[N900] Flash Firmware và Master Reset (trên Windows)

tdnhut
15/1/2010 5:45Phản hồi: 930
930 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lên flash lại máy trước rồi mới ép xung.
máy e hôm nọ ép xung lên 900 mà k flash,máy nóng và nhanh hết pin lắm.
flash lại rồi ép lên 900 chạy ngon luôn
Mr B
TÍCH CỰC
13 năm
ủa, chứ phải phải anh dũng là ở hoà bình àh, đâu phải ở hà nội đâu, nên...:d
bác Dũng công tác ở HN.nếu muốn gặp thì alo trước.nếu ở HN thì alo cho bác Hoàng,bác ấy nhiệt tình lắm:redcarded:
nếu có điều kiện thì gặp trực tiếp.bảo đảm học đc nhiều điều
bác Hoàng làm ơn đi hộ em một lần nay nhá vi em cung ở xa HN lắm!
...A đã gửi file hướng dẫn vô Inbox, chú vô đó đọc và làm thử liền nghe...

Bac Hoang oi bac lam on huong dan em cu the voi cua em la 20.2010.36-2.203.1 em nen dow files nao va go lenh the nao,xin loi em dung N900 nen ko dau thanks bac!
mail cua em la: ngoctrui@gmail.com
e đã edit lại rồi bác ah.thêm 1 số từ cho a e dễ hiểu ý mà.:redcarded:​
các bác cho em hỏi file chữ màu xanh đó có phải tên này ko RX-51_2009SE_10.2010.13-2.VANILLA_PR_EMMC_MR0_ARM.bin 262090105 eMMC content 10.2010.13-2
soigreen
TÍCH CỰC
13 năm
uh nhưng file đó dùng để reset còn nếu muốn up firmware thì dùng file này RX-51_2009SE_20.2010.36-2_PR_COMBINED_MR0_ARM nhớ chọn bản golbal(toàn cầu) cho dễ xài đối với tất cả các dòng máy
chỉ down 1 bản eMMC thôi.
quan trọng là down bản OS ý.
chỉ cần down 1 bản firmware của Middle East and North Africa thôi, còn 2 cái kia USA với Global thì k phải down
các bác cho em hỏi Firmware mới nhất của n900 bây h là bao nhiêu rồi. Em cũng đang dùng con n900 nhưng đọc hướng dẫn vẫn chưa hiểu gì. Con em n900 v10.2010.19-1RX-51, mong các bác chỉ bảo giúp em. Em chân thành cảm ơn
soigreen
TÍCH CỰC
13 năm
của bác là phiên bản pr1.2 mới nhất bây giờ là bản 1.3. Bác vào đây mà down http://tablets-dev.nokia.com/nokia_N900.php nhập imei vào
em muốn up phiên bản mới để có tiếng việt mà khó quá. Hồi xưa dùng mấy máy hệ điều hành symbian, gần đây dùng sang maemo khó sử dụng quá. Các bác hướng dẫn em cách up với. Imel của em :356938036550672
soigreen
TÍCH CỰC
13 năm
cái này muốn xài TV bạn phải tự cài trong diễn đàn có chỉ,maemo thì hoàn toàn khác so với symbian. Bạn nên đọc kỹ các bước hướng dẫn trên theart và thực hiện
nhưng em thấy bảo update firmware phiên bản mới cũng có tiếng việt mà
soigreen
TÍCH CỰC
13 năm
ko có đâu mình phải tự cài vào mới có http://www.tinhte.vn/meego-thu-thuat-meego-409/viet-hoa-n900-pr1-2-1-3-bang-filebox_khi-khong-co-laptop-wi-fi-510203/
em thử reset lại máy bằng eMMC nhưng bị đơ máy. Hóa ra eMMC chỉ chạy trên XP sp3 và win 7. Còn fw thì em up được rồi. Bây giờ của nó là v20.2010.36-2.003RX51
quan trọng là nhập đúng ime để down đúng bản fw.
Sao máy em cái ver trong phần about chỉ hiện thế này: v20.2010.36-2
soigreen
TÍCH CỰC
13 năm
đây là phiên bản toàn cầu đấy bác
sao của em cũng thế nhưng nó lại lòi thêm cái đuôi 003 bác nhỉ😕
soigreen
TÍCH CỰC
13 năm
003 đó là phiên bản dành cho trung đông và bắc phi
em thấy phiên bản Maemo 5 Middle East and North Africa đều có đuôi 003
vậy là máy bác ngon lành rồi đúng k?chúc mừng nhé.:cloud9:
lần sau nó mà giở chứng bác cứ flash cho nó 1 phát là xong.khỏi bệnh luôn:bounce:
bác down về sài thử đi.
e kết pm này lắm.dùng cái này mà chỉnh nhạc thì...........
tb:bác nào mà thik nge nhạc thì k lên bỏ qua pm này.mỗi tộ e chưa tìm ra cách sử dụng:stomp:
vâng em cám ơn bác
Mình flash thấy báo CMT flashing failed là lỗi gì bạn ơi ?
Giúp mình với, thanks
hoang762@yahoo.com
whyworry
TÍCH CỰC
13 năm
Hic , up lên bản mới xong ko thể nào flash dc file emmc , chắc do win mình là xp2
em thấy bảo emmc chỉ chạy trên nền win7 hoặc XP sp3 thôi
...A xài bản GHOST của kỹ thuật bên công ty mà cấm có biết mình xài XP version nào...

bác nào Online đó giúp em tí với........

Mày mò cả ngày mà vẫn chưa cài đc 😔

Bro nào đang online đó đã flash đc Pm yahoo và bày qua team cho iêm với 😢

năn nỉ :furious:

Yahoo: akay_vc

soigreen
TÍCH CỰC
13 năm
bạn có 2 điểm sai cần sửa lại là
1) flasher-3.5 khoảng cách -F
2)...ARM.bin -f khoảng cách -R
...dường như ko ít người ko để ý đến dấu cách...
...chắc đó cũng là lý do 1 số người làm hoài ko xong...

các ban cho minh hỏi copy rồi paste dong lệnh dc ko?
Được bạn à, copy dòng lệnh rồi vào flasher chuột phải chọn paste
AKAY xin được gởi lời cảm ơn chân thành đến accountvip đã tận tình chỉ bảo. Đã Flash thành công trên XP.
hĩ cho mình hỏi cái mình giữ phím u rồi kết nối dt vào nó rung một cái rồi lên màn hình mờ nhưng không có biểu tượng úb kêt nối ở góc trên điện thoại là bí sao vây;khi chạy toàn báo usb not found...
soigreen
TÍCH CỰC
13 năm
bạn nên thử trên 1 máy tính khác nhiều khi win bị lỗi tại nhiều mem trên box đã thử và hết...
chả biết máy bị sao nữa giờ cứ cắm sạc hay cab usb là máy nó rung 1 cái rồi lên màn hình nokia mờ nhưng không có biểu tương kết nối usb ở góc trên bên phải;không biết bị sao đây;có cao thủ nào vào chỉ giúp với ạ;giờ không sạc được pin luôn
soigreen
TÍCH CỰC
13 năm
bạn thử tham khảo bài này xem có giúp ích gì ko :http://www.tinhte.vn/meego-hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-408/cong-sac-cua-n900-co-van-de-692787/
truoc em cung bi nhu bac. nhung do la do pin khong du de flash. bac sac pin bang 5800 hay cuc sac da nang di. xong rui thi flash ok lun. sr vi online bang n900.
ok làm theo đúng cách của bạn và dã được rồi 😆
...thực ra trước khi flash máy ko cần thiết fải sạc cho đầy...
...chỉ cần 1 lượng % pin tương đối đảm bảo (khoảng 30%-40%) là có thể yên tâm flash máy...

Hic, có bác nào ở HN không ah..Flash giúp mình kon N900 với..Mình chỉ chạy Android với IOS còn meemo thì chưa thử...Máy của thằng em giờ mún chạy lại mà ghê tay quá ah...
Bác nào có lòng hảo tâm giúp em 1 phát nhé....Thanks các bác
...chiều qua chịu khó bỏ thời gian đi off cùng AE thì có fải là ngon lành rồi ko...

a ơi, e mua máy n900 rồi nè...😃
HEHE,hum qua bận quá..ko đi off được..flash được rồi các bác ah..nhưng master reset toàn báo lỗi không tìm thấy thiết bị..
Máy của Mình đang bị gặp tình trạng không xoay được bàn phím cuộc gọi các bác ah..toàn bị màn ngang thui..Chỉnh lại chế độ rồi mà vẫn không được ah.
...vậy là rốt cục chú cũng đã tự mình sắm được 1 em N900...
...hy vọng máy móc ngon lành, chào mừng chú đến với cộng đồng Maemo...

em mua của ông Chung BB học viện kỹ thuật quân sự 3tr5 a ah, mới mua máy moc nhìn cũng tam ổn,giờ ngồi vọc tìm lỗi có ko đã
...sẽ có rất nhiều điều mới mẻ với 1 tân binh như chú đó...

mua máy cũ bực quá bác ạ, máy nó cứ đơ đơ ấy. cảm ứng thì mãi mới đc. e thử chỉnh cái cảm ứng rồi, nhưng mà k đc. e flash lại có giải quyết đc gì k? mà e đang dùng lap win 7 thì có flash đc k....?
...chú cứ tiến hành flash máy đi, làm sạch toàn bộ N900 đi...
...làm theo EMMC sau đó flash tiếp fiasco...
...2 lần flash liên tiếp sẽ giúp máy của chú trở lại lúc xuất xưởng...
...trước jờ A độc xài XP nên ko rõ trên Win7 khác gì ko...

chắc chắn k xảy ra lỗi chứ a, e đang đọc cách flash đây.....nhưng mà bh version của e là 20.2010.36-2.205.1 đó, và máy ở light swap thì e down bản FW nào thế a. Với lại e dùng đc *101# a ạ
đã thành công ngay từ lần đầu tiên bác ạ. dùng win 7 32-bit luôn. đánh sai lệnh một lần may mà k sao. cám ơn accs bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019