[MWC 2014] Nokia: 75% ứng dụng Android tương thích sẵn với X Platform, số còn lại cần 8h chuyển thể

Duy Luân
25/2/2014 10:52Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Badi King
ĐẠI BÀNG
10 năm
https://www.facebook.com/pages/Nokia-X-Family-Việt-Nam/603909596351573?ref=ts&fref=ts

Mới lập page chuyên nokiaX đây,mọi người add để dễ update nhé
http://www.theverge.com/2014/2/24/5442138/playback-nokia-x-mwc-2014-keynote-four-minutes
Có thể thấy rõ A8 trên Nokia Store (đoạn 2:23). Nokia X không chạy được thì Nokia cho len đấy làm gì
sẵn đây cho e hỏi : dòng này với con lumia 520 thì sao ạ, tính mua mà phân vân quá
Kazna
ĐẠI BÀNG
10 năm
@terry168 Đợi dòng X vào VN có giá chính thức rồi trên tay review đủ kiểu thì bác quyết định cũng chưa muộn mà.

Sent from my K00E using Tapatalk
@terry168 Chào terry168
Cả Nokia X và Lumia 520 đều có chip S4 1GHz và ram 512MB cùng độ phân giải 480x800, giá thì cũng không chênh lệch gì nhiều ở đây Nokia muốn cho bạn 2 sự lựa cho về hệ điều hành thôi. Nếu bạn thích Windows Phone thì nên mua Lumia 520 còn nếu bạn thích Android thì nên mua Nokia X
Tốt nhất bạn nên đến cửa hàng để được trải nghiệm thật sự và chọn sản phẩm phù hợp nhu cầu của mình. Chúc bạn chọn được sản phẩm ưng ý.
tien nao cua do nha ban, mat hon thi di nhien se dung tot hon
đến khổ minh vừa chọn guyn đầu phôn
Mình thích cái màn hinh phải đẹp, độ phân giải không rỗ nhiều .... vì thế , đợi Nokia update cấu hình thì mua vậy 😃
Asphalt 8 mượt trên ram 512 là điều hoàn toàn bình thường trên máy Lumia, còn trên dòng X này thì chưa biết. Bác nào còn lăn tăn chuyện này thì cứ tìm ai có máy Lumia 520, 620 mà chơi thử. Riêng mình đã qua tới season 3 rồi mà vẫn chưa bao giờ thấy lag. Mình dùng Lumia620
Nếu em này cài đặt được mấy cái launcher là xong, được trở lại giao diện quen thuộc😆 quá ngon lun hehehe
Thế thì ngon rồi, cơ mà cái giao diện thì chối vãi. chẳng ra kiểu gì cả.
@KenzDK Đổi giao diên Icon đc mà bác... Giao diện ô vuông xấu thật
Đây chắc mới là đệm lót thôi.... Có thể phân khúc tầm trung trở lên sẽ khác....
Mình thích e này thêm 1 điều có thể đồi giao diện, giao diện Wp xấu tệ.
longdevilo
ĐẠI BÀNG
10 năm
vãi thật, giờ mà còn có người lồng lộng lên khi nghe 512 Ram chơi đc A8, phiền ra hàng hay kiếm ai có con Lumia 520 mà chơi thử, chỉ sợ mấy bác thấy mượt qá quất em nó về luôn, đã thiếu hiểu biết mà còn chém cho hùng hồn vào để rồi người ta đưa ra clip rùi câm luôn :v
@longdevilo Vãi cả so sánh, WP khác Android mà bác. 1 bên là .apk, 1 bên là .xap nên khi lập trình viên viết ứng dụng làm sao mà giống nhau đc. Ko đơn giản là ng ta viết ra rồi đổi cái đuôi nó là xong đâu.
longdevilo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@umbalaxibua2811 mình biết, nhưng vì các bạn ấy cứ bô bô độ phân giải 480 + ram 512 ko chơi được nên mình xoắn thế thôi (cơ mà giờ ko thiếu máy Android 512 ram chơi đc đâu), nếu lúc ra mắt mà trên nokia store có A8 thì an tâm là chơi ngon, vì thật sự chơi tốt thì nokia mới dám đưa lên
@longdevilo biết là vậy, nhưng so sánh như thế rất là tù. Vs lại con này giá rẻ. Android thì lâu nay nổi tiếng xài ko ổn định. Ng ta mua cũng vì thương hiệu Nokia thôi bạn ơi. Nghĩ sao con này 5 inch giá 150$ là cũng khoảng 3tr mà đi đọ vs One, Z, S4, S5 đc. ít ra cầm trên tay nó to và nguyên khối (thật ra nắp tháo ra đc), sang hơn gấp mấy lần ai kia
longdevilo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@umbalaxibua2811 bạn có nhầm gì ko, mình so sánh gì mà tù, mình cũng đâu có nói là đọ vs mấy con flagship của mấy hãng khác, nãy h mình chỉ nói là ram 512 chơi đc A8 và hết, ko có so sánh gì ở đây cả
Thật chát ứng dụng Android chạy đc hết... Chỉ cần các nhà ứng dụng đưa nó lên Nokia Store là tải về như CH Play thôi, chẳng cần tinh chỉnh gì nhiều.
mấy bác cứ đoán già đoán non
cãi nhau làm gì cho mệt
chờ em nó có mặt ở việt nam rồi đi coi nhận xét,giờ có biết cái gì đâu mà cãi nhau cho mệt
theo nhận xét của em nhé
tại sao samsung galaxy s1 cấu hình ram 512 chip lõi đơn lúc trước là siêu phẩm của sam mà có ai nói gì đâu,uh thì công nghệ càng ngày càng cao
mà muốn êm nó cao thì cũng phải nhìn cái giá tiền em nó chứ
có 2tr8 mà các bác cứ đòi hỏi chạy cho nhanh,cấu hình cao là thế nào
phải chờ em nó ra
với cấu hình em nó
so sánh với mấy em thuần android cũng cấu hình mới chuẩn dc,mới biết ai hơn ai chứ
Blu Ocean
ĐẠI BÀNG
10 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019