Nâng cấp ios 6.1.6 cho iphone 3gs gặp lỗi (-1)

tiasetden
31/7/2014 9:9Phản hồi: 7
Nhờ anh em kinh nghiệm nào chỉ giúp cách vượt lỗi cái! gấp gấp
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kaokoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn mô tả cụ thể giùm chút. Cho thêm thông tin về máy, quá trình thực hiện tới đâu gặp lỗi.
tiasetden
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy của ông bạn, ban đầu đang dùng thì bị lỗi yếu sóng (mạng, 3g, wf), mình mở ra kiểm tra xem có lỏng chân kết nối nào không? Xong, hết lỗi WF nhưng mạng và 3g vẫn chập chờn. 2 ngày sau tự nhiên máy báo bắt restore!
Ờ thì nâng luôn lên 6.1.6, nhưng cứ restore đến bước cuối là nó báo lỗi (-1) [hình ảnh kèm theo]. và ăn cáp luôn.
Mong anh em chỉ giúp.
Kaokoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lỗi -1 là do sự cố phần cứng gây ra, nhưng không có nghĩa là máy bị hư phần cứng.
Bạn đã bung máy để làm gì đó rồi, xong ráp lại mới bị => khả năng lớn là ráp lại chưa chuẩn.
Bạn tháo máy ra vệ sinh sạch sẽ rồi lắp lại cẩn thận xem có hết không, nếu không hết nữa thì là do hư hỏng nội tạng.
Chúc may mắn
tiasetden
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khả năng cao là như thế. Tối về bung ra rồi giáp lại xem thế nào. Thanks.
Kaokoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mà cụ thể hơn theo như bạn tả là 2 ngày sau mới bị thì chắc là hư cặp baseband rồi
tiasetden
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kaokoi Mình vừa thử tháo ra vệ sinh lắp lại rồi. Vẫn thế. Hư cặp baseband là sao hả bạn? về thủ thuật mềm mình hơi kém. hướng khắc phục?
Kaokoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đoán là hư baseband thôi chứ nào đâu dám khẳng định. Lỗi (-1) là báo do có linh kiện trong máy không hoạt động, còn linh kiện nào thì phải test cụ thể mới biết được bạn ạ. Bạn đem ra shop người ta đầy đủ thiết bị người ta xem cho 😃
Nhưng theo ý kiến của mình thì 3gs bây giờ không đáng để sửa phần cứng nữa. Nếu chỉ thay nút home nút nguồn, gạt rung thì còn chấp nhận được, chứ giờ mà thay cặp xài tiếp thì không nên, phí lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019