Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MyWi - Chia sẻ 3G và phát Wifi từ iPhone dùng cho iOS4!

gaupretty
28/11/2009 2:38Phản hồi: 42
MyWi - Chia sẻ 3G và phát Wifi từ iPhone  dùng cho iOS4!
Mywi là một phần mềm tạo Wifi HotSpot được đánh giá cao nhất hiện nay nhưng cái giá của nó thì quá đắt (9.99$)

Chia sẻ với các bạn cách thuốc cho MyWi dùng cho iOS4 mình đã Test thành công trên iOS 4.0.2.

1/. Vào Cydia Search và install Mywi 4.4.4

2/. Mở Mywi vừa cài tạo 1 tài khoản Free. Và đăng nhập, lúc này sẽ có thông báo chờ lấy Key của bản Trial. Được dùng thử 8 ngày. Bạn mở thử MyWi xem có chạy không? Nếu chạy OK. Bạn tắt MyWi đi.

3/. Dùng Tool kết nối PC và ịPhone theo đường dẫn "/var/mobile/library/" Copy folder "RYP" ra một nơi nào đó trên máy tính tùy ý.

4/. Vào Cydia Remove MyWi và Rock mà bạn vừa install xong.

5/. Add sources: heaveniphone.com/cydia

6/. Search và install MyWi for iOS4

7/. Sau đó Copy folder "RYP" vừa Copy từ bước 3 Copy đúng vào đường dẫn "/var/mobile/library/"

8/. Reboot iPhone và hưởng thụ thành quả nhé

Chúc thành công và vui vẻ!
----------------------------------------------------------------------------------------------------

Các bạn đang dùng FW 3.1.3 thì vào Cydia Add sources: heaveniphone.com/cydia

Quảng cáo

Search và install MyWi no rock là OK!

----------------------------------------------------------------------------------------------------
- Trước đây với iPhone FW3.0 thì chúng ta có thể dùng bản c.rack 3.3.1 trên Cydia source của GSM và bản này nó còn nhiều hạn chế như không dùng được cho iPhone 2G, không có chế độ phát qua USB hay Bluetooth... và chỉ chạy được cho iPhone 3G/3GS FW3.0.

Với phiên bản 3.3.1 (mới nhất) thì những tính năng của nó đã được mở rộng nhiều:

- Tạo Wifi HotSpot đa kết nối cho Laptops, mobile devices share internet từ iPhone (Nếu mà dùng mạng 3G share internet thì cực phê 😁)

- WEP Sercurity - tạo mã bảo vệ ngăn chặn những kết nối trái phép.

- Hỗ trợ kết nối USB và Bluetooth Tethering cho iPhone.

Quảng cáo

- Ít hao pin hơn và kết nối tốt hơn so với PDANet.

- Broadcasts the Network Name (SSID) - không cần tạo chế độ adhoc trên laptops của bạn!

- Hiển thị dung lượng down và up.

+ Phần mềm hoạt động trên iPhone FW3.x

Mình đã thử trên con iPhone 2G OS 3.1.2 và hoạt động khá tốt nên post bài cho bác nào chưa biết thì thử nhé!

Thêm tí hình nữa:

Cài đặt:

Add source: iPhone.Gsm.vn - !GSMVN-Apps - Mywi

- Cài RockApp từ Cydia để login lần đầu tiên sau đó có thể gỡ bỏ RockApp!​

- Cài Mywi từ source của GSM, reboot - vào RockApp để login trước - thoát ra chạy Mywi lên chờ nó check liscence (Yêu cầu wifi/3G/EDGE)

Lưu ý: Khi cài đặt xong - Repring mà nó vẫn đứng quay quay thì hãy giữ phím Home + Power đến khi nó tắt hẳn rồi bật nguồn lại. Nguyên nhân là do thằng RockExtensions nó bị kẹt không thể thoát ra khi Repring.

- Bạn nào không thích dính dáng RockApp thì Add source http://heaveniphone.com/cydia hoặc http://cydia.heaveniphone.com sau đó search và install Mywi (Norock)
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác có source k up cho mọi người down về xài, trường hợp k có wifi.. thanks
steve..jobs
ĐẠI BÀNG
14 năm
có cần cài j thêm trên pc ko bác mình thử trên 2g 3.0 chưa vô dc là tự thoát ra.thấy pdanet dễ xài hơn
Xài myWi cực phê đó bác. PdaNet ko bằng được. Cài đặt rất dễ. Bác chủ topic đã hướng dẫn kỹ rồi đó.
không cần cài ji trên PC cả...................
steve..jobs
ĐẠI BÀNG
14 năm
ah mà quên nói với các bác là e dùng mywi để làm modem cho pc dùng gprs hay 3g dc ko các bác?e vẫn thường dùng pda net
Được chứ bạn. Bạn thử xem sao nhé. Mywi rất tiện khi không có Internet. Chúc bạn thành công và vui vẻ!
vdt1982
ĐẠI BÀNG
14 năm
hichic cái này nghe chũng cũng hấp dẫn với anh em nhỉ
cai nay dung de lam gi vay noi ro cho minh biet voi cam on nhieu vi moi xai iphone khog ranh lam.
tạo hotspot phát wifi từ iphone cho PC sử dụng ;)
nhockid91
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhưng trả tiền GPRS hay 3G hơi phê 😁
Có bác nào chạy thử với ipad chưa ạ?
nếu kéo HD thì thế nào các bác.. Treo qua đêm được không.
😁
kéo tầm 15 GB
iPhone có bị làm sao không..
ví dụ nổ tụ hư pin .v..v :D
trước khi kéo nếu là dùng mạng mobilefone thì cẩn thận, chỉ free 5G với suf30, từ Gigabyte tiếp theo 1 củ 1G :D. Tụ thì chưa nổ mà mắt nổ bôm bốp :D
em xài vina bác

gói U1 ko gới hạn..
ổn định từ 750-8xx Kb/s
ipod gen 2 xài đc nhg sao ipod gen 1 k xài đc vậy, cứ bảo reboot hoặc

w lại tốc độ ra sao vậy mấy bác
e hỏi hơi ngu , có cak nào iphone bắt được wifi từ pc có sẵn mạng mà kô cần moderm kô mấy bác😃
Dùng ad-hoc. Bác lắp thêm cái pci hoặc usb wifi vào PC rồi phát sóng cho iphone. Chi tiết thì bác google 😁
usP wifi yeu' lám bác, hhi cam sơn bác
Hay quá nhưng các Bác cho em hỏi ngu tí. Em đang xài 3gs quốc tế có làm được không có bác ơi? Thanks
hdl191
ĐẠI BÀNG
14 năm
M vừa cài thử pm này mà k biết cách dùng . M đã bật on wifi tethering lên rồi mà dùng máy khác thử vẫn k tìm đc wifi của nó . cắm thử cap và bật usb and bluetooth pc cũng k nhận đc . k biết có phải cài đặt j k bạn nào biết thì giúp M với . thank
Sao em cài cho itouch 2G thì máy khác vẫn bắt đc wifi nhưng ko vào đc mạng thế....?
hic cam on bac nha
co phan men nao nua kg
Phần mềm này là hay nhất hiện nay rùi bạn ạ. Chúc vui vẻ!
Xài nhiều có ảnh hưởng đến tuổi thọ pin không các bác.
Nó cũng như các ứng dụng khác thôi bác. Cứ ok mà dùng.
Chia sẻ với các bạn cách thuốc cho MyWi dùng cho iOS4 mình đã Test thành công trên iOS 4.0.2.

1/. Vào Cydia Search và install Mywi 4.4.4

2/. Mở Mywi vừa cài tạo 1 tài khoản Free. Và đăng nhập, lúc này sẽ có thông báo chờ lấy Key của bản Trial. Được dùng thử 8 ngày. Bạn mở thử MyWi xem có chạy không? Nếu chạy OK. Bạn tắt MyWi đi.

3/. Dùng Tool kết nối PC và ịPhone theo đường dẫn "/var/mobile/library/" Copy folder "RYP" ra một nơi nào đó trên máy tính tùy ý.

4/. Vào Cydia Remove MyWi và Rock mà bạn vừa install xong.

5/. Add sources: heaveniphone.com/cydia

6/. Search và install MyWi for iOS4

7/. Sau đó Copy folder "RYP" vừa Copy từ bước 3 Copy đúng vào đường dẫn "/var/mobile/library/"

8/. Reboot iPhone và hưởng thụ thành quả nhé
các bác cho em hỏi cái....mywii nó phát wifi rồi nhưng mà là qua sóng 3G...thế có phải mất tiền cho nhà mạng không?
mà mất thì bao nhiêu tiền VND/1phut của Viettel chẳng hạn.... Cám Ơn nhiều.
Có chứ sao không bác. Nó chuyển mạng 3g thành wifi cho máy khác xài ấy.
thế tức là mình sài 2GB/ tháng thì nó tinh tiền của nhà mạng DĐ hả? tại mình ko có sim cua viẹt nam nên ko biêt có mắc ko?..vi dang chuẩn bị về phép chơi
Chính xác là thế, không lẽ bác down 2g đó rồi không cần trả tiền sao. :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019