Nâng cấp máy tính bàn

abut2104
18/8/2014 9:51Phản hồi: 27
Nâng cấp máy tính bàn
Em có con máy tính bàn, nhưng xem film HD online là giật tưng tưng luôn !! Giờ chỉ cần nâng cấp lên để xem film HD khỏi lag thôi, chứ em cũng không chơi game. Các bác giúp đỡ em với,sinh viên nghèo >"< !! Cảm ơn các bác
1.png 2.png 3.png 4.png 5.png
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Driver màn hình đâu bận sao không cài vào, hỏi sao không lag
@VBT.DongNguyen Ặc, em không biết gì hết bác. em mù tin học mà..bác chỉ em với.hix
lên thêm thanh ram và cài lại driver vga
Nó đây.Các bác giúp em với
Tham khảo bài viết này để biết cách xem driver tên gì nhé.
Còn không thì bạn cập nhật cho Windows đi, mình nghĩ Driver Intel Graphics thì Windows thường là có sẳn rồi.
Con này giờ nâng cấp lên core2duo được không các bác ? khoảng nhiu tiền vậy ?
Socket 775 nâng được Core 2 Dou E7500 giá khoảng 1100k nhé bạn.
@VBT.DongNguyen Không có tiền bác ơi !! Em thấy trên đây bán con E6300 có 220k nè bác. có được không ?
http://linhanh.vn/san-pham/cpu-core2duo-sk-775-213.htm
@abut2104 Hi bạn.
Nâng Ram lên thêm 1 gb nữa. Thay chip cũng khá ok. Thêm VGA thì chọn của Gigabye 1gb chắc đủ dùng.

Chúc bạn giải quyết vấn đề thành công.
@Trend_HoTro VGA chắc em gắn 512 thôi bác. giá khoảng nhiu vậy bác ?
Em cũng tính gắn card rời nữa, theo bác thì gắn con nào được bây giờ ?
Em mới ra đem ra tiệm cho nó thay chip, tính làm con core2duo 6300 mà sau khi gắn đủ thứ loại vào máy k nhận. Xong được phán 1 câu là con này không nâng cấp được. Hix, giờ có cách nào khác để xem film online không bị giật không cac1 bác ? Em search trên mạng thấy có mấy bác cũng xài máy như e mà xem ngon lành mà.hjx
Nó bị giật là giật thế nào bác, bác nói cụ thể hơn rồi mình mới giải quyết dc
Giờ em nghe nhạc cũng bị giật các bác. Cụ thể là thế này : mở 1 tab lên nghe nhạc thì không sao, cứ mở tab mới là nó giật, chuyển qua tab nghe nhạc thì ksao.Bài nhạc cũng load hết rồi, mà cứ mở nhạc hoac video, bật CPU lên toàn 100%, ram em 1,5Gb mà chạy gần cả Gb.Dow về xem thì không bị giật.
Cái main bạn không nâng được core2 đâu. main đó chạy pentium D là hết max, qua mình tặng cho pentium D.
Ram 1Gb đc rồi. mua thêm card rời 128-256mb thôi. khoảng 200k-300k,
Với lại dùng bảng ghost win xp nhè nhẹ xài đi,
@thiennhu192 Bạn ở đâu vậy ? Con pentium D của bạn loại nào vậy? gắn vào nhanh hơn con mình đang xài không ?
@abut2104 pentium 4 so với pentium D khoảng 8-10. Mạnh hơn được tí. Mình ở Gò Vấp. Ở biên hoà thì ra tiệm vi tính nào gần đó nói nó gắn VGA rời lên được rồi. vga nào cỡ 200-400 là đc đừng lên nữa phí tiền
Chắc bạn xem bằng HTML5, các máy yếu yếu đú HTML5 nhiều khi hơi khô máu.
Bạn tham khảo cách này để tắt chế độ chơi video bằng HTML5 trên Youtube và một số web khác dùng HTML5 thử
@VBT.DongNguyen Em làm rồi mà nó vẫn vậy bác, bó tay rồi. hix
Giật ở đây là do card màn chưa cài. Còn cấu hình nâng cấp để xem hd thì bạn cũng chỉ cần nâng cái chip lên tí là xem tạm rồi lên E5200 (hình như 150k) trở lên
@lufivuahaitac Em cài card màn hình rồi bác, vẫn vậy à. Còn nâng cấp thì e đem ra tiệm họ nói con này không nâng cấp được !! hix
@abut2104 Như hình bạn chụp là chưa cài mà bạn bạn cài vào thì nó khác ngay. Còn ko dc thì bạn tự mua lắp cũng đơn giản mà. Máy bàn cũ giờ chả đáng bao nhiêu nếu thay có mà phải thay hết nên chỉ nâng cấp đủ dùng theo nhu cầu thôi. Bạn lên http://vozforums.com/forumdisplay.php?f=68&prefixid=hn tìm bài nào bán chip mua về tự lắp là được.
Bạn phải cài card màn hình cho nó mới được chứ
@VBT.DongNguyen Ý bác là driver card màn hình đó hả? em cài rồi mà vẫn bị bác
hien tai minh muon nang cap con cpu len chien game...a e nao pit tu van phan cung chop minh vs...main cua minh la dr2 667 chip pentium dual e220 .ram 2gb...minh muon nang len choi lien minh cho khoi lag thi nen nang chip j ...cảd man hinh la bao nhiu... a e nao bpit tu van giup tuu...thank nhieuu
@tanduy2603 E2200 bạn đổi thành E7500 bù cỡ 450k. Thêm cái VGA rời 512 hoặc 1GB giá tầm 500-800k là ngon rồi bạn nhé, bảo đảm liên minh mượt
Máy bạn yếu quá rồi, chỉ còn cách là nâng cấp lên thôi.
Main 945 giờ không nâng được gì cả, chỉ còn cách tìm hàng củ thì may ra.
Không thì làm nguyên bộ máy mới, ko có điều kiện thì làm G31 dùng chơi được rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019