[N9] Thay đổi hình nền homescreen (Update 3 homescreen 3 hình nền)

accountvip
17/1/2012 16:18Phản hồi: 237
Update 3 homescreen 3 hình nền
Tạo 3 hình nền:
- 480x854, PNG và đặt tên meegotouch-desktop-bg <- Events page
- 480x854, PNG và đặt tên meegotouch-desktop-bg-launcher <- Launcher page
- 480x854, PNG và đặt tên meegotouch-desktop-bg-switcher <- Switcher page
Download file này
Bỏ ảnh và file css vào /home/user/MyDocs/Downloads/
Code:
devel-su
rootme
cd /home/user/MyDocs/Downloads/
cp -f libmeegotouchhome-default.css /usr/share/themes/base/meegotouch/libmeegotouchhome/style/
cp -f libmeegotouchviews-modified-default.css /usr/share/themes/base/meegotouch/libmeegotouchhome/style/
cp -f meegotouch-desktop-bg.png /usr/share/themes/blanco/meegotouch/images/backgrounds/
cp -f meegotouch-desktop-bg-launcher.png /usr/share/themes/blanco/meegotouch/images/backgrounds/
cp -f meegotouch-desktop-bg-switcher.png /usr/share/themes/blanco/meegotouch/images/backgrounds/
Reboot máy

--------------------------------------------------------------------
Update 3 homescreen 3 hình nền (Landscape)
Tạo 6 hình nền:
- 480x854, PNG và đặt tên meegotouch-desktop-bg <- Events page
- 854x480, PNG và đặt tên meegotouch-desktop-bg-landscape <- Events page (Landscape)
- 480x854, PNG và đặt tên meegotouch-desktop-bg-launcher <- Launcher page
- 854x480, PNG và đặt tên meegotouch-desktop-bg-launcher-landscape <- Launcher page (Landscape)
- 480x854, PNG và đặt tên meegotouch-desktop-bg-switcher <- Switcher page
- 854x480, PNG và đặt tên meegotouch-desktop-bg-switcher-landscape <- Switcher page (Landscape)
Download file này
Bỏ ảnh và file css vào /home/user/MyDocs/Downloads/
Code:
devel-su
rootme
cp -f libmeegotouchhome-default.css /usr/share/themes/base/meegotouch/libmeegotouchhome/style/
cp -f libmeegotouchviews-modified-default.css /usr/share/themes/base/meegotouch/libmeegotouchhome/style/
cp -f meegotouch-desktop-bg.png /usr/share/themes/blanco/meegotouch/images/backgrounds/
cp -f meegotouch-desktop-bg-launcher.png /usr/share/themes/blanco/meegotouch/images/backgrounds/
cp -f meegotouch-desktop-bg-switcher.png /usr/share/themes/blanco/meegotouch/images/backgrounds/
cp -f meegotouch-desktop-bg-landscape.png /usr/share/themes/blanco/meegotouch/images/backgrounds/
cp -f meegotouch-desktop-bg-launcher-landscape.png /usr/share/themes/blanco/meegotouch/images/backgrounds/
cp -f meegotouch-desktop-bg-switcher-landscape.png /usr/share/themes/blanco/meegotouch/images/backgrounds/
Reboot máy

--------------------------------------------------------------------

Restore
Download file này
Bỏ file css vào /home/user/MyDocs/Downloads/
Code:
devel-su
rootme
Reboot máy.

Talk.maemo.org​
237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pepocoyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
hihi 😁 thank bác hihi :D nhưng làm cái này phải chọn 1 tấm hình nào tối tối 1 chút :D chứ màu mè quá thì hơi mệt mắt 😔
RedT
TÍCH CỰC
12 năm
gỏ lệnh dài mệt quá... 😁
Đã có phần mềm chuyên dụng luôn rồi các bạn vào http://www.tinhte.vn/f407/thay-doi-hinh-nen-3-home-screens-cho-n9-de-dang-hon-bao-gio-het-1082723/#post14423569 download ! Người không bít tí gì cũng làm được tốt !
toanthe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm chán chê xong kéo xuống gặp đúng phần mềm này luôn 😃
Hình thì cũng đơn giản thôi.
Nếu để hình có màu dù sáng hay tối thì rất khó nhìn, các bác có thể chuyển nó thành màu đen trắng hoặc ngã màu về 1 màu nào đó. Đẹp mê li...
giờ em mới có thời gian làm. bác cho em hỏi như bác hướng dẫn một cái là tạo 3 hình, một cái là tạo 6 hình. làm theo cái nào vậy? dowload file css về giải nén ra hay đẻ như thế cop vào? nếu giải nén ra có 2 file cop luôn hả bác.thanks................
Đã làm thành công ! Nhưng tấm hình đang dùng chưa ưng lắm .Bạn nào có tấm nào đẹp share nha.
Khuyến cáo : File hình nên <800kb . Mình thử file 1MB không đc !
Bác thử chụp ảnh người thân rồi chuyển sang trắng đen xem, cổ kính lại dễ nhìn.
Mido8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay đấy,để mình làm thử xem nào ....!
luyen
TÍCH CỰC
12 năm
hi hi, mấy cái này thử chơi rồi lại quay về với background màu đen thôi, chứ cho hình vào nhìn rối lắm 😃
pcc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vừa mới làm xong, gõ dài quá sai tùm lum phải gõ lại 3 4 lần. Mình dùng tấm hình màu xanh dương sáng sáng, nhìn rõ hết.
Giờ ngồi vọc thử cái file kia như lời chủ tops xem sao. Hehe.
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
Hjx! Mình nhập lệnh nhiều đến nỗi thuộc lòng hết rồi mà nó vẫn hiện Can't start.... No such file or directory. @@ Đã thử mọi cách, resize file xuống còn hơn 200kb, cop đúng thư mục mà vẫn ko đc.
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
Đã thành công! @@ Yeah! Muốn về mặc định chỉ cần cop file css 2 vào rồi gõ chỉ cần gõ dòng cp thứ 2 à bạn.
Đúng rồi..................
SilverA
TÍCH CỰC
12 năm
Thành quả của e đây. Cám ơn bác nhiều.:X 2012-01-18_14-10-52.png 2012-01-18_14-11-18.png
Ơ sao ở đây lại có 3 hàng cp Bác ơi?

devel-su
rootme
cp -f meegotouch-desktop-bg-landscape /usr/share/themes/blanco/meegotouch/images/backgrounds/
cp -f libmeegotouchviews-modified-default.css /usr/share/themes/base/meegotouch/libmeegotouchhome/style
thks 4 share!
Hihi cảm ơn nhé . Khoogn có máy test mà vẫn nhiệt tình 😃

---------- Post added at 02:30 PM ---------- Previous post was at 02:26 PM ----------

Đẹp thật , thích cái hình nề của bác kuzmikov này luôn 😃
Màu mè xấu quá bác, như trong clip kìa màu nhìn mát con mắt.

Còn cái font chữ nhìn đơn điệu quá ko biết có cách đổi chưa.
luyen
TÍCH CỰC
12 năm
gõ mấy lệnh kiểu này các pac kết hợp phím tab ấy mới chính xác đc, nhất là tên mấy file dài
mình đã làm xong.nhưng mình thích cái nền như kiểu trong clip cơ..kiếm ở đâu những hình kiểu như thế nhỉ.mà đến h mình vẫn k biết chụp màn hình n9 ntn =.=
Bác quay lại bài #1 download hì
Chụp màn hình thì bác @Soleil14 có nói tới rồi bác search xem.

Vừa update thêm hình nền khi landscape các bác thử đi.
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
12 năm

Bạn lên store tải shootMe về mở lên rồi kéo sang một bên mở chỗ nào cần chụp lại thì lấy tay gõ bên hông thân máy 1,2 cái là được
Cám ơn chủ thớt. Đây là thành quả của mình 😁

ai thích thì down về nhé
http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=vo59fboko1dlwyg

Lưu ý: File ảnh đuôi PNJ hay PJG đều được. Chỉ cần sửa câu lệnh. Chọn hình nền tối tối thôi để còn đọc đc chữ :D
Đẹp 😃 mấy cái này đơn giản và tinh tế thật hehe
Tks bác đã share ảnh này đi với màu Cyan chuẩn luôn ;) ah cho em hỏi cái biểu tượng xanh là ở cục pin là gì vậy ạ ?
Các Bác cho E hỏi là làm cái
"Tạo 2 hình nền:
- 480x854, định dạng PNG và đặt tên meegotouch-desktop-bg
- 854x480, định dạng PNG và đặt tên meegotouch-desktop-bg-landscape "

này như thế nào ạ.? E thích dùng ảnh mình chụp.
Bác dùng bất cứ phần mềm convert ảnh nào để convert ảnh bác chụp theo thông số trên. Em thì hay sài Right Click Image Change, nhẹ đơn giản dễ dùng.
Cảm ơn Bác , E thử mày mò xem đẹp ko hehe..
Hoang DG
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bác chủ , Còn đây là thành quả của mình

power saver mode đó
Là chế độ tiết kiệm pin ah bác 😁 ah cho em hỏi chút là file ảnh của bác quanganhzero1989 chỉ có 1 tấm và ko có file .css như #1 thì làm như nào ạ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019