình up lên Fshare cho các bạn muốn tải về. Hình trong bài viết được resize lại về 1500px bằng Photoshop với chất lượng 100%.

279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dmufo8469
TÍCH CỰC
10 năm
Ảnh chụp đẹp ghê màu sắc tươi tắn.. Nhưng vẫn ko mê với cái thiết kế cùi bắp bảo thủ của Samsung. 🆒
@dmufo8469 S5 của bác đây :p

Mua cái nắp lưng giả da hoặc kim loại nắp đằng sau là khác ngay, samsung thiết kế nắp rời chủ yếu là để thay mà 😁
dmufo8469
TÍCH CỰC
10 năm
@ksr007 Nhìn giống em siêu thấm, siêu mỏng cánh bác nhề :rolleyes: Mà bác còn dùng s4 ko vậy, em chia tay anh Sam rồi bác ơi:D..
Cá nhân em thấy cam này có thê đứng chung hàng với 1020,Z1 khi chụp ảnh đủ sáng rồi đấy ạ
@chomaimotnguoi_hd chưa đứng nổi đâu.chắc đã ăn được 1520 chưa đấy.
Hình chụp đẹp thế .
@vanmaidoicho nét. cái camera chụp nét nhỉ
công nghệ samsung nhưng thiết kế là nokia "1202"
vuswt
ĐẠI BÀNG
10 năm
chụp đẹp,hy vọng có bài so gank với z1 1020
@vuswt con này đc cái chụp đẹp lấy nét nhanh trong tất cả các con đt khác
@vuswt s5 chụp đẹp hơn. 😃
camera bay gio thi LG vẫn đang la yếu nhất mặc dù co nhiều công nghệ nhưng mờ thì vẫn mờ. con sam , ip , nokia , htc ngang ngang nhau về độ net khi cung do phan giai ,
@lzzz_adnguyen_zzzl Quên Sony kìa =)) .
@lzzz_adnguyen_zzzl nhìn mê thật í chứ, mê tính năng cực kì.
y chnag heo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko hứng thú lắm.
thaisang16
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thì thấy triễn lẵm này toàn sử dụng đèn LED tiết kiệm điện.
Cuhiep không thích S5 rồi.

@Mơ à thiết kế như "khởm" thế ai mà thích cho nổi. Chụp hình đẹp thì thiếu gì: 1520, z1, z2 😁
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mơ à
TonyWu
CAO CẤP
10 năm
Bác giựt điên thoại quay tự nhiên quá làm alarm hú luôn kìa. Nên ý tứ 1 chút.
hamyty
CAO CẤP
10 năm
màu vàng và màu xanh của s5 thật giống vàng mã

mình là fan ruột của sung nhưng ko thể chối cãi điều này 😔
thế này là quá đẹp rồi 😃
@quangkhanh60 vậy là ok rùi. cấu trúc quá tốt
@quangkhanh60
Samsung cải tiến camera nhưng cải lùi body!!!😃
@nguyentientuanhd ố ồ. Muốn có con s5 này để khoe vs mọi ng quá à.
Vậy là cũng phải đua cam rồi !
Nhớ khi nokia ra cam khủng rồi đến SONY thấy các anti dè bỉu quá trời 😔 Giờ thì tất cả đều phải cố với cho tới !
htcone
TÍCH CỰC
10 năm
camera rất tuyệt vời, được mỗi khoản này
Hình đẹp quá, đây có lẽ là những tấm không bị lem, khong biết có tấm nào bị lem không. Nghe nói công nghệ mới của SS ngăn chặn hình lem.
S5 camera tốt hơn S4 rồi, nhưng so với Z1 còn kém hơn 1 bậc (Z1 sắp được update 4K rồi nhé), với Z2 và 1020 chắc vẫn là 2 bậc......
Sensor S5 là 1/2,6" vẫn nhỏ hơn Z1 1/2,3" kha khá và nhỏ hơn 1020 1/1,5" nhiều....thiếu sáng, khử nhiễu ăn nhau kích thước sensor....cái này là chân lý....
Mới xem xong cái này trên tinhte....ấn tượng thật......

Cho mình cái link Uy Tín chứng tỏ 1050 tốt hơn Z1 đi, phán như thánh vậy....hài :p Mà sensor 1050 là 1/2,4" đấy, chắc chụp tốt hơn S5 rồi....
nguyen68
TÍCH CỰC
10 năm
@Xperia_no1 Uh Sony vô đối. Nhưng thực tế tất cả nhưng ai cầm cả Z1 và 1520 chụp (đều 20mpx) đều thấy 1520 đẹp hơn!
@Snownee91 fansony như bạn đó thường lên đỉnh bằng cách smp Sony phải biết chỉnh chọt mới chụp đẹp vô đối được, còn để auto là bọn gà đem so sánh =="
@Xperia_no1 phán như bác mới gọi là phán như thánh. lấy cái thông số ra rồi phán vẫn thua Z1 một bậc, dù gì con Z1 chụp auto vẫn thua S4 chứ nói gì S5.
@technological experience Z1 update mới nhất lên thông minh lắm rồi bác ạ, kiểm soát ISO tốt ko còn ép lên cao như trước đâu, sắp tới lên 4.4.2 có engine mới của Z2 thì chụp ngang ngửa Z2 ngay......! Phần cứng quan trọng chư phần mềm fix được mà.....😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019