N9 không nhận sim vietthel

18/3/2012 16:13Phản hồi: 6
Tình hình la máy của mình vẫn dùng sim mobifone.dùng bình thường ko có vấn đề gì sảy ra.nhưng khi mình lắp sim vietthel vào dể sủ dụng.nhưng khi mình lắp vào lưướt web gọi điện thì chỉ dc 5 đến 10 phút thì máy báo ko nhận thẻ sim.mình tháo sim vietthel ra rồi lắp lạ thì y chang dc khoảng 5 phút thì máy báo ko nhận sim.tháo ra lắp sang máy khác sài bthuong. N9 lắp sim mobifone lại thì ko có vấn đề gì cả chỉ bị cái là ko nhận sim mobifone thôi.ko biết là lỗi do đâu.có bạn nào gặp trường hợp tương tự ko nữa. Có bn nào biết cach khắc phục ko

---------- Post added at 11:13 PM ---------- Previous post was at 11:10 PM ----------

xin lỗi ( N9 không nhận sim viethel chứ ko phải mobifone)
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuyện lạ đời này. Sim VT hay Mobi thì có ảnh hưởng gì đâu. Có chăng thì cai sim ấy bị lỗi hay lúc cắt bị hỏng (nếu nguyên bản ko phải là mini sim) thôi! Mình dùng Vietel này, 2 cái liền, 1 cái ít dùng, đều là sim cắt ra từ sim to cả. Dùng từ khi mua máy có sao đâu !
mình bỏ qua máy khác chạy phà phà chứ có vấn đề gì đâu.chỉ khi lắp vào N9chạy dc lúc thì máy báo ko nhận sim.co lẽ choc chẹc nhiều qua bị lỗi rồi
sim của bạn chỗ miếng đồng rất to phải không? sim của mình cũng thế lắp máy nào cũng nhận trừ N9, ban đầu còn tưởng N9 hỏng, h làm lại cái sim khác cắt ra đút phát nhận luôn bạn à hi, sim của mình cũng đc khoảng 3 năm rồi 😃
Cắt sim lệch chắc...............................
Cắ sim lệch thì sao lúc mới bỏ vào máy thì ko có vấn đề.vấn đề là ở chỗ được chừng 5 10 phút thì máy báo ko nhận.
em cũng chẳng biết do đâu nữa.bỏ qua máy khác chạy bthuomg ko có vấn đề gi.
Thế mới lạ chứ hixhixhixhix
Mình set lại máy thì ko còn bị như trươc nữa.mãy hay bị đơ và ko dc mượt như trước nữa.khi nào đi off chắc fải nhơ cảo thủ sử lý hộ mất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019