Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Nâng cấp HĐH Symbian cho dòng máy S60V3, S60V5

hht2010
15/9/2011 11:46Phản hồi: 111
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tphg
TÍCH CỰC
13 năm
à cho mình hỏi thêm gói nâng cấp này có cải thiện java không vậy, mình xài N82 vài phần mềm java khởi động rầt chậm, không biết cài xong khởi động phần mềm java có nhanh hơn không
Bạn cứ cài thử đi, mình không xài Java lắm nên không rõ, cái này theo mình cảm nhận được nó hỗ trợ vào ứng dụng nhanh hơn đó bạn. Test thử là biết ngay.
:rolleyes: Java đã được hỗ trợ sẳn trong Symbian, chí có cái là nó k phát hành thêm version mới nên k có trong gói nầy.
Các bác check thử và cho ý kiến với! 😁 À, bác nào giúp e làm sao để nâng cấp N97 lên anna với :p
;) Bác chọc tớ! Chỉ dám quảng cáo sẽ có tốc độ tương đương chứ còn Anna chính hiệu thì chờ Nokia nó có "trách nhiệm" phải gả cho mấy bác mà. Nhớ lúc đó báo để tớ dự "đám cưới" nhé ...
lnq2510
ĐẠI BÀNG
13 năm
vừa đọc bài của bác bên PDAviet,
;) Bên nầy TTế hơn nên trao đổi thoải máy hơn (nhất là ít GS hơn). Bạn cứ cài xài đi, cái nầy dễ dùng hơn pp cài bộ QT. Còn QT trước mắt chỉ có vài pm nhỏ thui nên ta để Nokia cập nhật cho mình sau nhé!
Tại hum trứoc có thằng bảo up được N97 mini lên anna nên mình hỏi thử ý mờ :">
cảm giác nhanh hơn thật mà,mọi người cứ cài đi
Chào các bác, em cũng vừa cái vào con E bá sau cũng thấy tốc được cải thiện nhiều đó các bác, vào opera mini vù vù, không còn rùa như trước, trước đây không đến nỗi chậm mà delay 1 đến 3s lúc loa dòng màu đỏ, giờ load như siu nhân 😁

Em ngoài lề một chút >,< : bác nào có icon Menu Circles icon chạy ẩn cho e xin >,<, e tìm mãi cả ngày nay rồi mà link toàn die >,<, có cái icon bông hoa symbian 7 màu càng tốt ạ, Thanks các bác!
[h=3][/h]
khicon257
TÍCH CỰC
13 năm
Sao em cài cho con N73 nó toàn báo Unable to install 😔(
Bạn đã gỡ bản Python cũ ra chưa? Gỡ ra thì mới cài được nhá. Bạn nên đọc kỹ lại những gì topic nói nhá.
khicon257
TÍCH CỰC
13 năm
Máy mình đâu có cài Python đâu 😔
ặC...có thấy nhanh hơn gì đâu. Cài cho kon N95 8GB mà vẫn cứ thấy rùa rùa y nguyên ạ 😔 nản
bạn cho mình hỏi N73ME thì có nên xài cái này không (đã từ lâu rồi k có firmware mới cho N73 >> theo bạn nói thì mình nên cài, nhưng vẫn muốn hỏi lại cho chắc 😁)
thật ra máy mình mới dead khi flash firmware > đem ra tiệm lấy box flash lại > đem về nhà cài đặt lại mới hoàn toàn hết (các soft hay xài...), hiện đang chạy mượt nên khá phân vân không biết có nên cài đặt cái này không? Vì mình sợ tác dụng của nó cũng gần tương đương với việc cài mới lại đt hoàn toàn thì tính ra khong nên cài thêm nó nữa vì sẽ làm máy nặng hơn (môt chút)😃
mình sợ có trường hợp là đa số các bạn xài máy một thời gian > máy chậm đi vì cài đặt sử dụng nhiều > cài đặt cái này vào thì nó "reset" một số thứ > máy tươi mới, "nhanh" lại như xưa chứ thực tế không nhanh hơn tình trạng gốc của máy được :D
>> không biết có bạn nào vừa mới reset, refresh lại máy như mới rồi xài cái này không, để lúc đó ta mới dễ dàng thấy được cái tác dụng của bộ cài đặt này :D

hơi dài dòng, bạn thông cảm nha, mình cmt không phải là để dìm hàng hay phản đối đâu, chỉ là muốn có được một phân tích và đánh giá kỹ hơn về cái này thôi

thứ nữa là cái quan trọng:
Cái này sẽ thay đổi can thiệt vào máy nhiều hay không? Nếu có trục trặc gì trong quá trình cài đặt thì máy có bị ảnh hường gì nghiêm trọng (như dead khi flash firmware không)? Nếu cài đặt xong mà thấy k ưng ý thì có tuỳ chọn để remove hay back up phone lại như trước khi cài không? Và bạn có biết cách nào để full backup cho N73 ME (s60v3) không 🤔 😃

[COLOR=[URL=http://www.tinhte.vn/misc.php?do=dbtech_usertag_hash&hash=222222][QUOTE%3Dkhicon257]#222222]
éc éc :-....[/COLOR]
Bạn có thể thử cài vào, nếu không thích bạn có thể xóa đi được. Cái này không gây hại gì cho máy bạn ạ.
sao máy e63 của mình cài vào mà nó báo lổi:không cài dặt đươc là sao hở bạn...
Chi tiết thế nào chứ máy E63 vẫn cài vào được nhé !
mình đã cài với em E71, đúng là tốt độ được cải thiện, máy chạy vù vù. Thanks chủ thớt ^^
kì vậy ta....đang cài 1 hồi,đang kiểm tra hiệu lực chứng chỉ tự nhiên báo không thể cài dặt vậy àh....hay có cần điều kiện gì thêm ko bạn...
Máy gì? hack chưa, chi tiết . ... mấy bác post bài kỳ quá thui ....
hack rồi....chi tiết gì nửa đây.......
Máy E63 vẫn cài được và chạy tốt đó là comment từ các dđ ấy, mấy bạn chỉ chịu khó xem lại tí nữa, nếu k thì mình cũng pó tay thui:
1/ Xem lại máy mình hack đã hoàn chỉnh chưa, có thể có trường hợp do pp hack chưa 100% (hiện tượng sẽ gặp y chang khi cài 1 pm khác như trên). Chưa kể là do mình cẩn thận chứ gói cài đặt đã được tác giả Johnn78 signed sẳn đến năm 2031 rùi.
2/ Có thể trước kia đã cài python theo dạng đã ..... nên khi tháo ra nó còn sót file signed của nó.
3/ Chịu khó down lại gói cài đặt 1 lần nữa xem. Và lưu ý khi down bằng máy tính trên windows7 nó sẽ mặc nhiên lock file sisx, phải vô properties của file để bấm nút unlock của file mới xài được nhé (nhảy qua lĩnh vực vi tính luôn, hihihi...)
e dùng e52 có nên cài cái này k bác 😁
...................................
Bài viết đã ghi rõ: xài được nếu Nokia chưa cập nhật Symbian Anna cho máy.
chủ thớt ơi giúp mới....... mình xài e71 cài đặt ngon lành mới đầu chạy nhah quá tưởng nó bị điên;) nhưng ma sau khi khởi động lại thì không vào được menu nữa ấn vào là lại nháy 1phát rùi nhảy ra ngoài màn hình chủ....:banghead:
chủ thót ơi ,em hỏi tí cài cái này có chạy dược mấy phần mềm ana ko
:p Không sao cả! Nếu cần thì tháo bớt bộ python ra xem nguyên nhân do đâu! Có thể là đụng chạm chút xíu đến python đã cài.
:p Chưa đủ đâu vì nó cần phải có QT - đặc sản của Nokia nữa.
minh sai E63 da? go? bo het bo python cu ra ma van ko cai duoc. may bao loi? cap. nha.p la sao vay ban? giup minh voi
:eek: Máy E63 vẫn xài tốt. Bạn chịu khó cài lại python cũ của bạn và xem kỹ đường dẫn để khi tháo có còn sót k? Máy mình và nhiều người khác khi cài k cần tháo python cũ vì python cũ là bộ chuẩn nên k hề bị như bạn.

Do python được nhiều tác giả phát triển và đóng gói nhiều dạng khác nhau nên có trường hợp gói cài của họ còn khiếm khuyết nên khi tháo còn sót lại trong máy gây phiền phức như trên. Bạn nên chép về pm Siseditor để tìm hiểu gói cài cũ của bạn nó sẽ bung vào vị trí nào trên máy mà sẽ xóa thủ công khi còn sót lại. Thân!
snacktom
ĐẠI BÀNG
12 năm
e63 đã cài và đã gỡ.
Quảng cáo thì hay, nhưng cài vào chả thấy cái gì khác cả, còn thấy máy nặng nề. Giờ ko cài lại fw đc, nghi là do bộ cài này gây ra.

Đến nản.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019