(N9-HELP) - Phục hồi icon avatar tròn trong danh bạ,k kết nối đc internet mạng 3G, xoá fileboxroot !

tInhQoflOvE9x
15/5/2012 7:41Phản hồi: 12
1/// Hum bữa mình tải N9 TQweak vr 5.8 về cài có nhiều hiệu ứng thích thật, nhưng có cái mình cài, thấy k múm dùng mà sao cài nó lại hiện trạng ban đầu lại k đc! híc
vd như cái avatar danh bạ, mình cài phóng to hình ảnh, sau đó múm cho nó nhỏ trở lại, cài lại rồi reboot nó lại vẫn y như thế, vs cái hình ảnh các avatar trong danh bạ, lúc đầu là những hình nằm trong khung tròn, còn bây giờ lại trở thành hình vuông cả! có làm sao cũng k hết! híc

2/// Hum qua mình dọc cái Terminal sao mà giờ kết nối vào mạng 3.5, 3G đều k đc, cứ báo là "không thể kết nối vào internet" híc, mà cài lại mạng GSM 2G lại vào đc! híc

3// Vs làm sao mà giờ xuất hiện thêm cái fileboxroot, múm xoá lại xoá k đc!

tức quá, mình khôi phục cài đặt gốc cũng k mất, mình thử dùng chương trình xoá điện thoại trong "cài đặt/còn lại/xoá điện thoại" để đt tự động xoá một buổi trời mà vẫn k có kết quả gì hết!

mình đã hy sinh hết các ứng dụng cài vào rồi mà giờ vẫn tồn tại cái hiện trạng trên!
mình bị tai nạn giao thông đang phải ở quê! k lên lại tp đc!
k thì mình đã ra Care hay Xuân Hồng mobile cho mấy a quen ở đó flash lại giùm mình r.
giờ chán quá, k biết làm sao cho như trở lại ban đấu nữa! mình đọc cách flash trên đây mà k hĩu gì hết!
Ai giúp mình vs! huhu
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đây là thủ thuật gì vậy
thủ thuật gì đâu!
mình nhờ giúp đỡ mà!
lại còn bắt bẽ!
pùm!
ai giúp mình vs! huhu
longthhb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tInhQoflOvE9x ý của bác vip là bác post sai mục. những bài ntn thì post sang mục hỏi đáp bác hiểu chưa. tất cả mọ người nên ý thức 1 tí sẽ tốt hơn.
cái tweat trước khi dùng nên backup lại trước có gì thì restore mới được chứ bây giờ bạn dùng nó nhập lệnh lung tung sữa file hệ thống rồi giờ biết lỗi ở đâu mà lần, game app cũng hy sinh rồi tốt nhất là bạn nên flash lại.
còn việc flash nếu không rành bạn qua topic flash tải về cài flashser 3.12 rồi cài thêm foerever của bac solie cho dễ, tải pr1.2 cả File fw và Emmc luôn là ok
khổ thân bạn quá
đây là do tai nạn chắc rãnh ăn rồi ngịc N9 đây mà 😃
vọc nhiều mà ko cẩn thận flash cài lại apps mệt lắm
bị 1 lần hút chết rồi 😁
Cái này Flash máy lại mới hít bạn ơi..mình cũg bị như bạn cài Qtweak,giờ flash lại sạch sẽ và bt lại oì..^^!
lấy độc trị độc bạn ơi. Cài lại N9qtweak, backup rùi restore lun....sẽ mầt cái filebox root.
còn vái avatar hình như cũng có h.dãn rùi bạn tìm đọc lại nhé.
vấn đề ko vào mạng 3g đc, bạn thay sim khác coi, k.tra sóng...ko đc nữa thì flash nhé.
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy của bác lắm bệnh quá, theo e tốt nhất là flash lại cho lành, bác vào đây đọc này, bài này e thấy hướng dẫn dễ hiểu nhất trong tất kả luôn, bác đọc hết 1 lượt, chọn 1 cáh sau đo vừa đọc vừa làm từng bước sẽ thấy cực kì đơn giản. Nếu bác ko làm đc thì down những thứ cần theiét trong bài viết về e hướng dẫn bác flash qua teamviewer 😁
http://www.tinhte.vn/threads/1121909/

[Chia sẻ]: Các phương pháp update FW và MMC cho N9 ( OTA, NSU, FLASH ) | Viết bởi ___Gon___

Hiện Nokia đã cho ra phiên bản PR1.3, cách này vẫn có thể dùng bình thường nhé, down đúng phiên bản mình cần là ok. Chúc thành công ! _________________ Nokia N9 là một smartphone sử dụng hệ điều hành Meego…
tinhte.vn
@fe_hanghieu bạn đflash đc rùi hử. Bạm CtTyD hdẫn bạn wa teamview à. Chúc mừng bạn, ả cho mình hỏi bạn gõ lệnh xong mới cắm máy hay cắm xong mứi gõ.
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ThuyDung9x Uh mình flash liều fats tại đợi bác ý lâu quá nên mình tự đọc trong topic kia, thấy topic đó nói dễ hiểu và đấy đủ nhất b ah.
B flash = flash4ever ý, b chọn link tới fw và mmc theo hướng dẫn, sau đó chọn mmc (theo mình thì chọn mmc là cách flash sạch sẽ và tốt nhất - flash mmc là flash cả fw và dữ liệu).Sau đó bạn ấn "Start" luôn (chưa cần cắm đt), nó hiện lên dòng "Suitable USB device not found...." thì hãy tắt điện thoại đi, sau đó cứ bình tĩnh mà cắm đt vào (ko cần ấn j thêm trên mtính) rồi mtính tự làm các công việc còn lại bạn ạ, ko cần đụng chạm j hết 😁
Khi hoàn thành cái bảng đen sẽ tự động biến mất, nhưng bạn nên chờ máy khởi động lên rồi thì hãy làm j thì làm :D
@fe_hanghieu mình cứ thắc mắc sao chưa cắm đt vào thì biết sao đc máy có đúng fimware ko nhỉ.
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ThuyDung9x Thực ra là khi down bạn để ý, down fw = hoặc cao hơn fw sẵn trong máy bạn là đc, nếu ko sẽ báo lỗi ko cài đc (cái này mình chưa dính vì mình chọn fw = fw cũ máy mình 😁 ), bạn cứ làm thử đi ytâm ko sao đâu, đơn giản lắm mà :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019