[N900] Flash Firmware và Master Reset (trên Windows)

Thảo luận trong 'Meego' bắt đầu bởi tdnhut, 15/1/10.

1. noname76

noname76 Thành viên

Mình flash trên XP2 cũng bị như bạn, phải cài lại XP3 : flash emmc ok, nhưng flash combined thì báo cmt failed :(

2. desert

desert Thành viên

Em thì đang dính vụ này đây

Các cao thủ giúp em với.
    Em nhận một con N900 bị lỗi SIM gạch chéo.
    Em chạy Flash thì chạy xong nhưng báo lỗi " cmt flashing failed"
    Em quay sang chạy EMMC thì cứ chạy tới 20% thì tự động ngắt không chạy nữa.

Có Bác nào gặp vụ này chưa, có giải pháp nào chỉ em vơi.

Thank các Bác nhiều nhiều

3. duyhua

duyhua Thành viên

nếu flas emmc thì gõ lệnh khác,không giống như flas FW đâu bạn ah

4. duyhua

duyhua Thành viên

b
    bạn nhớ tải bản room quốc tế nha.golad gì đó nếu không máy không nhận được SIM nhé

5. desert

desert Thành viên

uhm mình cũng có chạy cả bản Global nhưng kết quả vẫn vậy :(

6. desert

desert Thành viên

Các bạn cho mình hỏi CMT ở đây là cái gì nhỉ?
    Vì mình thấy mặc dù nó báo "CMT flashing failed " nhưng khi vào kiểm tra phiên bản hì vẫn thấy đúng là bản ROM mình mới UP vào chỉ có điều là IMEI:........... thì bị mất

7. nguyen_luong22

nguyen_luong22 Dự bị

em không flash đc.
    các bác giúp e với
    máy của e hiện tại là
    v21.2011.38-1
    imei: 356938037091643

8. lthlongcd

lthlongcd Thành viên

Mình mới bị y chang chiều hôm qua nè, làm liếu bỏ qua EMMC flash lại luôn file PR_COMBINED thì ok

9. lthlongcd

lthlongcd Thành viên

Ai bảo thế?
    Mình flash bao lâu nay, gõ lệnh giống hoàn toàn, chỉ thay mỗi tên file thôi...

10. noname76

noname76 Thành viên

Máy mình flash cũng báo cmt failed, vẫn chưa biết làm thế nào :(( thêm 1 điều nữa là: flash fr 1.3 xong, khởi động lại máy nhận sim được 1 lúc thì lại mất. Có ai từng bị giống mình thì giúp mình với, cảm ơn nhiều
    hoang762@yahoo.com

11. dqhuy1989

dqhuy1989 Thành viên

bạn thử up phiên bản này xem sao nhá bung nó ra là tên file: 3.bin thay vào phiên bản Rx bản vừa tải về nhá mình up bằng phiên bản này ổn lắm
    http://www.mediafire.com/?imx2bbp6i97cax9

12. lthlongcd

lthlongcd Thành viên

Chính xác nó là bản cho kv nào? PR...?

13. dqhuy1989

dqhuy1989 Thành viên

bản quốc tế đấy bạn ạh, xem đầy đủ firmware đấy. RX 51 21.2011.38-1

14. dqhuy1989

dqhuy1989 Thành viên

yên tâm mà up đi

15. desert

desert Thành viên

hị hị Bác ơi em cũng đã UP file này rồi mà không có được

16. dqhuy1989

dqhuy1989 Thành viên

khong co le nao. minh up am am ma khong may may loi ji het. ma no bao nhu the nao cho minh xin 500 images di. minh cu 1 thang flash ca chuc lan ma so dien thoai minh day 01663772964 co ji alo cho minh biet dau minh gjup dc teo ji day cho ban

17. dqhuy1989

dqhuy1989 Thành viên

ma truoc khj flash ban copy file 3.bin nay vao duong dan c/program files/maemo/flasher-3.5 roi paste. co le ban thieu buoc nay chang?

18. dqhuy1989

dqhuy1989 Thành viên

thế này nhá.
    B1) Đầu tiên tải chương trình này về cài vào mặc định của máy tính nhá http://www.mediafire.com/?4ha6rhbsq39aghl
    B2) tải firmware này về giải nén ra nhá http://www.mediafire.com/?imx2bbp6i97cax9
    B3) tắt n900 đi, trượt bàn phím lên đồng thời cắm cáp usb vào máy tính, ngón tay nhấn giữ phím " U" trên n900 khi nào thấy n900 rung nhẹ một cái và hiện chữ nokia mờ mờ là đã vào đc chế độ flash rồi đấy nhá
    B4) bạn copy cái file 3.bin ( file này là cái file ở bản firmware bạn vừa download về và giải nén ra đấy ) vào đấy nhá C\program files\maemo\flasher 3.5\ rồi paste vào đây ( mở bên trong file flasher-3.5 rồi hãy paste nhá)
    B5) vào nút start ở góc màn hình máy tính chọn program\maemo\flasher 3.5 nó có hình như này đây http://www.tinhte.vn/attachment.php?attachmentid=186140&d=1263533987
    B6) trong box của flasher 3.5 bạn viết câu lệnh như này nhá (viết liền ngay cái dòng C:\Program files\maemo\flasher-3.5> là như này
    flasher-3.5 -F 3.bin -f rồi enter nếu dc nó báo như hình ảnh trên đấy ( lưu ý sạc đầy khá khá pin, ko ngắt cáp usb khi flash, nó báo
    "suitable usb device not found' thì cứ chờ cho nó chạy, nếu không chạy thì mới rút ra cắm lại nhá .làm đi có ji alo nhá

hoancom, Tanh12zZKjlluaZz thích nội dung này.
  19. crazysexycool1981

crazysexycool1981 Thành viên

...chú Huy từ lúc lấy máy N900 đến giờ lên trình rồi đó...
    ...đủ thời gian thử thách để được đi off cuối tuần sau rồi...

20. dqhuy1989

dqhuy1989 Thành viên

vay ah bac hjhj. chang qua em voc ac qua flash lien tuc nen tich cop cop dc it kinh nghjem ma.dung che em nhu the chu bac