MyPhoneExplorer - Đồng bộ dữ liệu cho Andoird

nqt9002
14/8/2011 19:12Phản hồi: 76
MyPhoneExplorer - Đồng bộ dữ liệu cho Andoird
Mình tham gia tinhte.vn cũng đã lâu rồi mà chưa giúp được gì cho anh em. Bữa nay đọc bài viết giới thiệu về Android Sync Manager mình thấy có một số bạn than phiền có người kết nối được, có người thì không, một số bạn thì không có wifi thì cũng đành bó tay. Hôm nay, mình xin giới thiệu cho các bạn một chương trình đồng bộ khác đó chính là MyPhoneExplorer.
Vậy cái MyPhoneExplorer này có điểm đặc biệt gì khác với Android Sync Manager mà đã được tinhte.vn giới thiệu? Mời các bạn xem hướng dẫn bên dưới :p

Giao diện chính của chương trình :giggle:

Có thể nói MyPhoneExplorer là một chương trình khá hay giúp bạn đồng bộ và backup tất cả mọi thứ của Andoid như là: danh bạ, tin nhắn, nhật ký cuộc gọi, hình ảnh... Một cách nhanh chóng và dễ dàng, điểm đặc biệt của chương trình này so với những chương trình khác là hỗ trợ cả ba kết nối thông dụng: Wifi, Bluetooth và USB rất tiện lợi cho các bạn sử dụng mà không gặp phải những vấn đề kết nối như các chương trình khác. Ngoài ra chương trình còn hỗ trợ rất nhiều themes cho các bạn tùy chọn và đặc biệt là hỗ trợ cả ngôn ngữ tiếng việt :furious:

Các tính năng chính:

Hướng dẫn cài đặt:

-Trên điện thoại: vào market search với từ khóa "MyPhoneExplorer Client" để cài đặt hoàn toàn miễn phí.
-Trên máy tính PC hay Laptop: bạn tải MyPhoneExplorer về sau đó giải nén và cài đặt vào máy tính của bạn.

Hướng dẫn sử dụng:
-Trên điện thoại: khởi động MyPhoneExplorer Client bạn sẽ thấy giao diện chính bao gồm các kết nối Wifi Bluetooth và USB bạn không cần chỉnh gì cả chỉ cần bật lên là đủ. Nếu bạn muốn đặt mật khẩu cho kết nối Wifi thì bạn vào setting chọn mục Wifi-PIN
-Trên máy tính: khởi động MyPhoneExplorer bạn sẽ thấy giao diện như sau:

Quảng cáo

-Bạn vào File -> Setting để tinh chỉnh lại các thiết lập:

Connection:
+Phone Type: bạn chọn Phone With Google Android-OS
+Connect Via: chọn Autodetect

Apperance: ở mục này có khá nhiều Themes và Language cho bạn lựa chọn có hỗ trợ cả Tiếng Việt.

Quảng cáo

SYNC: ở đây bạn có 3 tùy chọn về đồng bộ lịch và danh bạ với: MyPhoneExplorer, Windows và Gmail tùy theo nhu cầu bạn có thể chọn cho phù hợp.

Muti-Sync: ở mục này bạn tự do lựa chọn cách đồng bộ và những dữ liệu đồng bộ.

-Sau khi cấu hình hoàn tất bạn Click Ok sau đó File -> Connect (hoặc bấm F1). Bạn phải chắc chắn rằng đã bật MyPhoneExplorer Client trên điện thoại. Chương trình sẽ tự động tìm đến kết nối mà bạn sử dụng ở đây mình xài USB Cable.

-Ở lần khởi động đầu tiên chương trình sẽ tự động đồng bộ tất cả những gì bạn đã cấu hình trong Setting ở trên.

-Nếu bạn muốn tạo File Backup bạn có thể vào mục Extras -> chọn Creat Backup khi nào bạn cần Retore thì bạn vào lại mục này và chọn Retore Backup.

Một vài hình ảnh:

;):smug:;)
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang dùng cái sync tinhte giới thiệu , down lun cái này về vọc
tks chủ top nhé
sẳn khui hàng lun 😁
tencha276
ĐẠI BÀNG
13 năm
cám ơn bạn. cái này quá hay. Hay hơn cái Android sync manager nhiều vì cái ASM rất hay bị dis chứ ko ổn định như cái này.
Đã có 3 topic về cái này rồi chủ thớt
mình không để ý lắm tại mình thấy có một số a e cứ than phiền về lỗi kết nối nên mình mới viết bài này thôi ^^
cái này có thể xài 1 máy tính cho nhiều điện thoại được không bạn ơi. kết nối được bằng blutooth thì hay đấy.
được bạn khi bạn kết nối bất kỳ đt hay thiết bị chạy android nào nó bắt bạn đặt tên cho kết nối đó để cho tiện trong những lần kết nối sau vì vậy khi bạn kết nối thiết bị nào bạn chỉ việc đặt tên cho thiết bị đó rồi chọn kết nối đến thiết bị mà bạn cầnn thôi
ok, cảm ơn bạn, down về xài, bữa trước vọc cái nomedia sao mất mấy cái file quay phim mất tiêu. bữa nay phải sao lưu cho chắc mới được.
Hehe, ông này cũng xài con lap giống hệt mình, mỗi PPC là khác thôi, tui xài Incredible S 710e.
Hiện đang xài Droid Explorer cũng tạm ổn.
mình thích xài sony vì thiết kế của nó khá đẹp và tinh tế ngoài ra chất lượng là điều ko phải bàn cãi ^^
d0ntcryb4by
ĐẠI BÀNG
13 năm
ui cái này sync nhanh ghê hỉ nhanh hơn cái tê nhiều luôn nì
mình thích nhất là ở điểm này sử dụng cáp USB tốc độ SYNC cực nhanh ^^
vytintin
ĐẠI BÀNG
13 năm
thử xem sao
Khuong_duy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này rất OK! Từ khi mình mua con Dell venue, loay hoay đủ mọi kiểu mà không đồng bộ được , đến khi dùng cái này thì ngon lành. Mọi người yên tâm mà dùng nhé!
ajelita
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho em hỏi
Em cũng học đòi các bác dùng phần mềm này
Em bật wifi trên GS2

Rồi đồng bộ qua wifi, bật phần mềm trên PC , nhưng nó lại báo thế này.

Nó ko chịu connect
Vậy ca này nhờ các bác bốc thuốc cho.
Chả hiểu sao nữa.
trên pc bạn vào cái setting chỉnh lại phương thức kết nối là ok thôi 😃
Trên mobile như vậy là OK còn trên PC vào setting/conetion chọn vào wifi nếu như vậy vẫn không được bạn chọn fix IP rồi gõ IP vào
Chúc thành công!

---------- Post added at 06:56 PM ---------- Previous post was at 06:54 PM ----------

Bác thử với androidcommander chưa? Nếu chọn phương thức kết nối là cáp thì nó mới là đỉnh
ajelita
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn chưa tìm ra nguyên nhân các bác ạ
Em đã đánh cái IP 192.168.0.198 hiện trên điện thoại

và đánh cái số đó vào ô Fix IP address của phần mềm trên PC mà vẫn ko ăn thua.
Nó vẫn báo ko thể connect

Nhân tiện em thắc mắc trên phần mềm ở điện thoại, em thấy có mục setting/ Wifi Pin
Ko hiểu Wifi Pin là gì? Có phải password của Wifi ko?
Ô này chỉ cho đánh số ( phần đánh chữ bị mờ đi)
Mà pasword mạng wifi của em vừa có số vừa có chữ nên bó tay.

cái IP Adress trên PC của em lại là một con số khác với con số 192.168.0.198 hiện trên điện thoại ( lấy bằng cách click vào 2 cái màn hình xanh nhỏ nhỏ trên PC) thì ra 192.168.x.xx , nạp số này vào phần mềm Myphone explorer client cài trên PC nó vẫn ko cho kết nối!
cái wifi pin là mật khẩu kết nối MyPhoneExplore đó bạn, còn cái vụ WIFI ko kết nối đc thông thường là do các chương trình diệt virus nó chặn, còn trường hợp của bạn thì mình nghĩ hình như bạn dùng 1 modum 1 router phải ko? Bạn sử dụng kết nối theo phương pháp nối tiếp modum mang -> router wifi để phát wifi còn cái PC thì bạn dùng cáp trực tiếp từ modum ra nên mới có vụ IP Adres khác nhau như vậy. Tốt nhất trong trường hợp này bạn lên kết nối qua giao thức USB hoặc BlueTooth để OK hơn nha bạn 😃
anhtienbn89
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác tắt tường lửa của PC chưa? TRường hợp của e cũng giống bác nhưng e đã connect được rồi. Bác gõ cái địa chỉ IP như thế là đúng rồi nhưng chưa connect được thì có thể do firewall của phần mềm diệt vr or firewall mặc định của PC
ajelita
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em tình cờ tìm ra lỗi rồi. bác chẩn đoán đúng nhưng em không để ý.
Hóa ra là đúng như vầy.

Em chỉ cần nối dây từ lỗ out ( 1 trong 4 lỗ out ) của router vào lỗ in trên PC.
Còn cáp internet chả hề dùng, tháo luôn ra! tất nhiên modem cũng chả làm việc nữa, chỉ dùng mỗi router wifi

Thế là kết nối Kies và MyPhoneExplore phom phom ( danh bạ, email..) nhưng ko hiểu sao hình và phim thì chưa được.
bạn thử cấu hình lại trong setting xem
@nqt9002 bác nói đúng rồi , tắt anti vius đi là o k ! ! !
thichdientu
ĐẠI BÀNG
13 năm
cảm ơn bạn
Cho mình hỏi cái. Ai dùng cái này mà gõ được tiếng Việt ko. Mình gõ tiếng Việt trong danh bạ nhưng toàn bị lỗi font chữ thôi.
bạn xài VNI hay Unicode ?
Mình dùng Unicode kể cả dựng sẵn hay tổ hợp cũng đều lỗi cả
mình ít gõ tv khi nt và chưa dùng myphoneexplorer để nt bao h nên mình cũng ko để ý lắm sr ^^
làm sao kết nối cho bluetooth vậy mấy anh
em đã bật bluetooth rồi mà không đc
bạn vào setting trên máy tính mà tinh chỉnh kết nối (nhớ mở kết nối USB trên máy tính)
kết nối bluetooth sao phải mở kết nôiUSSB vậy anh
type nhanh quá mình type lộn đó mà mở kết nối bluetooth trên máy tính ^^
em mở bluetooth vẫn không đc
chỉ dùng wifi đc thôi.hic
anh dùng bluetooth đc không vậy
em cảm ơn
mình dùng đc cả 3 cái luôn bạn
thank bạn nhiều bữa giờ mò hoài vật vã với nó quá,bạn HD rất chi tiết rất tinh tế😁
Mình thấy cái này với cái Android Sync manage Wifi củng gần giống nhau thôi. Có điều phần mềm này hổ trợ đa kết nối hơn. Theo đánh giá của mình nên dùng Android Sync manage Wifi hơn vì smart phone kết nối wifi là hợp lí nhất, nếu dùng cáp USB sẽ làm cáp và đầu cắm nhanh hỏng hơn nếu dùng nhiều lần. Cửa sổ Android Sync manage Wifi quản lí file để Upload và download củng thuận tiện hơn.
Bạn nào còn có soft nào như 2 phần mềm trên mà hổ trợ quản lí file có thể chép nguyên cả thư mục luôn không nhỉ (chứ chép từng file mệt quá nhất là khi ..... data cho các phần mềm) vì 2 phần mềm này chỉ hổ trợ Upload và download file one by one thôi.
Em bó tay rồi các a ơi! SS galaxy S kết nối USB nó báo y chang bạn trên kia "Connection to phone could not be established No device attached to USB"
Em đã chỉnh nhiều cách,Hjc các a giúp e
bạn có enable USB debugging của Phone chưa ?
lieuliau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước khi flash rom mới, mình đã sync tất cả bằng MyPhoneExplorer. Sau khi flash xong, mình gắn đt vô và sync để nó restore lại contacts,sms... Ai dè nó đi sync bằng cách xóa sạch mọi thứ đã lưu trên PC của MyPhoneExplorer luôn. Pó tay cái soft này
bạn ơi cái SYNC là đồng bộ mà ....? Nếu bạn muốn retore sau khi flash thì bạn phải tạo file backup mới retore đc trong bài viết mình có nói rồi...
d0ntcryb4by
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.fjsoft.at/en/downloads.php Phiên bản mới nè các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019