[N900] Flash Firmware và Master Reset (trên Windows)

tdnhut
15/1/2010 5:45Phản hồi: 930
930 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chán ghê,làm flash hoài mà ko dc,ko nhận sim,ko nhận wifi,mất imei,nhấn *101# cũng ko dc.Bác nào ở Sài Gòn thì giúp e cài lại với,e sẽ gửi tiền cafe để hậu tạ,nhìn cái máy nằm trơ ra mà ko dc ji e bux ...,đây là sdt of e.ai giúp dc thì lien hệ voi e nha:0909000491
...flash EMMC sau đó flash luôn theo fiasco là chắc chắn được...

...vậy là niềm vui đã trở lại, từ từ mà vọc nghe...

tình hình là con vk nó k nhận wf, nó nhận đc cấu hình mạng rồi nhưng mà nó vào đc 30s lại báo
[h=2]Authentication failed[/h]vậy là sao hả bác...e tìm trên điễn đần rồi nhưng k giải quyết đc, e cài fw global mà...1.3 luôn đó
...lỗi này nghe quen quen, hình như ta bắt gặp đâu đó rồi thì fải...

e vọc nó ra rồi, thì ra nó lỗi ở wifi ở laptop nên n900 k xài đc, bh thì ngon rồi...mỗi tội tắt máy tính xách tay thì cũng toạch luôn, mà đang dùng laptop cần gì e n900 nữa đâu=((

---------- Post added at 09:08 PM ---------- Previous post was at 09:06 PM ----------

mà sẽ k có fw 1.4 cho e n900 nữa đúng k hả a..cả bản meego chính thức cho n900 cũng là ảo thôi hả

...meego được nhiều người hứa hẹn cho ra mắt hồi cuối tháng 4 nhưng tới giờ đã thấy gì đâu...
...nhưng nếu giao diện tương tự E6 và X7 thì A chả thú...
...để Maemo 5 xài thấy đẹp hơn...

ai cuungx đợi nhưng cuối cùng thì...đúng là chơi n900 là phải tạo cho m thú chơi khác người và đôi khi phải chấp nhận, mà sao máy e cài game os lại báo lỗi a nhỉ, cài như thế nào a bày e với, e down nfs về có file .deb nhưng mà nó toàn báo lỗi, dùng filebox cũng lỗi
...cài NFSU nó báo lỗi gì, chú trích dẫn cụ thể và chính xác đi...

e down game ở đây
http://www.tinhte.vn/meego-phan-mem-games-407/tai-game-webos-cho-n900-bang-files-debian-586742/
giải nén trong máy tính và chép mỗi file. deb và n900 thôi. nhưng e ấn vào nó để íntall nó báo operation failed thế là sao hả a

...thông thường trước khi cài file .deb bắt buộc fải update preen mới nhất...
...A thì hay chơi NFSU qua đuôi .ipk...
...cài đặt thông qua webos có sẵn trong App Manager...

cái này phải vọc, để e tự xử vụ này vậy
...vọc vụ này đơn giản mà, chắc sẽ xong sớm thôi...
...ráng lên...

Máy của Mình đang bị gặp tình trạng không xoay được bàn phím cuộc gọi các bác ah..toàn bị màn ngang thui..Chỉnh lại chế độ rồi mà vẫn không được ah. Falsh lại frimware roài mà vẫn thế..hay có bị lỗi cảm biến không nhỉ. Ah nhưng mà firefoxx vẫn xoay được màn dọc..opera thì không xoay đươc ah...
J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
haizzz, cuối cùng xài xp pack 3 đã ok. Có điều cho hỏi sau khi up FW các bước như là :

-ép xug
-All script in one ( 2pic)
-OpitimizeN900
-Các icon, avatar, background trong khung chat ( các này quan trọng muốn hỏi nè T_T ) mất cả 3-4 tiếng làm lại.
-v.v

đều mất hết. Có cách nào backup lại các bước này để restore ko?

Cái thứ 2 là Kmplayer khi đang play các file video, chuyển ra chat hoặc làm cái gì cũng bị đứt quãng, lag. Nhiều người kêu ép 900 hay up lại FW là hết. Nhưng mình làm hoài ko được. Có các giải quyết ko?
...hoàn toàn ko có lỗi gì ở đây hết, vấn đề là ở chỗ cài đặt...
...có thể bạn chưa cài hoặc ko để ý...
...giải quyết vấn đề này đơn giản, bạn làm các thao tác như sau...
...vô mục gọi điện, nhấn vô dòng "điện thoại"...
...nhấn tiếp dòng "điều khiển xoay"...
...sau đó thì click vô dòng "xoay màn hình tự động"...
...sau đó thì bạn xoay ngang hay dọc màn hình gọi điện đều ok hết...

Hic mèn ơi...e đã làm như thế roài mà không được nên e mới hỏi đấy chứ ah..hic.đến hôm nay thì mất cả phím ảo..pó tay.đưa thằng e nó dùng,ko bít nó cài cái ji nữa mà lại bị..hic
...nếu lỗi màn hình xoay khi gọi điện thì giải quyết như vậy...
...nếu ko được chắc xung đột với cái gì đó...
...bất đắc dĩ thì ta flash lại máy là ngon ngay...

Hic..chẳng hỉu bị làm sao nữa ah..Em Flash lại hết rồi. Flash lại eMMC và FW rùi bản 1.2 và 1.3 mà vẫn không được ah.Vẫn bị lỗi xoay cuộc gọi và mất bàn phím ảo...Bác có cách nào không ah.Trước đây dùng bình thường gần đây bị bệnh đấy không tài nào chữa được...ak ak
...nói vậy thì chịu thiệt rồi...
...kiểu này chắc buổi off tháng 9 tới chú nên tham dự cùng AE...
...hy vọng sẽ có người khắc phục được...

hic.đành phải thế bác ah..điên wa.chẳng hỉu bị lsao nữa..chạy di chay lai đều ko dc..hay kon này fair chạy bằng box mới được nhỉ 😔
mình làm trên win7 thành công nhưng chỉ dùng dc khoảng vài hôm máy lại ko nhận sim & imei, bạn nào giải thích giup minh với:help:
...nói vậy thì chịu rồi...

bác cho em xin cái yh or số phone em hỏi 1 tý đc ko ....? máy em nó đứng luôn rồi hjc hjc
...làm được đúng như trong hình quote đó là đúng đó...

em chịu rồi làm mà nó ko vẫn ko đc cái version của em 3 số cuối là 36-2 vậy down bản eMMC nào đây bro

với lại cái cách làm tăng dung lượng bộ nhớ app của bác [MENTION=166489]onlylove14[/MENTION] : http://www.tinhte.vn/meego-thu-thuat-meego-409/huong-dan-nang-bo-nho-cai-ung-dung-n900-553587/ fix file đó xong rồi flash như thế nào .em dùng cái file vừa sửa flash lại có đúng ko bác ....?
...chú vô trang web dưới đây nhập Imei rồi download về nhé...

http://tablets-dev.nokia.com/nokia_N900.php

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019