Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MyESN: Mạng xã hội giao thông của Việt Nam

TDNC
3/9/2012 3:24Phản hồi: 303
303 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mạng xã hội made in vietnam
Cái này hay nà! Mà thích nhất ra lệnh bằng giọng việt!!
dproks
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý tưởng rất hay !
ý tưởng rất hay,ở tỉnh bọn em sợ nhất là bắn tốc độ,nếu phần mềm này cập nhật những điểm đặt máy bắn tốc độ thì rất tốt.:rolleyes:
hay nhỉ
hungle411
TÍCH CỰC
12 năm
Nokia N9 có tải dc ko các bác?
7h30 và 4h30 kẹt mọi nẻo đường :p
michel524
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không vào đưọc trang web.
Yêu cầu Android 4.0 kia à +.+
ở vn sài ok ko các bro.
Hay quá rồi
Đáng tiếc là mình sài Blackberry..
Hoan hô Việt Nam. Còn nước nào dám nói nguoif Việt Nam cù lần nữa nào !!!
bjack
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huuthanh124 Còn đầy !!!
ru4con
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bjack Việt gian! Tự ty, làm mất ý trí người Việt.

Sent from my Dell Streak using Tinhte.vn
chipM
TÍCH CỰC
12 năm
Ý tưởng rất hay !
Hay lắm ,mình cũng hay đi phượt với bạn bè.Hy vọng là ứng dụng này sẽ giúp ích được cho mình
ru4con
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý tưởng tốt, thiết thực cho xã hội.
Mình muốn bổ sung tính năng báo chốt của CSGT, nhưng vi phạm bị xử lý mà người tham gia giao thông ít để ý( rẽ phải quên xi nhan, không gương...)
HẠN CHẾ MÃI LỘ
Sent from my Dell Streak using Tinhte.vn
minoan
CAO CẤP
12 năm
có cái này không lo khi ra đường nữa, cả công an và tử thần đều tránh được 😁
Cảm ơn bạn đã góp ý. Thật ra nhóm cũng đã nghĩ đến trường hợp này. Sản phẩm này sẽ phù hợp cho giới xài smartphone (android hoặc iOS). Tài xế lái xe vận chuyển đa số biết ít về smartphone và tương tác với chúng tuy nhiên tương lai có thể sẽ khác. Hiện tại các người sành công nghệ đều xài smartphone (tất nhiên là sẽ biết đăng nhập, đăng ký tk) và có thể họ có xe ô tô. Ngoài ra giới trẻ ngày nay thường dùng Facebook để chia sẻ status, họ có thể dùng ESN để chia sẽ địa điểm ăn chơi, du lịch hay đơn giản là những buổi hop lớp ... . Vấn đề là nhóm đang muốn đánh vào tâm lý của người dùng smartphone, họ thích những điều lạ mà có ích. Cũng như facebook, một khi bạn bè dùng ESN thì mình sẽ tò mò và dùng thử. Từ đó càng đông bạn bè thì càng bị hút vào sử dụng ESN để tạo một mạng liên kết như FB. Nhưng điểm khác biệt lớn nhất là ESN tập trung sự kiện và chia sẻ vị trí hiện tại 😃. Vì ứng dụng mới ra đời nên vẫn đang thử nghiệm, do đó sẽ có lỗi phát sinh. Nhóm rất quan tâm những ý kiến đóng góp của các bạn để làm sao sp vừa thân thiện với người dùng, vừa tạo sự thích thú và tạo những ý tưởng sáng tạo để nâng cao sp 😃
Nếu ai đó đi ngang qua và tạo sự kiện thì bạn có thể tránh CSGT. Hoặc bạn giới thiệu bạn bè trong giới vận chuyển sử dụng để tạo sự kiện đó. Mình không khuyến khích đâu nhé 😃. Khi gặp CSGT, bạn của bạn hoặc bạn chỉ cần bật smartphone và tạo sự kiện, rất nhanh. Người khác có smartphone và kích hoạt tính năng giọng nói sẽ thông báo sự kiện trong bán kính cụ thể. Lúc này bạn ko cần phải kéo bản đồ để xem sự kiện nữa 😃
TràĐá
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lại còn bắt buộc phải jailbreak máy nữa chứ, phần mềm gì khuyến khích dân ta "chơi bẩn" là sao, làm tử tế r` bán trên App đi tôi sẵn sàng mua !
@TràĐá há há! jailbreak là chơi bẩn kìa mấy bác.
nghe cũng hay hay. nhưng không biết có ổn định và nhanh gọn không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019