Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

N82- Thắc mắc Music player ko update nhạc được !!!

mhmusic
31/5/2008 19:17Phản hồi: 36
Mình đang sử dụng N82 đen, vừa mua luôn, nhưng buồn wá 😔
Vì chép khoảng 300 file nhạc, nhưng khi vào Music player để update thì nó ko add được đầy đủ 300 file nhạc, chỉ add được khoảng dưới 100 file

Có ai giúp mình với.Help ! cho em xin giải pháp nhé :nerd6bs:
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Silver Star
ĐẠI BÀNG
16 năm
hong biết N82 sài cái gì hình như Realplayer thì phải
mình sài 6120 chạy Realplayer
củng bị tình trạng tương tự của bạn
nhưng của mình thì nó ko update thư viện luôn, ko nhấn dc phím nào hết ngay cả phím "thoát" củng ko nhấn dc.
nghe trong Gallery thì ko có vấn đề gì
anh em nào biết thì chỉ giúp với
mhmusic
ĐẠI BÀNG
16 năm
Real player thì mình chưa xài, nhưng N82 có sẵn cái MUSIC PLAYER của máy, có phần Refresh để update bài mới, nhưng chờ mỏi mòn mà nó vẫn ko refresh đủ bài cứ 99 là nó đứng yên T_T
huuquan27
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình xài N95 8bg cũng bị như bạn . không biết lỗi gì nửa
Mình đang xài con N82 Silver vẫn cập nhật được bình thường mà.Sau khi chép nhạc vào máy, mình mở phần Âm nhạc/Nghe nhạc/Nhạc/Select/Update. Mình update thấy ok mà
Mình xài con N82 đen nè, refresh vẫn update bình thường mà đâu có gì. Của mình nó add đủ 144 bài nè. Đâu bạn thử vào Factory setting rồi restore lại máy xem.
Vẫn sài bình thường. Sau khi kết nối với PC ở chế đô USB. Bạn copy nhạc vào thẻ nhớ. Sau đó vẫn để nguyên cab ngắt kết nối USB trên máy tính. Vẫn để nguyên như vậy bạn mở thư viện nhạc ra nó sẽ đòi Update. Bạn chọn update. Sau khi update xong bạn rut cab ra và chạy bình thường:angry6wn:
kimanh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn copy nhạc vào điện thoại bằng đường nào? Bằng cáp phải không?! Hãy thử copy bằng đầu đọc thẻ xem có còn bị không?
Mình copy bằng đầu đọc thẻ cũng ko update được. Ai biết chỉ dùm đi.
Cho mình hỏi thêm chút phần danh bạ điện thoại của máy khi mình vào danh bạ thì ko co số phải vào Lựa chọn/Danh bạ số/Danh mục sim mới có số điện. Nhưng khi có các cuộc gọi hay tin nhắn thì chỉ hiện số điện thoại còn tên mình lưu thì ko hiện làm nhìu lúc ko biết là ai( số đó đã lưu trong sim) .Ai biết chỉ mình cái này với
tuongmanh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Các máy chạy hệ điều hành thường danh bạ làm việc với máy để đảm bảo tốc độ nhanh và lưu được nhiều trường trong một tên.Trường hợp của bạn chỉ cần vào mục danh bạ sim như bạn đã mở được tiếp đó chọn đánh dấu hết rồi chọn copy đến danh bạ.Máy sẽ copy toàn bộ danh bạ từ sim sang máy.Khi lưu một tên mới trong danh bạ máy sẽ tự lưu vào máy chứ không lưu vào sim.N82 còn có một chức năng sao chép danh bạ cực hay là có thể đánh dấu toàn bộ rồi copy thẳng vào thẻ nhớ,máy có trục trặc lấy lại cực dễ dàng.
Mình sài N82 thấy phần nhạc chạy ngon lành nhưng mình không dùng phần mềm nghe nhạc của máy vì tốc độ mở chậm, nghe nhạc k hay, k phân biệt được các thư mục nhạc khác nhau lên mở nhạc chạy lẫn lộn. Mình cài LCGJukebox khắc hoàn toàn các lỗi trên. Nghe hay, phím tắt điều khiển cực nhanh, chuyển qua các thư mục nhạc khác nhau cũng cực nhanh.Bạn nào thích down về sài thử.Cài xong bấm thử các phím số từ 1 đến 9 sẽ thấy các phím điều khiển nóng của chương trình.Chúc vui
LCGJukebox_S60_3rd.zip
idemon
ĐẠI BÀNG
16 năm
mình xài n95 8g chép hơn 1000 bài vào máy refesh lại vẫn dc mà....
Bệnh này là con N81 mình bị lúc trước nè, cũng chép hơn 300 bài hát vào cập nhật (Refesh) là cứ chạy hoài, bấm dừng là mấy phím volumen,phím tắt nghe nhạc liệt lun , nếu mà máy bạn là chính hãng thì nên đi vào Nokia Care đi(trên đường Điện Biên Phủ, gần và đối diện bệnh viện mắt), xem coi sao,còn là hàng sách tay như mình bị chém 300 ngàn mà về vẫn bị. mình nhờ một thành viên gợi ý update lại firmware. nên khắc phục được tình trang này
Bạn đang xài pc suite mấy vậy. bạn nên xài pc suite 6.83 trở đi để có phần update software.
bạn gim cáp nối pc với dt trước cái đã rồi vào update. khi vào nó có 2 nút START->NEXT-> REINSTAL. đợi hơi lâu ah nha.
LƯU Ý quan trọng bạn ko nên rút cáp ra khi nó đang Update và chắc chắn là bữa đó khu vực of bạn ko bị cúp điện, hay trời giông gió mưa to dễ dẫn đến tình trạng mất điện. vì như thế máy bạn có thể bị mất nguồn và ko thể xài được nữa, nên làm vào ban đêm điện ổn định (nhưng ko có mưa to)

Chúc bạn thành công
To: tuongmanh. Bạn có thể cho mình key phần mềm đó được ko. Imei : 358984013881571. Cám ơn ban nhìu
To: longnicholas2003 . Máy của mình cũng đã update firmware phiên bản mới nhất rùi mà vẫn bị vậy bạn à.Bạn xem còn cách nào không cám ơn bạn nhìu
tuongmanh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mấy hôm bận k vào mạng, nay mới gửi lại code cho bạn được. Code của máy bạn là 9517.Chúc vui
Ah chắc là do có bài hát nào đó bi lỗi chăng.bạn thư format thẻ xong copy 1 lúc hơn 300 bài vào máy xem.cách này là do HNAM chi mình khi đem đi bảo hành nhưng co hội chỉ có 60% thành công thôi. bạn ráng update lai 1lan nữa xem. trong wa trình update ráng đợi cho đến lúc Elipse times 15minute hoàn tất lun nha.
chúc bạn thành công và găp may mắn
bác tắt nguồn khởng động lại là update oki liền bác ạ.chúc bác thành công:yes4lo:
Nói chính xác bạn phải làm như thế này này.
Nó không nhận hết được là do bạn chưa cập nhật (làm tươi) lại danh sách thôi.
Menu>Am nhac>Nghe nhac>lua chon>cap nhat
the la OK:angry6wn:
tắt máy mở lại xem sao.rồi vô uodat lại
bạn Sử dụng Phần mềm Music theo máy mà sài .. nghe âm thanh chuẩn hơn .. _ vấn đề bạn không updat được là do trong số 300 bài nhạc đó ... có 1 hoặc vài bài bị lỗi ..... nên bạn không updat được ... ..
Mấy anh ơi ! con n95-8gb của em từ khi update lên fw 30.0.18 cũng bị trường hợp y chang như máy của chủ topic nè! cứ refesh thì được có 360 (music của em là 425) rồi đơ luôn, bấm stop nghe đc nhưng ko chỉnh volume đc, mấy phím tắt trượt phía trên của máy bấm ko đc ( đơ luôn) restar lại máy thì zô coi nhạc bị dấu ! bắt phải refesh lại! hu hu
Giúp em với! khổ mấy ngày nay rồi
petiumvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
Lúc mua máy,cho thẻ vào máy,bác có format thẻ không ?
N82

Cho minh hỏi mình dùng N82 mà sao thấy nó chậm chậm trong nhiều thao tác, có khi còn đứng luôn là sao?
Khi bị vậy đành phải nhấn nút đỏ( kết thúc cuộc gọi) để ra màn hình chính. Hix nghe nói RAM nó tới 128Mb mà, xử lý chậm vậy:sad9cd:
petiumvn
ĐẠI BÀNG
15 năm
bạn xài thẻ mấy GB,bạn cho nhạc vào máy có nhiều không ?
mình chưa cài xong! nhưng thấy thiện chí của bạn là những mở mang cho mình! mình cảm ơn bạn nhiều nhiều!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019