N86 không sạc pin được

khaiminh700
13/6/2011 12:52Phản hồi: 17
:mad: lại là cai n86 8mp của em..không biết nó già quá hay e không biết sữ dụng nó nữa.
em đang xài ngon lành...đùng một cái...con "dế" của em nó không chịu đá nữa..nó nẳm lăn ra đó.
e sạc pin hoài mà không thấy pin vào
e sạc từ 11h khuya tới 7h sáng mà vẫn không đầy...lý do đó thật sự làm e phát hoảng với con " dế " 437$ của em.
sạc pin như muốn hư vậy a1k mà chả thấy báo pin đầy gì cả...em ăn không ngon ngủ không yên đây..các pro giúp em với....tinhte ơi....! lên tiếng giúp em..thank pro
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn thử đổi cục sạc xem sao? Hoặc có thể đổi qủa pin khác rồi sạc thử.
Mình vẫn nghĩ máy của bạn bị ăn nguồn ngay từ lần đầu bạn hỏi.

---------- Post added at 08:03 PM ---------- Previous post was at 08:01 PM ----------

đã đăng ký cer và key để hackphone. Bạn cố gắng chờ nhé! Khi nào có tôi up lên đây cho. 😃
có lẽ em đt của bạn hỏng phần cứng thật rồi. Cứ thử đổi cục sạc khác như linhthuy tư vấn xem thế nào. tiếp tục cập nhật tình hình em nó lên đây nhé.
thu cai lai firmware xem.neu up firmware ma ko dc,thay pin kung ko dc thi tot nhat la mang dt len nokiacare de kiem tra.co le bi an nguon that :sleep:
hầu hết lý do và cách khắc phục thì anh em đã nêu ra hết rồi,mình ko còn gì để nói,nhưng có cách này mình nghĩ bạn nên thử,đó là nên đem đi sạc ở 1 ổ cắm điện khác xem thử,trc mình sạc con dt ở cái ổ cắm kia đợi mãi mà nó ko đâỳ,sạc tới sáng luôn vẫn ko đâỳ trong khi bt chỉ sạc hơn 2 tiếng là nó đầy rồi,ổ cắm vẫn có điện nhé,găm quạt vẫn chạy nhưng ko hiểu sao nó lại như vậy,chỉ bị 1 cái ổ cắm ấy thôi,mình sạc những ổ khác trong nhà đều ok ko vấn đề gì,bạn thử đi nhé,hoặc thử tắt nguồn dt rồi sạc nhé,ăn nguồn cách mấy bạn tắt ẻm đi rồi sạc thì vẫn phải đầy thôi,nếu ko dc nữa thì đổi cục pin,ko dc nữa thì còn 1 cách cuối cùng đó là sang box rao vặt tiễn ẻm lên đường thôi
thank mấy pro nhá...em sẽ thử hết tất cả các cách mà pro đưa ra rồi em se báo cáo tình hình cho các pro giúp e.
Yêu cầu thử cách này trước . Máy sử dụng 1 thời gian ko lấy pin ra có thể gây lỗi fw hoặc chạm main . Thử lấy pin ra nửa tiếng cho vào rồi sạc thử xem .
day cung la mot y kien hay nhi..thank pro
sao rồi bạn dc chưa
Hồi hộp quá .............
uhm! Anh cũng hồi hộp như các chú nè :p
Sao rồi chủ thớt?
hiza...thật đáng tiếc pro ạhh..nó vẫn nằm đấy..sạc cả 8 tiếng vô đượcít piin ah...không hiểu bị gì nữa pro....sạc haòi chả báo đầy gì cả..huuuu..tiêu oy`
cho nó đi viện đi bạn ah. nếu ốm nặng quá thì bán nó đi 😁
không nên đem máy đi viện . Bạn nên mượn một cục sạc của máy khác . Ko cần giống cục sạc đó củng được . Nhưng nếu sạc của mấy máy s40 thì hơi lâu . Còn nếu như đt bị ăn nguồn khi sạc lâu như vậy đt sẽ rất nóng . Vấn đề nửa có thể do pin của bạn có vấn đề . Hãy kiểm tra kỷ nha .
như pro đã nói...e đã tút cho nó hết 3 cục pin rồi đấy ạhh ....e thấy một điều khác thường là tại sao e để pin cũ vào sạc vẫn không vô lun..e sạc 1.5tieng..vẫn không nhút nhít....e nghi vấn đề ở đây là nguồn điện ,tiếp xúc kém,,ko the vào pin....như a kia đã nói chắc bị ăn nguồn rồi..ỏ la cái HDH cũ rích ấy muốn thoát ly....e định đi sang tiệm cập nhật PM mới cho nó..vậy có nên ko mấy pro ...
xách cục sạc khác sạc thử xem . Cập nhật pm thì ở nhà đi đâu cho xa . Cần gj cứ hỏi ae chỉ cho .
hả. cập nhật ở nhà luôn hà pro....làm thế nào chỉ em với pro...làm ở nhà mạng chạp chờn lm,liệu có ổn không pro
ổn cả . Thứ nhất pc cài winxp hoặc win7 . Thứ 2 tải phoenix va navifirm về .Phoenix dùng để chạy fw .Navifirm dùng để tải fw . Trợ giúp chi tiết pm yahoo vanthoi1991

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019