Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[N7 2013]ROM + Kernel Android KitKat (Update Blinkfeed HTC Sense cho Nexus 7 [Trang 39])

Gấu Arrow
3/1/2014 11:10Phản hồi: 915
915 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ae cho hỏi lỗi cảm ứng và xoay màn hình xuất hiện trên tất cả các máy hay hên xui thôi?Fix được chưa?

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
@phong1781992 Tuỳ thôi bạn à.máy mình thì ko thấy gi.chỉ có điều cảm ứng để máy trên bàn mà chọt chọt thì hơi kém.còn lại ok.
SKK0801
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao app youtube ko có 1080p nhỉ
vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
Box dạo này chán wa ta. Ae đang dùng rom gi có gi hay chia sẻ ae với chờ probam update mà ko thấy chán ghê.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
@vansy88 Bác vẫn chưa hài lòng vs probam 1.3.5 à? Update j nữa?

Sent from my GT-S5830 using Tinhte.vn mobile app
vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
@Phạm Bá Minh Thấy mấy ah khác lên hết 1.3.6 zui mà mình chưa có nên....

@vansy88 Giờ chỉ chờ L chính thức thôi. 😁

Sent from my GT-S5830 using Tinhte.vn mobile app
SKK0801
ĐẠI BÀNG
10 năm
rom pa cập nhật hàng tuần thấy rất ổn
tuanhuycmbk
ĐẠI BÀNG
10 năm
vẫn dùng CM 11, tối up thử bản L xem sao
tuanhuycmbk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã up bản L, nhìn chung giao diện tương đối đẹp. Tuy nhiên hạn chế mốt số ứng dụng và game!
dạo này anh em không nghịch nexus 7 nữa hay sao mà yên ắng thế.
Bản L bị lỗi copy ở chế độ MTP và không thể download đc bằng trình duyệt.
Có ai bị lỗi sạc chậm k. 10 tiếng mới đầy đc dù đã thử thay sạc thay cáp thay cả bản rom rồi mà vẫn chậm
songgio100
ĐẠI BÀNG
10 năm
@daddyphung92 Mình đang dùng cáp sạc và củ sạc pisen , thời gian hơn 3 tiếng , ban đầu mình cũng giống như bn z , củ sạc 2A

Máy mình 2 hôm nay tự dưng để qua 5h đêm tụt mất 10% pin. Trước toàn 0-1%. Các bác có ai bị ko?

vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
@Phạm Bá Minh Bạn đang dùng rom gị thế.trước mình dùng probam cung bị thế.sau mình flash lại ko sao nữa.
@vansy88 Mình dùng CM11 milestone 8. Mình mới cài nó 2 hôm. Cũng đoán do bản rom này nên vừa cài lại bản stock sau 3h chưa thấy tụt % nào. Trước dùng bản CM11 M7 ko bị mà bản M8 bị sao đấy. Hay do phần mềm nào trong máy.
vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
Mình bi do cái dịch vụ của google play.sau cài lại rom thì ko thấy gì.mình cũng dùng wa rom cm đó thấy cũng ok.

@vansy88 Mình thì vẫn onscreen đứng đầu. Bây giờ bạn đang dùng gì? Prombam 1.3.6 à?
vansy88
TÍCH CỰC
10 năm
@Phạm Bá Minh Uhm mình dùng probam thấy khá ổn.pin cũng dc.
game666
ĐẠI BÀNG
10 năm
bản mới 4.5 của Flo bác nào dùng chưa
@game666 Đâu ra vậy bạn? Android L à?
@Gấu Arrow cho mình hỏi là bản CM11 download trên trang chủ của CM hả a? Link ở trên tải không được nữa
Có ai dùng Android L chưa =))
M flash kernel exlementalx 2.14 . cho m hỏi là làm thế nào để kích hoạt usb otg??? Trong tùy chọn của kernel m có chọn "Enable usb otg+charge mode" flash xong cắm usb vào k thấy gì cả. Lúc trước m cài mấy phần mềm hỗ trợ đọc usb otg thì máy cũng có nhận, đọc dc. Nhưng k mấy hiệu quả, hay lỗi nên m flash kernel thử xem sao.
darklove129
ĐẠI BÀNG
9 năm
sắp lên được Android L rồi, mọi người lập topic share kinh nghiệm đi
hóng root android 5.0
tbuzz93
ĐẠI BÀNG
9 năm
E xem trên m.hdonline.vn mà bị vậy có ai biêt tại sao k ạ ??? Bị lâu lắm r e đag xài phiên bản 4.4.4 và nova launcher + mặc định

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019