[N9]NITdroid 4.1.1 Jelly Bean Alpha 5 "Gyla"(new update 18/10/2012)

21stAugust
31/3/2012 4:45Phản hồi: 1.837
1.837 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã có thể xem đc tình trạng pin bằng 1 ứng dụng
ái chà phức tạp hèy,quả này phải có máy tính mơí chiến được
Cái vụ cài hình nền động có được không QA?
@kaothenhi sent mình vài hình với,ngại kiếm quá
Hi cám ơn Kut3_prince_9x nhiều mình đã cài được android rồi, sài cũng được lắm. Hy vọng sẽ fix được lỗi nghe gọi đt.
Ặc, mỗi lần hết pin chờ nó hồi lại lâu quá, mặc dù đang boot ở bên meego cũng thế.
không hiểu vì sao android nhiều lúc cảm ứng cứ cứng đơ ý nhĩ, trượt lướt ứng dụng mà nó toàn mở ứng dụng.. đồi khi boring quá hic. chỉ cần đàm thoại nữa là có thể để android chạy được rồi, mỗi lần cứ dùng android xong thì phải chuyển lại meegoo_O
@singforpain dùng N9 mà mong cho android ổn định để dùng luôn thì tốt nhất nên bán đi để mua 1 máy android chính cống
@kut3_prince_9x Chú 9x này phát biểu vớ vẩn quá, chứ chú muốn ngày càng nhiều lỗi để chú fix hả? trc khi phát biểu nên suy nghĩ lại nhé anh đang sử dụng N9, rất thik meego về nhiều điểm... nhưng mỗi từ điển rất cần lại không có hoặc có nhưng ko đủ nhu cầu. đó là lý do tại sao anh lại chuyển sang android để sử dụng từ điển..chú là chủ topic mà chú phát biểu làm anh nản vô cùng, chú không muốn android chảy ổn định trên N9..chú muốn android vẫn có lỗi... vậy chú hàng này cập nhật thông tin fix lỗi để làm gì..😔 thật khó hiểu
@singforpain lỗi có hạn,sao mà bày ra thêm lỗi đc,nhưng lỗi nghe gọi thì đến N900 là bó tay rồi,k biết N9 có fix đc hay k nữa,khả năng cao là chỉ có thể để chơi game thui
@kut3_prince_9x OK chú em, thế này mới tốt nè, anh chưa sài N900 bao giờ nên ko bít là chưa fix đc lỗi nghe gọi. mong là N9 sẽ fix đc..android vậy là quá good rồi
hoaiinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
mìh cài đươc òy nhưng ko boot vo androi được pùn , ngồi nguyên cứu từ chiều tới giờ . :oops:
@hoaiinfo Trên‡1 có cách khác phục được lỗi đó rồi bạn.
caran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thấy nitdroid fix thêm lỗi nhỉ, đang mong fix được lỗi nghe gọi. khống cú phải reboot liên tục này chán quá.
@caran đây là lí do tôi không phải là người duy nhất muốn android chạy ổn định...
Bao h moi' co' ban? Full day...? Bao h moj' dx. Xaj android hoan chjnh? Day... Hjzhjz
Ko dow đc Flasher
caran
ĐẠI BÀNG
12 năm
tèo rồi, máy để hết pin, giờ sạc không vào. ai có cách để khắc phục không..
cứ sạc đi được 5phút thì giữ nút bật nguồn, rồi nó sẽ tự vào meego, ko hiểu do may mắn hay gì tôi bị 3 lần hết sạch pin nhưng làm vậy đều được.
@TRUONGKIMLUU Không phải may mắn đâu bác ạ.cứ cài nitdroid thì sẽ bị như vậy.nên hạn chế để cạn pin kể cả khi đang boot ở meego
Giải nén Nitdroi bị lỗi...
Không biết copy vào MyDocs kiểu gì 😁
Bạn nào hướng dẫn cụ thể hơn đc ko? Mình Up lên PR1.2 bị lỗi nhiều quá, thường xuyên mất tiếng, đơ màn khi chơi game...
caran
ĐẠI BÀNG
12 năm
hihi máy đã chayk rồi, cám sạc liên tục 3 hôm liền. tính thời gian khoảng 48h, đến lúc đèn xác nháy liên tục tức là pin đã đầy và có thể khởi động lại máy được rồi. hu hồn tí nữa mang lên care,
@caran k cần cắm sạc đâu,vì có cắm nó cũng chả nhận pin,để máy nghỉ tầm 1-2 tiếng bât lại là đc
thích caì qá đi mà khôbg biết làm sao để cải hết. Mình ở Vĩng Long hixxx bùn ghê
Mong là sớm fix được cái khoản pin này, mỗi lần boot qua lại cho đỡ nhọc :oops:

rõ ràng là vừa chơi game vừa sac pin, thế mà ki reboot lại vẫn tèo. mệt thật đấy 😔
@kaothenhi máy mình vừa chơi game vừa sạc có sao đâu nhỉ,boot lại thoải mái
thêm một điểm nữa. Chơi game giả lập, lúc trước nó tự save các màn chơi của mình. giờ cứ mỗi lần vào là chơi lại từ đầu.
Có cập nhập mới gì về vụ Android này chưa các bác ;)
có bác nào fix đc lỗi ko vào đc facebook trên meego khi cài android ko :-s
Tự nhiên gần đây ko dùng đc WinSCP mới đểu, chẳng thể vào đc, chủ thớt nói rõ giúp cái phần dùng nano để cài WìFi với, ko hiểu ý bác trong bài hướng dẫn là sao. Cứ mở Terminal rồi gõ 2 dòng Code này vào là chạy đc WiFi à? Nói rõ cho mình phần này với vì tạm thời ko vào đc WínSCP:
apt-get install nano

Code:
nano home/nitdroid/data/misc/wifi/wpa_supplicant.conf
@StarF4ll bác vào SDK conections xem lại địa chỉ IP của máy là bao nhiêu, N9 của e thi thoảng bị thay đổi. lúc thì 192.168.0.100 lúc thì .101, .102....😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019