N5800 v60.0.003 Đỉnh cao của CFW 5800 by dangquy197

dangquy197
8/4/2012 3:14Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

style144
ĐẠI BÀNG
11 năm
@style144 cám ơn bạn nhìu nhé
máy mình nhận rồi nhưng chạy một tí thì nó hiện error booting phone ở cái jaf
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có thể up dc bạn à, với điều kiện là đúng RM và chưa Up ROM nào cao hơn ROM của mình là được
@dangquy197 Chua up rom nao cao hon rom cua m la the nao ha ban ? Tuc la version thấp co thể up len version cao hon chu ko xuống dc dúng ko ban?
Cua m thay rm giống, ko biết có chắc chắn up dc ko?
Cho m hỏi thêm câu nữa là flash cái này có cần dùng thẻ nhớ ko? Và chương trình jaf có chay dc tren win 7 ko?
style144
ĐẠI BÀNG
11 năm
@****C*L*O*V*E*R*** 1/ tùy sở thích
2/ có
ok thank m úp được rồi. ngồi up mà chỉ sợ đột tử giữa chừng.
m dùng 5800w nên phải làm 3 bước.
1. đổi product code sang 0559962
2. sau đó upadte = nsu
3. sau đó mới up lên được cfw của chủ topic bằng jaf.
đau tim ghê.
cho m hỏi cái cfw m reset bang *#7370 có được ko? có bị mất hack ko?
Radium94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@****C*L*O*V*E*R*** forrmat vô tư nha bạn
các bạn cho m hỏi m jaf thành công rồi, vào dùng bt nhưng có mỗi trình duyệt web mặc định là ko vào được. có trường hợp nào thế ko? jaf lại liệu có hết ko?

thứ 2 là file video hay file ảnh m copy vào máy thì ko thấy hiện file trong phần hình ảnh và video. toàn phải vào phần quản lí tập tin mới xem được. xin cho hỏi phải copy những file đó vào phần folder nào?
thank nhiều.
style144
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình ảnh thì copy vào E:\Images
Video thì copy vào E:\Videos
Browser vẫn bt bạn nhé, chắc là do xung đột phần mềm rồi, nếu ko cần thiết dùng browser mặc định thì cứ để đó đi hoặc là dangquy197 đã chuyển cache qua E:/ nên nếu máy bạn ko có thẻ nhớ thì sẽ ko dùng browser mặc định được...
@style144 m ko có thu mục video mà chỉ có thư mục video clips ( m ko dùng thẻ nhớ ) m copy file vào 2 thu mực images và video clip rồi mà ko được.
vừa jaf lại 2 lần nữa vẫn ko vào được browser 😔
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trường hợp của bạn khả năng cao là Flash chưa đúng rồi, bạn thử flash về FW gốc của Nokia rồi sau đấy xóa sạch dữ liệu trên thẻ nhớ, sau đấy flash lại bản của mình xem sao 😁
bạn giái thích giùm mình cái chỗ

ANH EM NÀO DÙNG ROMPATCHER XIN LƯU Ý: TRong máy đã có sẵn Rompatcher, nhưng muốn dùng thì các bạn cần phải cho các file Patch vào thư mục: E:\Patches.

cho hỏi cái 5800 xm của mình lấy file patch chỗ nào để dán vào thư mục E:\Patches vậy? và có vesion nào của 3.1 để patch vào ROm này ko ? mong bạn trả lời gấp @@
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có nghĩa là mình đã cài sẵn Rompatcher nhưng mình ko copy file patch nào vào E:\Patches cả. Ai muốn dùng chức năng nào thì tải file Patch đấy về, ném vào E:\Patches rồi vào Rompatcher chạy. Mình ko copy file nào vào để đỡ rác máy, ai thích thích chì tải về cho vào ấy mà
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom này đã hack nên bạn toàn quyền patch, muốn can thiệp sâu hơn, bạn chỉ cần download Patch Open4all vào E:\Patches là can thiệp dc sâu ơn
tks bạ. đã giải quyết xong. đề nghị mod típ cái frimware nữa cho 60.0.003 đi. :X:X:X cái CFW này xài thích wa'. :p. mà bạn cho mình hỏi, cái 5800 nếu có mod thì có mod dc cái sòt nào để chơi dc game Hd ko? nhìn trên youtube tụi nó cầm 5800 XM chơi NFS shift Hd, NFS most wanted Hd thấy mà thèm 😔(
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nó có 1 nhược điểm là ảnh chụp xong không được xóa ngay mà phải thoát máy ảnh ra, vào thư viện xóa thì mới ko bị lỗi. Lúc mới chơi 5800 mình cũng ham mấy game HD như bạn vậy bạn à. Nhưng mà mấy con S60v5 đời đầu của NOkia nó ko được trang bị Chip đồ họa nên ko chơi được đâu bạn à, nếu chơi được thì những bản đó đã được rút gọn hết các hình ảnh và đồ họa đẹp rồi. Chưa kể đến cảm biến gia tốc, cảm biến con quay hồi chuyển, cảm ứng điện trở chưa được chuẩn bằng những máy đời sau nên ko thể đòi hỏi hơn được bạn à 😃 Chưa kể trên Youtube còn có cả Clip Fake, nó cho chạy 1 video rồi giả vờ ấn nút và nghiêng máy bạn à. Mình chứng kiến ko ít rồi. Thân!
ko làm mới đc thư viện nhạc bạn ơi help >.<
ko làm mới đc thư viện nhạc bạn ơi help >.<😔(
dangquy197
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ơi, mình có bản Update mới rồi mà. Nó ở đây này

http://www.tinhte.vn/threads/1766848/page-4#post-31518998
Chủ threads cho hỏi: mình chạy bản này của bạn xong, thì máy toàn tự động vào mạng, mặc dù mình đã ngắt hẳn kết nối Internet trong phần cài đặt > kết nối, nhưng chỉ 20s sau nó lại tự hiện chữ E để vào, chỉ có cách tháo sim. Hic. Bạn biết cách nào xử lý thì chỉ mình vs. Đau đầu vụ này:oops:

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
style144
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhung944 vào browser cài đặt, internet, kết nối, hỏi khi cần
@style144 Mình dùng Opera mini, đã cài như bạn nói, vẫn bị😔 hay phải cài đúng trong browser mặc định thì mới đc? :oops:

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
style144
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn lướt = cái nào thì cài cái đó, nếy opera mini thì chọn luôn hỏu
để font cổ điển thì hay hơn. dễ đọc. bản fix sao không cập nhật vào link cũ luôn. thanks
Radium94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyencungsinh Thay font đơn giản mà. Bạn có thể tự làm được 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019