[N9] Thay đổi hình nền homescreen (Update 3 homescreen 3 hình nền)

accountvip
17/1/2012 16:18Phản hồi: 237
237 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngocngo
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang code thêm mấy cái ảnh landcape tạo 3 cái nền đầu tiên khi xoay ngang nó ra phông màu đỏ 😃
ngocngo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã thành công thanks chủ thớt và anh em 😃
toanthe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cắt 1 cái ảnh thành 3 phần để vào 3 màn hình của N9, lúc vuốt tạo cảm giác liền mạch . . . phê thôi rồi :d
Xin lỗi các huynh vì câu hỏi của e quá gà. Các huynh cho e hỏi dùng phần mềm paint để edit lại ảnh là làm sao vậy? 480x854 là kích cỡ ảnh đúng ko các huynh? theo cm hay là pixel vậy? Khả năng có hạn nên mong các huynh hướng dẫn dùm. Thanks các huynh nhiu nhiu.
Kozzi
TÍCH CỰC
12 năm
@kids2610 pixel, Nếu dùng paint thì hơi khó, nên học cách dung gimp, Paint.Net hay photoshop.
cho mình hỏi là. ttrong hướng dẫn có chỗ bảo download file này về. mình down về giải nén thì thấy là file gì á ko phải file css. vậy là sao hả các bác
với lại các bác cho e hỏi lun là nhập lệnh như vậy hết 1 dòng là enter phải ko ạ
E làm được rồi các huynh ơi. Mày mò cả ngày trời. Thanks các huynh. Nhưng mà có 1 vấn đề mới. E làm 6hinh2 mà sao mấy cái landscape ko thấy đâu hết vậy h? ko hỉu. Ngồi xoay ngang dt mà hem thấy đâu hết
Ra là e chưa kích hoạt chế độ xoay ngang. E vừa kích hoạt xong nảy sinh 1 vấn đề mới. Tự nhiên cái hình nền launcher của e mất tiêu thay vào là cái hình nền e để làm màn hình desktop 😔( có ai bị giống e ko? rétore để chỉnh lại từ đầu cũng ko được lun :((( cứu nguy e với
với lại lun tiện cho e hỏi là giờ mỗi lần e mún đổi hình phải restore lại rồi mới đổi đượ đúng ko?
lo7ingyou
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy bác ơi sa cái n9 trong clip nhìn nó là lạ sao ý 😔 ko giống máy e
@lo7ingyou cái trong clip là N950 nên k giống N9 là phải rồi🆒
trong n9 qtweak có hết đấy bác
@nhathoangx20 bạn hướng dẫn chi tiết mình được không mình gà lắm
wayche
TÍCH CỰC
11 năm
@vanchung1990 Bạn mở QTweak lên gõ lệnh sau
DD -> 4-> gõ normal hoặc bold hoặc light ( chỉ 1 trong 3 ) rồi enter -> font size gõ 1.8 hoặc 2 là vừa nhìn sau đó enter -> sau đây là màu font mà bạn đang thắc mắc bạn vào đây tìm mã màu bạn thích gõ vào rồi enter ->enter để Refresh ( nhớ gõ đúng từng chữ , từng số nếu gõ sai thì thoát QTweak ra gõ lại từ đầu , nếu sai sẽ phải flash máy lại đó 😕 )
bạn vào đọc chỗ phần mềm n9 tweạk 9.3.7 có hết mà bạn
N9_00
ĐẠI BÀNG
11 năm
Link css bi died ai cko mình xin link mới vs!!
Link css died rồi 😔
ai bày mình làm mấy cái như trên ấy ạ... bày chi tiết ra chứ mình cũng gà mờ lắm
@kost Có phần mềm rồi đó bạn, home screen setting
em chào bác accountvip. bác có thể cho em xin mã lệnh để tắt tất cả ứng dụng chạy ngầm trên n9 được k ạ? em có terminal rồi. thanks bác trước ạ.
kill gì ấy không nhớ nữa 😁
killall smartsearch bác ạ. em viết được rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019