[MWC2014] Achos ra mắt 3 smartphone mới: có một chiếc 8 nhân, một chiếc 6,4"; 1 tablet 4G LTE giá rẻ

Duy Luân
20/2/2014 22:18Phản hồi: 64
[MWC2014] Achos ra mắt 3 smartphone mới: có một chiếc 8 nhân, một chiếc 6,4"; 1 tablet 4G LTE giá rẻ
Archos mới đây đã cho ra mắt loạt thiết bị mới của hãng để chuẩn bị cho triển lãm MWC 2014 sắp diễn ra, bao gồm 3 mẫu điện thoại và 1 chiếc máy tính bảng. Đầu tiên là chiếc Archos 50c Oxygen sẽ được bán với giá 220 bảng Anh, tương đương 366$. Thiết bị này có màn hình 5" độ phân giải 720p, tấm nền IPS, chip Mediatek 8 nhân xung nhịp 1,7GHz, RAM 1GB, bộ nhớ trong 8GB. Ngoài ra máy còn có camera chính 8 megapixel, camera phụ 2 megapixel, hỗ trợ hai SIM và chạy Android 4.2 Jelly Bean.

Kế tiếp là 64 Xenon, chiếc điện thoại màn hình 6,4" độ phân giải 720p với vi xử lí bốn nhân 1,3GHz. Thiết bị này còn sở hữu camera chính 8 megapixel, có hỗ trợ thẻ nhớ microSD và giá bán là 200 bảng Anh, tương đương 333$. Trong khi đó, 40b Titanium thì dùng màn hình 4" độ phân giải 480 x 800 và vi xử lí hai nhân 1,3GHz. Máy nhắm đến phân khúc tầm thấp nên có giá chỉ là 100 bảng Anh, tương đương 166$.

Cũng trong dịp này, Archos giới thiệu một chiếc máy tính bảng mới là 80 Helium 4G. Hãng gọi đây là "máy tính bảng 4G LTE đầu tiên trên thế giới có giá dưới 229,99 bảng Anh", tương đương 383$. Mẫu máy tính bảng màn hình 8" 1024 x 768 này được trang bị vi xử lí Snapdragon 400 bốn nhân 1,2GHz, RAM 1GB và chạy hệ điều hành Android 4.3 Jelly Bean. Ngoài ra thiết bị còn sở hữu camera chính 5 megapixel và camera phụ 2 megapixel.

Cấu hình cơ bản của Archos 50c Oxygen:
  • Màn hình: 5" độ phân giải 1280 x 720, tấm nền IPS
  • CPU: chip Mediatek 8 nhân xung nhịp 1,7GHz
  • RAM: 1GB
  • Camera chính: 8MP
  • Camera phụ: 2MP
  • Pin: 2000mAh
  • Hệ điều hành: Android 4.2
  • Kết nối: Bluetooth, Wi-Fi a/b/g/n, GPS, microUSB
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 8GB, có hỗ trợ thẻ microSD
  • Kích thước: 145 x 69.8 x 7.64mm
  • Hỗ trợ 2 SIM

Cấu hình cơ bản của Archos 64 Xenon:
  • Màn hình: 6,4" độ phân giải 1280 x 720, tấm nền IPS
  • CPU: chip Mediatek 4 nhân xung nhịp 1,3GHz
  • Camera chính: 8MP
  • Camera phụ: 2MP
  • Pin: 2800mAh
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 4GB, có hỗ trợ thẻ microSD
  • Kích thước: 90.6 x 170.7 x 9.3mm

Cấu hình cơ bản của Archos 40b Titanium:
  • Màn hình: 4" độ phân giải 800 x 480
  • CPU: chip Mediatek 2 nhân xung nhịp 1,3GHz
  • RAM: 512MB
  • Camera chính: 5MP
  • Camera phụ: 0,3MP
  • Pin: 1500mAh
  • Kích thước: 125 x 65 x 8.5 mm

Cấu hình cơ bản của tablet Archos 80 Helium 4G:
  • Màn hình: 8" 1024 x 768, tấm nền IPS
  • CPU: Snapdragon 400 bốn nhân 1,2GHz
  • Camera chính: 2MP
  • Camera phụ: 0,3MP
  • Pin: 3000mAh
  • Kích thước: 213 mm x 155 mm x 11.3 mm

Bạn có thể xem thêm các bài viết và video mới nhất về Mobile World Congress 2014 tạiwww.tinhte.vn/mwc/

Nguồn: Archos (1), (2), (3), (4)
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh.san
TÍCH CỰC
10 năm
thiết kế chán quá... nhìn biểu tượng nút home mình đã k thích r...
nhìn cấu hình thấy con 8 nhân với Snap400 còn đc. chứ 2 con còn lại dự là lag tung chảo cho xem
@Không Giới Hạn thánh này chém kinh vãi nhồn dùng ăng roi 4.4 chửa thánh mà phán ghê thế mình chỉ ngại khoản pin thôi đừng có tg? snap là khủng nhé thấy chữ snap 400 kêu nó khủng dòng cao cấp 600-800 thì hẵng bảo khủng chứ dòng rẻ tiền snap không có cửa ăn vs mtk nhé bạn thân yêu đừng ảo tg thấy chữ snap mà ăn gạch 😆) còn con 8 nhân kia mình chửa bạn cũng chửa sờ đừng phán
@Giang Béo Béo snap 400 rẻ tiền ít ra còn ăn đứt mtk lõi 4 lõi 2 toàn kotex a7 nhé bạn :eek:. RAM 512 chưa cài gì giao diện còn mượt chứ chạy ứng dụng hơi nặng tí thì có Android4.4 cũng lag như thường thôi =))
@Không Giới Hạn thế snap 400 không phải kotex a7 à -_- bạn bị sao vậy ngon hơn cái GPU thôi -_- thưa thím nhưng giá nó đã đắt hơn + thêm tiền thương hiệu chỉ = thay vào đó tăng thêm pin thêm tí nhôm vô làm buld tốt cộng đẹp hơn camera ngon hơn cái giá đó ram 1gb kiếm đâu ra thím 😆))) ứng dụng hơi nặng tí của bác là nhứ thế nào hay bác lại gọi mấy em game khủng ra 4.4 lag như thg bác dùng chửa bác phán 😃))) em thì dùng rồi này em HTC DS 300 đây ram 512 đây RC đây ứng dụng em vẫn phẳng phè phè 😃)) vi sử lí 200 đây kotex còn a5 nữa này 😃)))
máy 6.4" mà cục pin ko được như G2 nữa, dòng chip A7 của Mediatek tiết kiệm điện nhưng hiệu năng dòng 8 nhân này ko biết như kỳ vọng ko chứ thấy pin con 8 nhân nào cũng èo ọt quá
Sau khi zenfone ra mắt thì k còn hào hứg vs các máy giá rẻ khác!! Vì nó k hề rẻ 🆒
@haigt11392 Cùng sn vs bác 😁 Chỉ đợi bán và xem review rồi quất ngay 1 em :3
@nguyen_huuvinh82 Bác tính mua con 4 5 hay 6 :p
@haigt11392 Chưa bik nữa đang sn phan van ko bik 5 hay 6 :3
Em 50c nhìn đẹp đấy chứ nhưng giá thì ko đẹp 😁
nhìn chẳng đẹp tí gì
Vãi giá con 4inch,với giá đó ma nó mua.sh!t 😁
cục pin nhìn chán ghê ~.~
shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
Oxygen 5c kìa, cần thiết cho sự sống của mọi người, nhào vô mua đi.
8 nhân và 1G ram, sao không thấy cân xứng nhỉ?
kisslabum87
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy cái ông này ra sau mà ít sáng tạo quá, nghe cái tên có mùi của bọn Khựa... A-Chọt...sẽ là tâm điểm để giang hồ chọc phá...
@kisslabum87 trước đây achos là của pháp bạn nhé giờ achos nó bán cho tàu nên bạn bảo nó khựa thôi 😆) chứ đừng bảo nghe cái tên.....không nói người ta còn tg? mình nguz nói rồi thì trả nghi ngờ gì nữa 😃)))
kisslabum87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Giang Béo Béo Lên Google search là ra rồi, đã biết từ lâu là của Pháp và qua tay Khựa, nhà ông Cậu có xài 1 con tablet 8" kia kìa. Cái tên A-Chọt nói giỡn cho zui cả nhà. Thằng này bị mất dây hài rồi hay sao ấy nhỉ, zô nói cứ như là ai đó đụng chạm vào dòng họ nhà nó (99% thằng này 3Tàu). Tàu này là Tào Lao, học lại tiếng Việt đi rồi zô nói chuyện với Ông, sai chính tả từa lưa hột dưa.
@kisslabum87 Kêu người khác học lại tiềng Việt thế zô là tiếng việt à 😆) đã chém gió không biết ngương mồm còn vô đây cãi cùn đã biết từ lâu sao còn kêu nghe cái tên là biết tàu khựa-tàu nó khựa hay bạn là thằng khựa 87 mà cmt như không có não 😔(((
kisslabum87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Giang Béo Béo Để ông đây phân tích cho thằng ôn con mở tầm mắt nhé.
- Archos đọc tiếng Anh ntn hả ? ko lẽ đọc là A-Chọt => chú em dốt ngoại ngữ.
- Vì biết là đã về tay bọn Khựa nên cố tình đọc cho giống bọn nó là A-Chọt, và cố tình châm biếm tụi nó là Chọt, OK ? Tụi Khựa hay chọt phá vào các nước khác và đâu đó tính cách của chú em giống nó, đi chọt AE trên diễn đàn.
Những thằng anh hùng bàn phím như ku này thì đầy trên các diễn đàn, như lũ dòi bọ ở các WC, khi mở miệng ra là bốc mùi hôi thối gây khó chịu xung quanh. Ăn ở ko rãnh quá chọt phá người khác, béo phì như thế thì chắc cũng sắp xuống lỗ với đống thịt mỡ.
@kisslabum87 vãi cả ahbp trả biết ai anh hùng bàn phím 😆) Tôi nc vs ông bạn câu nào = tiếng anh mà bảo tôi dốt 😃))....... Archos đọc tiếng anh ntn hả thì lên gg mà dịch rôi nghe nó đọc ý A chọt là cái tên mà bác viết chứ éo phải là tôi viết bác hiểu ko hay bác mù chữ 😃)) 87 mà trẻ trâu còn kêu người khác hâh buồn cười tôi ns sai mà người ta like còn ông nói đúng mà người ta im suốt ngày ngồi ở nhà kêu trung quốc này nọ 😃))) Thà dùng TQ xịn còn hơn đi đâm đầu vào mua Qmobie +HK phôn thương hiệu việt của người việt 😃))) mà ông đọc kĩ đây này archos nó về tay bọn khựa thì đồ của nó vẫn đây người dùng- chửa dùng thì đừng ngồi phán 😃))
Con Archos 40b Titanium mới nhìn em cứ tưởng One X
thế này thì chờ zenfone hay hơn, ra làm con 6inch "cho đứa bạn" cho sướng 😁
@hienhpline Share link xem vs bạn hiền :3
@nguyen_huuvinh82

video gốc của mainguyen, mainguyen gỡ ha gì rồi
Wasimodo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hienhpline Thôi tiêu rồi, có 1 cảm tình khá đặc biệt với Zenfone 5 rồi.
@Wasimodo 😆)) thích 5 ở kích thước, còn thix 6 vì cục pin. Phân vân quá :3. Chưa xài dt trên 4inch lẫn Android lần nào giờ có em Zen này giá ngon làm con để bik mùi Ăn Roi như thế nào 😃
Con oxy nhìn cũng được nhưng giá hơi cao các pác ơi
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá vẫn cao quá nhỉ
tại sao máy chip 8 nhân ram lại có 1g. Phong cách rất Tàu
Lại huyền thoại Mê di a tếch à!
buuphuc
TÍCH CỰC
10 năm
Hàng Archos pin quá bèo. Màn hình 5 inches mà pin chỉ 2000mah, tablet màn hình 8 inches mà pin bèo bọt 3000mah chắc ngày sạc 2-3 lần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019