[N7 2013]ROM + Kernel Android KitKat (Update Blinkfeed HTC Sense cho Nexus 7 [Trang 39])

Gấu Arrow
3/1/2014 11:10Phản hồi: 915
915 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bxv77
ĐẠI BÀNG
10 năm
[/quote="v, post: 41408265, member: 600997"]Cáp có vấn đề gì không bạn. Stick thì mình cài vào ko cần mở lên lun. Nó đòi quyền root thì OK là xong. Ko cần vào pm stick lun

Gửi từ Nexus 7 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk[/quote]
Mình mua sợi cáp 25k ở thế giới số 309. Lúc đi mình ko mang máy theo. A chủ tiệm lấy vái máy tính bảng Trung Quốc ra cắm vào thử thấy ok mà. 😔 hay tại cáp đó ko hợp
Minh dung nexus7 2013 lite 32g thi dung ban rom kernel nao nhi . co the chi minh dc ko
Minj chua cai ban phim viet thong cam nhe
Mấy bạn xài ProBam cho mình hỏi chỗ khóa xoay màn hình nó nằm ở đâu vậy, nó không nằm ở chỗ giống rom stock, thanks
vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
@dearboy07 Bạn vào setting» interface» quick settings panel»tilet and layout. nhấn vào add(+) thêm orientation là ok

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
@vansy88 ok thanks bro
SKK0801
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có kernel elementx 2.7 rồi kìa. Mượt lắm. Up thử đi thớt ơi

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk
bxv77
ĐẠI BÀNG
10 năm
@SKK0801 Bạn flash Elex 2.7 vs rom CM11 mới nhất ở topic này ha?
bxv77
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi ng xài Probam pin ổn không? Mình xài thấy pin cũng khá ổn. Nhưng mà để qua 1 đêm từ 12h-7h sang pin tụt từ 60% -> 56%. Pin tụt ger quá. Ae nào bị vậy không?
SKK0801
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình xài rom stock vs elementx 2.7

vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
Probam update 1.3.2 ko biết có gì mới ko.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2640823

Vì ngày 8.3 -> 12.03 mình đi Đà Lạt nên ko update topic nha.
Các bạn cứ test rồi thảo luận như thế nào đó với nhau đi 😁, mình đang test giao diện MIUI mới cho N7 2013 nên tạm ko test và đưa review cho các bản rom này.

Chúc các bạn may mắn!

Update 13.03.2014
_Paranoid Saberdroid cho Flo.
_PROBAM 1.3.2
_ElementalX v2.7
_CM11
@Gấu Arrow Mình ở đl này :v

Send from Nexus 7 (2013) using tinhte mobile app
Bạn nào biết cho mình hỏi vào trang cyanogenmod.org down cm11 cho DEB nhưng nó có bản "snapshot" với "nightly" thì phải down bản nào để dùng đc nhỉ (có gì khác biệt ko ạ).
SKK0801
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lgviewty Nightly là bản cập nhật mỗi ngày. Nhưng chưa chính thức. Còn snapshot chính thức hơn nightly chút xíu. Tốt nhất là stable

bxv77
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào update probam 1. 3. 2 chưa? Mình nhận được thông báo qua ota mà chưa up.

Tiện thể cho mình hỏi, mình dùng tính năng Multiwindow trên trên probam, sao có lúc mình add spilt view mà ko được, ví dụ mình mở face, mx player và từ điển. Mình chỉ add spilt view được face vs từ điển, hoặc từ điển vs mxplayer, còn face vs mxplayer thì ko được?

Và cho mình hỏi tính năng Halo và multiwindow trong setting, interface dùng để làm j z? Tks ae
vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
@bxv77 Up lun đi bạn. Mình up từ hum wa zui.
Cái muti thì thường là khi mở hai ứng dụng trước và mình đang dùng zui mình nhấn add spilt
Halo window. Thì nó gần như cái trên nhưng mà nó dựa vào thành thông báo
Về. Bạn có mail mới mà bạn đang xem phim hay chơi game thì bạn có thể xem mail đó trên một cửa sổ nhỏ trên màn hình

bxv77
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vansy88 Ah! bạn dùng Probam có bị tình trạng này ko?

Lâu lâu thì máy có tiếng e 1 phát, kiểu như bị giật á, rất hay bị
vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
@bxv77 Mình ko để ý nhưng mà chắc là ko có. Mình sài thấy khá ổn định. Có lỗi là xoay ngang màn hình nhấn phím back là ra Google search hơi bực chút.
bxv77
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vansy88 Bạn update 1. 3. 2 qua ota ha? S minh update qua ota, đang down thì bị treo máy, và tự tắt máy luôn, có bác nào bị tình trạng z k?
@bxv77 Mình cũng bị vậy. Chơi game thỉnh thoảng giật đơ màn hình, haivl thì xem video xoay ngang bị lỗi ko xem đc.

bxv77
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bạn cho mình hỏi, nếu mình muốn update probam lên 1. 2. 3 thì có mấy cách, máyh down qua ota cứ bị treo rồi đứng máy và tự động tắt nguồn. Nếu down trên máy tính rồi flash qua recovery thì phải restore lại ứng dụng hả ae? Có cách nào update mà ko phải restore lại ứng dụng ko?
@bxv77 Ko có bạn. Backup lại ứng dụng = titanium backup rồi restore lại. Nhanh mà

vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
@bxv77 Bạn vào xda tại về rui flash wa recovery cho lẹ. Mình toàn làm thế chứ mình ko up wa Ota.chi cần wip David.... Là dc. Ko wip data nha

Vừa cài rom Miui. Giao diện như iOS. Nhìn rất đẹp.:3
Mợ thím @Gấu Arrow nhanh vỡi =))
mới đọc cái tin official release =))
còn nhiều bug vậy mà cũng release đc -_-
@GenieLeo 😆
Chia sẽ cho các bạn là niềm vui của mình =))
Bạn nào đang xài rom MIUI cho mình xin chút nhận xét về rom này với? Sẵn cho mình xin link download lun :3
@koller1994 Mình cài đc nửa ngày thấy chả có gì. Giao diện hơi giống iOS, ít tùy biến, chưa cài các ứng dụng từ google (lịch, nhạc, chrome, gmail, keep...) mà thay = các ứng dụng khác từ Tàu Khựa.😆
@Phạm Bá Minh Flash thêm safe gapps vào là đc mà, trình nghe nhạc của MIUI khá tốt, tự kiếm cover và lyric cho mình
@GenieLeo Nhưng nó thay hết 1 lượt ứng dụng gg = ứng dụng của nó. Muốn xóa đi cũng chả đc.
@Phạm Bá Minh Flash gapps là cài được hết thôi

Cái dở của rom này lày trong phần music nó load hết mấy cái nhạc chuông của mình , một số game như samurai mình cài file Apk thì nó ko cho mình cài , bắt phải vào store tàu khựa cài.game cái đc cái không ...copy paste vẫn chưa còn tiếng tàu.. Nhìn chung chỉ để trải nghiệm giao diện giống iOS , vẫn còn nhìu bugs phải fix trong phiên bản tới

@hunny_123 Bạn tải miui ở đâu vậy
mgvadk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Kernel 2.7 có hay bị treo ở màn hình khóa nữa ko mấy bạn
Trời. Ơi. Link miui đâu rồi bác ơi
Update 16.03.2014

_Đối với các bạn dùng MIUI: mình nhắc lại là nên cài ứng dụng từ những rom trước bằng Titanium Backup Pro nhé, và Gapps hoàn toàn cài được, chủ yếu các bạn phải tự tìm hiểu thôi 😆

_Update Gapps 16..03.2014
Em
Mình xin link miui với
Hix. Link miui die rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019