N8 lên Belle chọn hình ảnh làm hình nền co hiện tượng lạ

giadatnet
18/2/2012 1:52Phản hồi: 11
Nhờ cao thủ giúp đở khi máy N8 của mình lên Belle thì vô cài đặc hình nền chọn hình ảnh thi xuât hiện trong mục hình ảnh có nhiều hình màu đen hoặc màu xám rất khó chịu. Trong khi file hình trong the nhớ thì không có những hình đó, mình cũng chẳng biết nó ở chổ nào để xóa đi, N8 của các bạn có bị như thế không. Khi list hình ảnh để cài thì rất khó chịu với mấy cái hình đó, ngày trước sài anna đâu có thấy hiện tượng này đâu mong cao thủ giúp mình với cảm ơn nhiều.
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai mà chẳng có đó là các file rác đuôi jpg , png ....... Nằm trong các ổ thôi , nếu nó nằm trong thư mục hình ảnh thì sẽ hiện ra bộ sưu tập cho bạn , còn nếu ko nằm trong thư mục hình ảnh thì sẽ ko hiện ra bst cho bạn đâu
haopro
TÍCH CỰC
12 năm
... chuyện đó cũng bt .. đó là các file png trong các thư mục của 1 software nào đó, nhiệm vụ của các file đó làm cái giao diện của các software ... vidu nhu soft ttpd chẳng hạn .. khi bạn cài nhìu skin thì sẽ bị như vậy
Những file hình bạn nói là nằm trong apps nào đó...Và khi bạn muốn chọn hình ảnh (từ homescreen hay từ 1 app) làm hình nền hay gì đó thì máy sẽ quét hết các ổ đĩa & dĩ nhiên sẽ dính luôn các file hình đó...Nếu bạn mở bộ sưu tập bthường thì đâu có đâu, đúng kô?...Kô nên xóa...vì khi bạn mở app mà có chứa file hình mà bạn xóa có thể sẽ bị lỗi, kô dùng đc nữa đó... ^^
mrthanhhd
ĐẠI BÀNG
12 năm
tui cũng thấy nè
đang tìm cách xoá đi cho đỡ ngứa mắt 😁
Belle khi bạn xem hình ảnh bình thường ở bộ sưu tập thì bạn chỉ xem được những hình lưu trong mục Image thôi nhưng khi bạn và tùy chọn thay đổi hình nền thì mọi hình ảnh có trong điện thoại hoặc thẻ nhớ là Belle sẽ liệt kê ra hết cho dù bạn lưu hình ảnh đó ở đâu đi nữa. Đây là cái khác biệt của Belle so với Anna.
nếu xóa đi thì 1 số pm sẽ ko chạy dc nữa đó bạn
gtnmr1975
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái của tôi khi chọn hình nền thì nó hiện ra mấy file ảnh hỏng, không biết tìm nó ở đâu mà xóa, với lại kể từ mấy tấm hình jpg bị hỏng đó trở đi thì những tấm hình bình thường khác không thể chọn làm hình nền được, muốn lấy hình bình thường đó làm nền tôi toàn phải vào trong bst rồi chọn cài làm hình nền thì nó mới chịu :x
Đó là điều bình thường. Nó sẽ không xuất hiện trong bộ sưu tập của bạn đâu. Ai chả bị thế khi cài nhiều soft.
hunghg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chịu khó mở Xplore lần mò trong ổ C,E sẽ xóa được khoảng 2/3 những hình ảnh này đấy,mình đã xóa được nhưng không nhớ ở mục nào nữa(cứ mở lần lần sẽ thấy phai ảnh với dung lượng nhỏ và tập trung 5-7 ảnh một chỗ).Và mình cũng đã thử tất cả mọi ứng dụng các tiện ích sau khi xóa ảnh đều bình thường.
dùg kái End Clear dọn rác đi.nó sẽ zúp bạn xoá bớt các file và hình rác thừa nthế đấy.mình thử rồi dù kòn vài hình chắc k xoá đc vì dùg cho vài ứng dụng pm/.thườg là các hình này nằm trog C
giadatnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho minh xin key spb 3d nhe cam on nhieu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019