Nâng cấp Android firmware 4.43 cho Note 3?

quoctoa
28/7/2014 7:55Phản hồi: 17
Mình độc thông tin ngày 21/6 bảo Note 3 và S5 sẽ được cập nhật lên 4.4.3 trong tháng 7 nhưng bây giờ đã sắp hết tháng 7 rồi mà không thấy tăm hơi gì cả, mình không rôot máy để chế độ tự động cập nhật. Mình mua hàng ship qua Depmely.com không biết máy mình không được cập nhật hay Note3 chưa được cập nhật 4.4.3 nhỉ?
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

matrantk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Note 3 n900 cập nhật gì đây các bác. Đã bác nào cập nhật chưa cho ý kiến à. Mình đang tạm hoãn
@matrantk Cái này chỉ là bản nâng cấp nhẹ của 4.4.2 thôi. Có thêm chế độ trẻ em như trên S5 và cả nâng cấp knox lên thànhknox 2.0 thôi
matrantk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phamvuhonghai Cập nhật xong có hao pin hay ko ổn định gì ko bạn. Muốn cập nhật nhưng sợ hao pin nên cứ hỏi thăm cho chắc
@matrantk Cái bản cập nhật này có cách đây gần 1 tháng rồi. Theo cảm nhận của cá nhân mình thì nó ổn định.
Chưa có bản cập nhật 4.4.3 đâu bạn nha.
ku_kjs
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hao pin khủng khiếp bạn ạ. Bạn nào chưa cập nhật thì đừng vội. Mình đã trót cập nhật rồi
Máy mình sau khi up xong thì knox không hoat động được nữa. Còn khi vào apps vào menu thì chức năng hiện app bị ẩn (show disabled apps) không bấm được nữa. Làm sao bây giờ. Xin giúp đỡ
Knox không hoạt động có thể là do bạn đã root máy từ trước. Trên bản nâng cấp mới nhất đúng là không còn chức năng ẩn app. Muốn có lại chắc bạn phải về fw trước.

Sent from my SM-N9005 using Tinhte.vn mobile app
@phamvuhonghai Mình không biết root gì hết. Mình mua máy xài bình thường thôi chỉ biết update tự động của hãng. Lúc trước up ban nay thấy vẫn còn hoạt động. Up xong bấm vào chạy chạy xoay xoay chờ chờ đợi đợi rồi thoát ra màn hình chính luôn. Còn tức hơn là chế độ 'hiển thị ứng ụng đã tắt', nó xám xịt không bấm được. Ẩn app thì được nhưng không bấm cho nổi lên gọn như lúc trước mà nếu bỏ thì sao hãng không bỏ cái dòng chữ đó đi, làm khó chịu người dùng. Sao bây giờ mình nghĩ touchwiz samsung bị lỗi rồi.
Các bác ơi giúp em với!
CHả là em mua một con N9005 hàng chuẩn không fake hay lỗi gì cả. EM kiểm tra cẩn thận đầy đủ chuẩn và là bản sản xuất cho BTU( thị trường anh).
Cơ mà em dùng gần 5 tháng không sao tự dưng một hôm em copy dữ liệu vào máy thì nó bị đơ sau đó em rút USB ra và tắt máy khởi động lại thì bị treo cái logo samsung.
EM thử tìm cách up ver SW cũng như roof máy mà vẫn không được
EM nghi là bộ nhớ ( memorry /flash) hỏng cơ mà nó là hàng xách tay nên em muốn hỏi các bác một chút.
Bản xách tay như thế thì ở Việt nam có sữa và thay thế dc không?
Thay xong thì nó có vấn đề gì không?
Và ở Hà nội thì địa điểm( của háng sửa chữa nào) nào thay được ạ?
Nếu được thì ai có bản mạch ( lấy từ note 3 N9005 bị rơi vỡ) thì bán cho em với giá cả thì PM thương lương SDT của em là 0979680040
EM XIN CẢM ƠN TẤT CẢ CÁC BÁC!
danongvui
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tamtron127 thành thật chia buồn..và rất hiểu cho bạn...vì mình cũng vừa bị giống như bạn.
máy not3 N9005.mang từ mỹ về,bút s pen viết không được..chập chờn...mình nghĩ lỗi rom.nên root máy.up lại rom..ai dè dang root máy đơ liôn,,mình tắt máy root lại..lần nầy root ok..nhưng...mất imei.mất base band...up bao nhiêu bản firmware đều không cứu được máy..lục lọi các trang hướng dẩn trên các mạng để làm mà không được..
thế là phải đưa em đi SG timg bs giỏi để cứu em nó..đi suôt nữa tháng thời.chổ nào cũng gõ cửa.gặp nhiều cao thủ võ lâm sg..nhưng...bó tay..chạy phần mềm sữa phần cứng vẩn không được.nhiều chuyên gia cho răng ..máy trung cọng nhái..nên không làm được đâu...mình không đồng ý kết luận đó.cố tranh cải là máy nầy mua từ mỹ đó..mọi người cười nói:ở đây đã nhận sữu rất nhiều máy mua từ mỹ,amazon đó.vậy là tụi trung cộng đã tràn qua tới mỹ rồi sao..ghê quá.
buồn quá vậy là tiêu 606us của tui rôi...hu..hu..
nên cảnh báo ace nếu có người nhà bên mỹ hãy cảnh giác..
@danongvui Qua mình hoặc bán sác cho mình 0982.729.234
Các bác giúp em con này với. Em chạy tiếng việt bằng phần mềm odin3 v3.09 nhưng máy báo lỗi thế này ạ.
Sau đó em tắt máy đi và bật máy lên thì lại hình kết lối gữa dt và máy tính là đâu chấm than ạ. Và ấn tổ hợp 3 phím thì máy hiện lên phần dowloand ạ. Em vẫn nghe tiếng kêu báo vẫn kết nối đc với máy tính ạ
@vu van the bạn root chu day co phai rom dau
@trungtu_iphone4s32g Thế giờ mình phải làm thế nào để nó hoạt đôngn lại bình thường đc hả bạn ( dữ liệu ko quan trong vi munhg chỉ để xem phim thôi). Bạn biết làm ơn giúp mình hướng dẫn mình tỷ mỉ 1 chút ạ
Thế giờ mình phải làm thế nào để nó hoạt đôngn lại bình thường đc hả bạn ( dữ liệu ko quan trong vi munhg chỉ để xem phim thôi). Bạn biết làm ơn giúp mình hướng dẫn mình tỷ mỉ 1 chút ạ
máy của bạn là j? tải đúng rom gốc 4.4.2 về rồi làm như trước bạn làm vs odin đấy. bạn làm đúng rồi chỉ là bạn tải chưa dúng rom gốc thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019