MyTV Net - ứng dụng xem truyền hình và phim trực tuyến với nội dung phong phú cho Android, iOS, WP

Duy Luân
20/2/2014 14:44Phản hồi: 122
MyTV Net - ứng dụng xem truyền hình và phim trực tuyến với nội dung phong phú cho Android, iOS, WP
MyTV Net là ứng dụng xem video trực tuyến khá hay dành cho các thiết bị di động do VNPT phát triển. Ứng dụng này hỗ trợ chúng ta xem hơn 70 kênh truyền hình trong và ngoài nước cũng như nhiều phim lẻ, phim bộ, tất cả đều là nội dung có bản quyền. MyTV Net sở hữu giao diện đẹp và dễ dùng (trông khá giống Google Play Store), kho phim phong phú, hỗ trợ việc tua lại ngay cả trong lúc xem TV trực tuyến. Hiện ứng dụng này đã có phiên bản dành cho iOS, Android, Windows Phone, phù hợp cả trên máy tính bảng lẫn điện thoại. Ngoài ra, bạn còn có thể cài MyTV lên Smart TV của LG, Samsung và Sony để xem nội dung trên màn hình lớn một cách thoải mái.

VNPT cho biết thêm họ đã sử dụng công nghệ adaptive bitrate streaming cho các kênh TV khi xem bằng MyTV Net. Điều này có nghĩa là khi tốc độ mạng chậm thì sẽ tải video bitrate thấp, tốc độ mạng nhanh sẽ tải video với bitrate cao. Chính vì thế mà chúng ta có thể xem video một cách ổn định, hạn chế hiện tượng giật hình, gián đoạn hoặc đứng hình. Tất nhiên là bạn cũng có thể tự mình chọn bitrate phù hợp với mạng mình đang dùng nữa. Kết hợp với hệ thống server mạnh và nguồn phát lấy ngay trực tiếp từ nhà đài nên mình thấy tốc độ truyền video của MyTV Net tốt, ngay cả khi dùng 3G lẫn Wi-Fi. Bạn cũng có thể chọn máy chủ gần với khu vực mình ở để đạt được tốc độ tối ưu nhất

Trong màn hình xem TV, chúng ta có thể vuốt lên xuống nửa bên trái tăng giảm âm thanh, vuốt lên xuống nửa bên phải tăng giảm sáng tối, vuốt trái sang phải hiển thị danh sách kênh và chuyển kênh nhanh, vuốt phải sang trái hiển thị lịch phát sóng. Còn khi đang xem TV, bạn có thể để tay vào giữa màn hình rồi trượt về bên trái để lùi thời gian xem lại, rất tiện lợi.

Một điểm mình rất thích ở MyTV Net đó là chúng ta có thể xem lại các chương trình truyền hình trong vòng 4 ngày trở lại đây (gọi là TV On Demand - TVOD). Nếu bạn hay bận rộn đi làm thì nhờ TVOD bạn hoàn toàn có thể xem lại những chương trình mình đã bỏ lỡ, và hiện nay không nhiều app hỗ trợ tính năng này. Có tất cả 12 kênh hỗ trợ TVOD.

Vì hỗ trợ một tài khoản trên nhiều thiết bị khác nhau nên MyTV Net cho phép chúng ta đồng bộ hóa thời điểm dừng video. Ví dụ, khi đang xem MyTV Net trên TV ở nhà, đến phút 52:13 thì bạn phải dừng lại ra ngoài có việc bận. Khi ở trên xe bus, bạn rút điện thoại của mình ra xem tiếp thì app sẽ tự động phát video kể từ phút 52:13 trở đi, chúng ta không phải mất thời gian tua nhanh. Nếu không thích, bạn vẫn có tùy chọn xem lại từ đầu.

Bên dưới là đường link để tải về ứng dụng My TV Net, mời các bạn cùng xài thử nhé. Mặc định tài khoản của bạn là tài khoản miễn phí với một số kênh và tính năng giới hạn như bản bên dưới.

Tải về ứng dụng MyTV Net dành cho iOS
Tải về ứng dụng MyTV Net dành cho Android
Tải về ứng dụng MyTV Net dành cho Windows Phone

122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Ok.đã cập nhật
Chỉ tiếc là không còn kênh HBO
icewine
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sử dụng cái MyTv này được khoảng 1 tháng, nói chung là chất lượng hình ảnh rất tốt. Giờ chỉ đợi sớm dùng được với Chromecast nữa là ngon.
trungkfu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có hay bằng FPT PLay không , khi FPT play có bóng đá K+ 😁
raizo000
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nbaotuan mình cũng chung hoàn cảnh. Xem FPT play hay mà lúc dc lúc không với đa phần là không. Toàn màn hình đen thui ai biết nguyên nhân chỉ mình với. H ai cho mình xem dc AXN Discovery NAGEO HBO Stramovie tháng 100k mình cũng trả.
@raizo000 Hehe, nhớ đó nhé 😃 nghe nói sắp tới MyTV Net cung cấp gói Discovery, NAGEO, HBO, StarMovie và nhiều kênh nữa. Giá 80K/tháng.
raizo000
ĐẠI BÀNG
10 năm
@fecma miễn là dịch vụ ok kênh đẹp phong phú 80k cũng ok luôn. H e chỉ thích trả tiền để có cái dịch vụ tốt thôi. KTX k xem tv dc nên đành phải xem mobile thôi. Mốt dọn ra làm cái tv với cáp xem nó sướng khỏi lo j hết.
không biết xem bóng đá giống FPT Play ko nhi?Nếu ko có thì chắc thua hihi
.... Đang tải .... Cam on mod 😁
cuong.pm
TÍCH CỰC
10 năm
Gói net silver bao nhiêu 1 tháng thế chủ top
@cuong.pm Nhìn lại đi sếp, có ghi 1200d/ng kìa
ostar
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này so với FPT play thì không biết hơn kém thế nào nhỉ? ;)
tuyenvudoan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ostar mình dùng cả 2 PM. Mytv thì nói chung là hình ảnh mượt mà và nhanh, hình và tiếng đi cùng nhau như TV thật ko có chuyện hình 1 đằng tiếng 1 nẻo; FPT play thì tiếng và hình không khớp nhau, có độ trễ. Nhưng bù lại FPT có bóng đá K+
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@ostar mình ko bik cái này thế nào chứ fpt play thấy khá tốt xem film bóng đá tennis các thws chất lượng rất ok
vui FPT với K+, dù sao củng thêm một sự lựa chọn khi cần 😃
thanhdong22
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã test thử, chậm hơn fpt play nhiều 😁
Thấy cáiHHD9Viet cũng dc tuy rằng film update hơi chậm..
Để test cái này xem sao.
mikang
ĐẠI BÀNG
10 năm
FPT Play ngon hơn, khỏi đăng ký gì hết, chạy lên là coi, Free hết
Cái MyTV này trước đây sài rất tốt,Free tất các kênh
Nhưng mới 3 hôm gần đây,tài khoản Free bị khóa tất các kênh,để lại 3-4 kênh VTV vớ vẩn
Chán vãi ;)
trả tiền thì mình đồng ý, không có ý kiến. nhưng mình muốn biết là phim mình trả tiền để xem thì phim có phải là bản gốc có bản quyền hợp pháp không?
@sunny_summer Thằng MyTV này toàn chơi kiểu với vẩn.
HD toàn giả cầy thôi, chắc gì những bộ phim đó đã có bản quyền.
Thích cái có kho phim nhưng toàn phim từ thời cổ đại nên giờ mình đã bỏ nó để chuyển qua VTVHD
tuank36ib
ĐẠI BÀNG
10 năm
xem phim là bị giật, ko bằng FPT😁
tranbao81
TÍCH CỰC
10 năm
Không thấy chỗ nào ghi giá/tháng
choutinhtri
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã text và xóa ngay lập tức.
@choutinhtri "test" chứ b? 😃
choutinhtri
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sr_9x nhầm. hiih
tqt1986
TÍCH CỰC
10 năm
Thu phí không free như FPT Play
congduc
ĐẠI BÀNG
10 năm
app này có vẻ mượt hơn FPT Play nhưng nội dung thì ko bằng
Ai bảo là xài đc tài khoản trên nhiều thiết bị MyTVNet nó trả lời đó:
Chào bạn, sắp tới sẽ có ưu đãi dành riêng cho thuê bao đang sử dụng MyTV khi cài app MyTV Net trên thiết bị di động. Còn hiện tại thì ko sử dụng chung Acc được nhé. Bạn đăng kí Acc mới hoàn toàn miễn phi trên app MyTV Net mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019