[N9]NITdroid 4.1.1 Jelly Bean Alpha 5 "Gyla"(new update 18/10/2012)

21stAugust
31/3/2012 4:45Phản hồi: 1.837
1.837 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Là sao ^^. Muốn chép file vào MyDocs, đơn giản nhất là bạn kết nối N9 với máy tính, chọn chế độ dùng N9 như 1 ổ cứng rồi copy file từ máy tính vào N9 thôi, mặc định thì nó chính là MyDocs nên cop vào ko để trong thư mục nào.
@StarF4ll Bạn cho mình hỏi thêm 1 chút: Khi chép 2 file đó vào có phải giải nén ra ko hay ta giữ nguyên bản Zip???
Để nguyên ;)
@StarF4ll Đang muốn lên Nit lắm mà còn thắc mắc vài điều trên, thêm nữa là mình có cần dow FW về ko? Mình đã làm theo hướng dẫn ở #1 mà nó hiện lên như hình này... Sau đó thì không thấy đt khởi động lên...
@Bùi Văn Toàn bạn phải ghi cả đường dẫn nơi để fw và file zImage, ví dụ bạn để ở ổ E thì phải ghi là E:\fw.bin và E:\zImage
Không biết bản anpha3 có vật vã khi hết pin nữa không nhỉ.
@kaothenhi bác test đi
@kut3_prince_9x Hôm nay mới đang mò ở dưới quê lên, chưa nghịch được 😁
voiconlove
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản này nghe gọi được chưa vậy các bạn...????
@voiconlove chưa....có thì mình đã post ngay trên trang nhất rùi ^^
lai lai lai mạnh 😆
Mido8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản alpha 3 này đã nghe gọi nhắn tin, quay phim chụp ảnh, lướt web ổn định chưa bạn ơi ??? Muốn cài android mà chỉ sợ nó chưa ổn định cứ phải flash lại máy thì mất công lắm.
@Mido8x nghe gọi chụp ảnh thì chưa,còn lại ok hết rồi
cứ tưởng là bản open hjx. Vẫn là alpha e vẫn chưa dám cài
OMG..... nhìn thèm quá màk k biết làm 😔(
bữa ko phải care ... nhưng vẫn sợ
Lần đầu tiên đã Up thành công bản Alpha3. Tuy nhiên sau 2 ngày Test mình thấy còn lỗi nhiều lắm.
1. Chưa nghe gọi đc.
2. Lỗi không kết nối đc với máy ảnh.
3. Chạy 1 hồi bị giật (cực kỳ chậm), không mượt như mong muốn.
4. Không đồng bộ đc với tài khoản Google... ( Danh bạ không lấy ra đc).
5. Pin chạy chưa ổn định.
6. Có chế độ rung nhưng chưa bao giờ thấy rung 😆. Không có chế độ vừa rung vừa chuông. Không có cài đặt nhạc chuông do mình chọn.
Cơ bản sau 2 ngày mình dùng và phát hiện trên máy như thế. Còn lại thì tương đối ổn...
Bây giờ chỉ mong nó ra bản chính thức từ bỏ Meego luôn 1 thể... And vẫn là nhất 😁
@s0it0tbung no comment
@s0it0tbung Mình xin bổ sung một số lỗi:
7. Lỗi lúc quay lại Meego phải nhập lại username, password cho các tài khoản google, facebook
8. Vào facebook trong Meego bị lỗi không chạy được
9. Xung đột giữa Meego và Android một tý
longthhb
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thấy me gồ vẫn dễ sử dụng hơn.có điều hơi ít app nhưng em cũng trả dùng gì nhiều nên cũng ko thấy thiếu. ngày trước sài iphone 4. h sang dùng me gô. hôm qua cầm lại con iphone của thằng bạn mà em cứ vuốt vuốt từ trên xuống để tắt ứng dụng.=)) chết mất thôi =))
@longthhb Mua con máy cả chục triệu đồng mà ko khám phá hết chức năng thì lãng phí quá... Dù sao thì mỗi ng 1 sở thích, đôi khi "im lặng" không làm chuột bạch lại ngon 😆
ngocngo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thôi đợi nghe gọi chụp ảnh được thì up luôn 1 thể 😔
Alpha đã Mess đc. Mình đang Test Viber để cải thiện chức năng nghe gọi của bản Alpha 3 😁
Đ
Đồng với bạn này về trường hợp này. Ko phải Ip mà cứ cái nào cảm ứng mình gõ gõ 2 cái để mở màn hình. Vuốt trên xuống 😁
@ledonthao dùgn đa nhiệm wen, lần nào cầm con ip của thằng bạn cũng hỏi nó thóat ra làm sao trong khi tay cứ vuốt vuốt khí thế @@. thói quen khó bỏ =))

đã nhận đc tín hiệu voice call
@kut3_prince_9x Thế này thì ra bản beta rùi còn gì nữa nhỉ 😁
mấy hôm nay bận chả nghịch được gì, chán thật 😔
@kut3_prince_9x Vậy là có thể thoải mái nghe gọi trên android rồi, chỉ là bao giờ máy mình có thể ...
@tthanhminh03 Đừng vội mừng, chỉ có tín hiệu voicecall thôi, NO MICROPHONE YET..hahha
Các bác ơi đã fix được lỗi cuộc gọi, không nhận danh bạ, không sử dụng được camera chưa vậy... , nếu được xin chỉ giáo mình với.
Các ông thần ơi, không xóa đc Nit = lệnh rm -rf/home/nitdroid 😔(
Cài xong Nit đc vài hôm, đến hôm nay phát sinh lỗi mát
Đã làm theo hướng dẫn rm -rf /home/nitdroid để xóa nhưng không tài nào xóa đc... Bro giúp E với... Đang muốn Flash máy mà toàn báo lỗi không Flash đc 😔
@s0it0tbung đó chỉ là xóa thư mục của Android thui,còn muốn sạch hoàn toàn thì phải flash lại máy.
e cài xong r,reboot lại máy nhưng nó không hiện gì cả,ấn vol + cũng không thấy andoid lun
yeah!em cài được rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019