[MWC2014] Tính năng Knock Code trên Smartphone LG

cuhiep
23/2/2014 16:25Phản hồi: 251
[MWC2014] Tính năng Knock Code trên Smartphone LG

Tính năng Knock Code cho phép bạn chọn các vị trí khác nhau trên màn hình để chạm vào và mở máy. Trong các biện pháp an ninh hiện nay thì mình thấy đây là tính năng rất hay và rất khó có thể hack được. Chúng ta có thể chọn từ 2 đến 8 lần chạm vào màn hình để mở. Và với 4 vị trí theo hình vuông thì chúng ta có thể gõ ở bất cứ nơi nào trên màn hình. LG từng gây ấn tượng với tính năng Knock On trên máy G2 và các máy sau G2. Hôm nay họ gây ấn tượng hơn với Knock Code. Điều tuyệt vời hơn là Knock Code này sẽ có trên tất cả các smartphone của LG từ cao cấp cho đến bình dân.

Thảo luận về Mobile World Congress năm nay ở đây: www.tinhte.vn/mwc
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuong.pm
TÍCH CỰC
10 năm
Đề nghị các nhà SX khác như Sony, HTC, Sam học nhanh cái Knock Code này khẩn trương, tính năng hay ntn nên học hỏi gấp.
@cuong.pm thế ban đêm gõ cái này sao đây bạn,
ý tưởng điên rồ thế mà học theo 😁
cuong.pm
TÍCH CỰC
10 năm
@quanghung1611 Thấy mỗi bác bảo nó là ý tưởng điên rồ, mà ban đêm gõ thì có sao chứ, ko thích gõ thì quay lại ấn phím nguồn như thường..
@cuong.pm cái này đi lòe thiên hạ thì đc, cái nào nhanh, tiện thì dùng đừng có rắc rối như thế này
zbzdvip0
ĐẠI BÀNG
10 năm
@music_editor_9x chắc tại chúng nó chưa thích đưa nhau ra tòa bạn ak 😁
chém vậy thôi chứ có bít gì đâu =))
Hay nhưng phải "luyện tập" rồi.
hihihi133
TÍCH CỰC
10 năm
LG oi,vượt thằng Sam ghẻ điiiii
@hihihi133 nữa lại htc, nokia blabla vượt qua ...đi
trẩu tre
shakaro
TÍCH CỰC
10 năm
Sao không gõ theo nhịp như gõ nhạc nhỉ. Có khi hay hơn
@shakaro Ý kiến hay đó :p
Tính năng nay quá hay 😁 Vô cùng hữu ích và tiện dụng LG sáng tạo thật
Hjx . Đến chức năng knox của Ss cũng chả buồn dùng - vân tay Ip5s hỏi xem ở VN mấy người dùng no .
Cái này rồi từ từ cũng đi vào dĩ vàng thôi .
Đt bây giờ phải camera chụp ảnh 20 chấm quay phim 4k độ phân giải 2k pin 3500 màn hình 5'' dùng chip dragon 805 .....
Và quan trọng giá bán khoảng 500 usd là oke
quanghm1304
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huyhoang29 tùy nhu cầu thôi bác ơi, bác thích chụp ảnh nhưng người khác không thích chụp thì sao? nhiều người lại rất quan trọng những tính năng như thế này đấy.
@huyhoang29 Lại ăn gạch nhiều nhất trong 4rum rồi, bảo mật vân tay của IP5s rất là ok nha bác, đỡ phải đánh pass mà để tay vào là đc ngay
@huyhoang29 Ai dùng ip5s mà chả dùng cảm ứng vân tay 😆
insoul
TÍCH CỰC
10 năm
quá tuyệt
Các kiểu mở máy rất sáng tạo. Thiếu kiểu ném máy thì mở nữa thôi.
hay quá 😁:D:D:D:D
Em sẽ gõ nhẹ 3 cái sau đó gõ mạnh 1 cái,
@Airblade14 Gõ mạnh 3 phát cho trắc 😆

Mà cái c nốc này nó để tấm cảm ứng hoạt động liên tục trắc sắp hỏng lắm
thấy mấy con LG chết cảm ứng r :v
bina4404
ĐẠI BÀNG
10 năm
Công nhận hay hấp dẫn! Hi vọng sớm có cập nhật tính năng này 😁
Từ Knock On phát triển lên Knock Code. LG hay thật
@duyhotan2000 Vài bữa ra thêm knock out nữa đó bác :p
thantai
TÍCH CỰC
10 năm
Hay quá😃.bác nào mod cái này cho con G đi nào😁
@thantai Nhiều rom có rồi bác ạ, tuy nhiên e thấy nó tốn pin quá nên k xài
@thantai còn G knock ơn còn chưa có thì knock code có vẻ khó :v
narsiscad
ĐẠI BÀNG
10 năm
hay vật vã
JackyDat
TÍCH CỰC
10 năm
Quá đã. Nếu như nó mà hoạt động bền bỉ thì thật tuyệt vời, cầm máy ra khỏi cần bấm nút nguồn rồi gõ pass chi cho mệt, gõ vài cái là dùng, mà ko sợ ai biết.
cái này k biết là do phần cứng hay phần mềm nhỉ ?
mãi chẳng thấy con op G của em có bản up date gì cả, chỉ cần nó mở khóa dc cũng tốt, chẳng cần phải kiểu bảo mật thế này
@nguyenthanhhieuthanson Bạn up firmware mới nhất là có nha, máy mình có lâu rồi
Tìm ở đây http://lg-phone-firmware.com/firmware-Lg+Optimus+L3+II-Tutti-22.html
dn9116
TÍCH CỰC
10 năm
@Nguyễn Công Tố ủa cái này up fw lên là có knock on à, bạn có nhầm ko vây, chỉ off thì dc chứ on thì phải thay cả kernel khá phức tạp đấy nhé
@dn9116 Chắc chắn bạn ah, update xong vào phần hiển thị ấy, sẽ có Knock onTiếng Việt là "Bật màn hình")
@nguyenthanhhieuthanson Là phần mềm mà. Dòng L series ii được cập nhật rồi đó
Tính năng này quá thú vị. Nhưg chắc màn hìh lúc nào cũng trong tình trạng "hơi on" để nhận biết đc cảm ứng như vậy sẽ tiêu tơn pin hơn 1chút thay cho màn hình "off thật". Hí
@lamborghini_08 Thì đằng nào cảm ứng cũng bật cho cái knock on, giờ thêm cái knock code nữa cũng tốn chừng đó pin à. Hi vọng mấy hãng khác học nhanh nhanh Lg, năm nay mảng đt LG làm bất ngờ khá nhiều 😁
autk08
TÍCH CỰC
10 năm
@vanhoang232 Như ở trên mình đã nói, xác nhận cho bạn là gõ mặt sau vẫn lên nhé (gõ lên nắp lưng ấy), nên nó dùng co chế nào khác chứ không phải bật cảm ứng lên!
@lamborghini_08 Ko hao pin hơn bao nhiêu bạn à, mình dùng G2 nè pin rất tốt.

Mình có để ý là tính năng kiểu DT2W như knock on nếu do chính nhà sản xuất làm ra thì gần như ko hao pin nhưng nếu là do kernel mod từ các dev xda để hỗ trợ tính năng này thì hao pin kinh khủng. Mình dùng DT2W trên G2 chả hao pin tí nào nhưng xài mấy kernel mod trên Nexus 7 thì pin tụt ầm ầm 😃
Tính năng này hay quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019