MyESN: Mạng xã hội giao thông của Việt Nam

TDNC
3/9/2012 3:24Phản hồi: 303
MyESN: Mạng xã hội giao thông của Việt Nam
MYESN (5).jpg

MyESN (Events Social Network) là một mạng xã hội sự kiện của Việt Nam do người Việt tự phát triển. Nó cũng giống như các mạng xã hội khác như Facebook hay Twitter. Nhưng thay vì post những câu status thì người dùng ESN sẽ thông báo cho nhau về những sự kiện giao thông đang diễn ra theo thời gian thực. Ví dụ như đang có kẹt xe, tai nạn giao thông, lở núi, ngập lụt... để những người tham gia giao thông ở gần đó hay có ý định đi qua chỗ đó sẽ biết sớm tình hình và có cách xử lý phù hợp hơn.

MyESN là một mạng xã hội nền web và có ứng dụng để chạy trên các máy Android và iOS. Đặc biệt trên điện thoại nó còn có chức năng ra lệnh bằng giọng nói tiếng Việt và trả lời bằng tiếng Việt khá chuẩn xác.

MyESN là sản phẩm của một nhóm lập trình viên Việt Nam có tên Aprotrain-RedTeam và có website tại www.myesn.vn. Sau khi đăng ký thành viên thì bạn có thể thấy được toàn bộ các sự kiện giao thông đang diễn ra trên khắp cả nước, do người dùng đăng lên. Với ứng dụng MyESN chạy trên di động, bạn cũng có thể tham gia đăng các sự kiện này. Ví dụ khi gặp một tai nạn giao thông nghiêm trọng nào đó ở trên đường, bạn có thể rút điện thoại ra, ghi vài dòng vắn tắt như "Tai nạn xe điên ở cầu chữ Y" chẳng hạn rồi chụp một tấm hình hiện trường sau đó cập nhật lên MyESN, những thành viên khác của MyESN sau đó sẽ nhìn thấy dòng thông báo này cùng với hình ảnh và địa chỉ cụ thể.

Tính năng nhận diện giọng nói cũng là một ưu điểm rất đáng khen của MyESN trên di động. Bạn có thể hỏi nó "Tôi muốn biết sự kiện kẹt xe ở xung quanh", nếu có kẹt xe thì máy sẽ phản hồi lại cũng bằng tiếng Việt kèm theo tên đường.

Hiện trang web www.MyESN.vn đã đi vào hoạt động và bạn cũng có thể tải về phần mềm cho Android và iOS tại đây. Hiện phần mềm này chưa có mặt trên Google Play cũng như App Store nên bạn phải tải link từ trang chủ. Riêng phiên bản dành cho iOS bắt buộc người dùng phải Jailbreak máy thì mới cài được.

Theo Zing
303 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang tính mua máy bay mà.nên không để ý lắm đến các sự kiệt như kẹt xe.lủ lụt...hehe
manhck
TÍCH CỰC
12 năm
@hieuphan06071985 Bác mà mua máy bay thì em cũng cố cái trực thăng cho máu
@hieuphan06071985 thế thì bác nên chú ý tới đường hàng không ko kẻo va chạm thì chỉ có nước xuống lỗ chứ ko như xe máy oto còn mong thoát😁:D
@vitcon0nline299 chém thôi..vitcon up mình 2 phát có ý gì ko nhỉ...
@nokia.n9x hihi thời nay nhiều phi công trẻ lái MB... quá ^_^ hâm mộ, hâm mộ
thử xem thế nào
cái này hay ak nha
Hả có nhận diện giọng nói bằng tiếng việt à, phải thử! Ứng dụng việt hay quá.
có cái này đỡ vất vả
trường hợp báo ko đúng sự thật thì sao ta ? giao thông hỗn loạn hả ?>
@vicenzow800i Hoặc là bạn xác nhận là sự kiện sai hoặc là bạn report về cho BQT.
@vtd93 vấn đề là BQT sẽ tin ai ? rồi nhiều thông tin sai cùng lúc thì BQT chắc uống thuốc an thần quá 😁
khoa_pv
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy cái link sao ko vào được nữa anh ơi
Mình nghĩ cái map này nên tự đồng xoá sau một khoản thời gian hoặc theo sự kiện. Chứ cái tai nạn hôm nay mà sang năm lên vẫn còn thấy chỗ đó có tai nạn đó thì hơi bị kỳ. Hoặc là một chỗ mà một chùm hình của một tai nạn thì khi muốn xem một cái cũng khó. Rồi theo thời gian, chỗ đó sẽ là một rừng hình. Hic hic, không tưởng tượng nổi load sao luôn.
@othanhquango Có chứ bạn. Mỗi loại sự kiện đều có thời gian sống. Sau một khoản thời gian tồn tại, nếu có người bấm xác nhận là đúng thì nó sẽ tăng thời gian sống. Nếu người khác dislike thì nó sẽ giảm thời gian sống. Đặc biệt đây chỉ là sự kiện mang tính tạm thời. Ngoài ra user có thể tạo sự kiện của riêng mình để public cho bạn bè, người thân!
@othanhquango bạn này chưa xem kỹ rồi, sau một khoảng thời gian ngắn các thông báo sẽ tự động biến mất, Ý tưởng quá đỉnh
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này hay thật tiếc là k có phiên bản cho ipad hoàn chỉnh
chã tải về dc
@vtd93 k tải đc bạn ơi
link bị j rùi
@vtd93 vẫn không đc bạn à!
@vtd93 vẫn không đc bạn à!
thamtubang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Johnny Đức Bạn vui lòng đk tài khoản trên web. Tạm thời host để chạy bên mobile đang trục trặc. Sau khi bên mình làm việc với bên host xong sẽ email thông báo với bạn 😃
Cái nầy còn khó lắm
Nếu tính tỉ lệ bác tài xài smartphone được bao nhiêu bác
Và biết sử dụng các thao tác đăng nhập đăng ký... lu xa bu..
Thời gian, tâm lý đi đường, móc đt thông báo lại chụp hình gủi đi nữa...
Chắc rất ít bác tài hay người tham gia GT thực hiện
Có khả thi hơn chăng là người bộ hành hoặc người dân tại chỗ
Thì may ra
Đây là ứng dụng do người Việt phát triển rất hoan nghênh và ủng hộ.
@jack93 Cái này hay à, hiện thời thì mức sống dân mình cũng cải thiện so với trước, nên việc sở hữu 1 con smart phone không phải là khó.

Việc report tai nạn, kẹt xe rất cần thiết cho hệ thống giao thông vốn đang không tốt của Sài Gòn hiện thời, giúp nhiều người đỡ mất thời gian và tiền bạc. Tôi rất thích phần mềm này và hi vọng nó sẽ ngày càng phát triển.
nvt_spyware
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jack93 Nghe VOV giao giông cũng có nhiều bác tài thông báo kịp thời mà bác
Như mình thì hay chở hàng bằng xe máy trên đại lộ Đông Tây hay còn gọi là Võ Văn kiệt , chủ yếu là cần xem có police ở khúc nào mà để còn tránh , bị bắt hoài vì chở hàng hóa . 1 lần là 150k 😃
@thuận tài Anh em phát triển phần mềm phát hiện chó vàng đi, 100$ em sẵn sàng bỏ tiền mua 😃) em là em ghét bọn chó đó lắm !!
@mr_zero1188 người ta cũng làm công ăn lương thôi , nói là chó này chó nọ làm gì . Như mình thì làm bên dịch vụ , khách bo thì lấy + kèm lời cảm ơn , còn những người đấy thì ép bọn mình phải xì tiền ra và còn phải cảm ơn vì anh đã tha cho em 😃)
@thuận tài Thù bạn dừng đèn đỏ mà phát hiện anh hiao thông thì rút đt ra chụp phát cắm stt "có cá cảnh" thế là anh em đi sau biết đg mà đi cẩn thận ;))
Có chức năng dẫn đường tìm đường như bản đồ ko? Hay chỉ thông báo vị trí, biển số xe để tiện đánh lô đề thôi?
Phần mềm có ý tưởng hay thế..
rất hữu ích đối với tình trạng giao thông của VN 😃..thank
Rất thực tế. Phải thử mới được
camphalang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tải ứng dụng về.hoàn tất việc đăng ký.nhưng khi đăng nhập nó toàn báo đăng nhập thất bại,mặc dù tên đăng nhập và mật khẩu chuẩn ko cần chỉnh mà nó vẫn báo đăng nhập thất bại.đúng là bọn lừa đảo ..................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019