Nâng cấp Rom Windows Mobile 6.x cho BlueAngel

maianhtungsten
3/9/2007 10:14Phản hồi: 235
Nâng cấp Rom Windows Mobile 6.x cho BlueAngel
Upgrade Rom Helmi Windows Mobile 6 Profesional R0 cho HTC BlueAngel

Sau một thời gian khá dài không có bản nâng cấp tiếp theo của dòng BlueAngel đặc biệt gần như WM6 chìm vào lãng quên thì thật bất ngờ Helmi đã có bản nâng cấp Windows Mobile 6 Profesional CE OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2) ra mắt ngày 31/08/2007.

Thông tin
  • Windows Mobile 6 Profesional CE OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2)
  • MS Office 2007 (PowerPoint Exluded)
  • MS OneNote Mobile
  • MS .NET CF SP2
  • HTC X Button
  • HTC BT Quick Link
  • File Support
  • Camera
  • Không có tin nhắn đa phương tiện MMS
  • Không có bộ nhớ Ramdisk
  • 16mb Paging Pool (bộ nhớ đệm)

Hướng dẫn nâng cấp
  • Giải nén chép các tập tin *.CAB trong thư mục AddOn và file Helmi HomePlug_Comp.cab vào thẻ nhớ
  • Bạn hãy chuyển BlueAngel về chế độ BootLoader bằng cách bấm đồng thời phím Power và Record sau đó nhấn bút vào Reset
  • Cắm Cable kết nối PC
  • Chạy file HELMI_BA_WM6_R0.exe
  • Chờ đợi khoảng 10 phút hoàn thành việc Upgrade
  • Chạy các file Cab trên thẻ nhớ để có thêm các bổ xung sửa lỗi

Chú ý:
  • Trước khi tiến hành Upgrade bạn cũng nên tiến hành Backup dữ liệu quan trọng trên bộ nhớ máy và sạc đủ Pin
  • BlueAngel hỗ trợ các dòng máy O2 XDA IIs, O2 Germany XDA III, T-Mobile MDA III, QTEK 9090, iMate PDA2K, Orange SPV M2000, Siemens SX66, Vodafone VPx, Vodafone V1620, Vodafone Germany VPA III, ePlus PDA III, Sprint PPC-6600/6601, XV6600

Các phần mềm bổ xung: Các phần mềm này một số là Plugin, một số phải cài đặt sau khi nâng cấp do yêu cầu cần khoảng trống bộ nhớ của Rom, các phần mềm này được đóng gói dưới dạng file Cab, bạn cũng tiến hành Copy vào thẻ nhớ rồi cài đặt bình thường.
  • Adobe Reader LE
  • Arcsoft MMS 4.2.8.1
  • HTC Audio Manager
  • HTC Bluetooth Printing Plugin
  • Midlet Manager
  • Windows Live
  • HTC Network Plugin
  • MS Powerpoint
  • Remote desktop Mobile
  • HTC Streaming Player
  • MS VoIP addon - adds voip support
  • Windows Update - adds windows update
  • Sounds Fix
  • ...
Link tải Rom:

Helmi Windows Mobile 6 Profesional R0

Thông tin chi tiết bạn có thể xem tại: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=326532
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xme
ĐẠI BÀNG
17 năm
Mình không thể Up được!

Mình không thấy: "5.60.00" nhấn upgrade thì im ru không động tĩnh gì hết.
Có thể máy tính và Pocket PC của bạn chưa kết nối USB, cần nhất là bạn phải chuyển thiết bị của bạn về chế độ BootLoader, dòng BlueAngel là Up Rom dễ nhất rồi đấy!
Nếu ko up được thì bác reset rùi cho em nó vào BL lại,thử thay cổng USB khác trên PC hay restart lại PC lun,chắc chắn là bác sẽ uprom được thui
Các bác cho em hỏi tí,máy em ( O2s ) đã up WM6 (bản trên đó ) khi pin xuống dưới 40% là nó tắt sóng,k tài nào mở lại đc,xạc pin vào thì nó lại lên tiếp.Như thế là do bản rom hay do pin ạ?khi chưa up lên WM6 thì k bị như vậy,có bác nào bị giống em k ạ ?
Pin còn 40% bị tắt sóng Radio thì em chưa bị bao giờ, em chỉ bị báo Radio: None khi tháo lắp Pin ra mà thôi. WM5 cũng bị, WM2003SE thì không bị tình trạng như vậy. Liệu Pin 40% của bạn có phải là "ảo" hay không?
Tháo lắp pin ra thì em cũng bị báo Radio : None,chọc vào reset phát nữa thì ok.Em nghĩ nếu là pin ảo thì cũng k tắt radio như thế chứ.
deongang
ĐẠI BÀNG
17 năm
chuẩn bị up thì hỏi 1 phát.con MDAIII của mình đang dùng WM2003, sóng ko ổn định lắm.liệu up lên 2006 có khả quan h[n về radio hay chạy các ]ngs dụng ko.còn bản 2005 thì thế nào
Chào anh!

Bản Rom này không liên quan đến Radio anh ạ nên anh có thể Up thoải mái mà không sợ ảnh hưởng tới chất lượng của Phone. Nếu muốn thành phần Radio phải nâng cấp riêng, hiện đang là 1.5 anh có thể tìm lại chủ đề cũ về BlueAngel. Hiện đã có bản WM6 rồi thì anh cứ Up lên đi, phiên bản Rom Helmi Windows Mobile 6 đầu này còn khá nhiều lỗi anh có thể tải bản mới đã sửa chữa Cook giúp máy chạy mượt hơn

HTC BlueAngel WM6.0 Pro CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2PDAViet Ramdisk 32Mb

HTC BlueAngel WM6.0 Pro CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2PDAViet Ramdisk 16Mb, Program là 93,16Mb
deongang
ĐẠI BÀNG
17 năm
thế còn bản 2005 thì thế nào hả pro
sao lại ram 32mb và ram 16mb
Bản WM5 chạy cũng ổn và có nhiều phiên bản nâng cấp khác nhau để lựa chọn.

Bản Rom đầu tiên Helmi WM6 chưa có Ramdisk (bộ nhớ lưu trữ thêm) Thay đổi Ramdisk này sẽ thay đổi cả Program để làm sao dung hòa cho hợp lý Program càng lớn thì cài phần mềm trên máy càng nhiều, các chương trình chạy đa nhiệm càng mượt.
deongang
ĐẠI BÀNG
17 năm
da up xong thanh công. nhung phải chạy lần 2 mói dc.
đánh giá so bộ là rất tuyệt vòi.
chân thành cảm on @maianhtung đã nhiệt tình huóng dẫn
Nhờ các cao thủ giải thích kỹ hơn : PM nào thì nên cài vào Device, PM nào thì nên cài vào Ramdisk ... đẻ tối ưu hệ thống ?
VD các PM thông dụng như : SPB Pocket Plus, SPB Time, SPN Insight, Resco Exp..., Vietmap, Lacviet,...
Cảm ơn.
deongang
ĐẠI BÀNG
17 năm
theo ngu ý tại hạ thì pm nào cần chạy ổn định, và thường xuyên thì nên cài trong máy
Có ai bán cái sạc BA zin không? khoang bao nhiêu tiền nhỉ.
à mà các bác cho hỏi . Theo các bác khi nâng cấp lên WM6 thì Pin có nhanh hết hơn không? Mời các bác đã up cho ý kiến nha
@tuantem: Phần lớn các phần mềm chạy nền ngầm định như chặn cuộc gọi, ghi âm cuộc gọi, hiển thị hình ảnh gọi đến thì nên cài vào bộ nhớ chính vì yêu cầu tác vụ sử lý nhanh. Các phần mềm chạy ngoài màn hình Today Plugin như SPB Pocket Plus, Lịch phù đổng Today cũng nên cài vào bộ nhớ chính.

Các phần mềm cần tra cứu nên cài vào thẻ nhớ hoặc bộ nhớ khác tùy ý.

@hoangdat_vista Tốn Pin vì phải gánh thêm nhiều hiệu ứng và tác vụ khác chứ nhưng thích hơn.
deongang
ĐẠI BÀNG
17 năm
vì sao ko co phần backup mặc định trong W2006 như bản 2003 nhỉ
deongang :
vì sao ko co phần backup mặc định trong W2006 như bản 2003 nhỉ

2003 khi hết pin thì sẽ mất hêt dữ liệu,do đó cần phải có back up để khôi phục lại.còn 2006 o mất dũ liệu nên o cần phải back up

hoangdat_vista
à mà các bác cho hỏi . Theo các bác khi nâng cấp lên WM6 thì Pin có nhanh hết hơn không? Mời các bác đã up cho ý kiến nha

Tốn pin hơn do phải hiển thị giao diện 3d
deongang
ĐẠI BÀNG
17 năm
nhưng tôi thấy cũng ko phải là quá tốn pin đâu.cứ up lên đi, dùng rất nhìu cái hay.
các bác cho hỏi luôn:
1.mỗi lần syn với pc, đồng hồ auto tự chỉnh nhanh thêm 2h.cái này lâu rồi ko nhớ là chỉnh như nào
2.phần weather update như nào, tôi syn với pc thì update dc, nhưng sau đấy chỉnh giờ thì nó mất tiêu.cơ chế update của phần weather là như nào
Mình có thể giải thích ngắn gọn như sau:
  • Cái này là do đồng bộ từ PC bạn phải chỉnh thời gian chuẩn cho máy tính
  • Để cập nhật được dữ thiệu thông tin thời tiết yêu cần phải kết nối Internet, như vậy khi máy tính có kết nối Internet và chia sẻ với PPC dữ liệu sẽ cập nhật từ weather.com, bạn cũng có thể thay đổi được trang cung cấp dự báo thời tiết.
deongang
ĐẠI BÀNG
17 năm
bác ko hiểu ý tôi.
dồng hồ PC vẫn chạy chuẩn, nh]ng khi sn vói PC thì PPC tụ động chạy nhanh hon đúng 2h.
và lại hỏi tiếp nhu sau:
sau mỗi làn gọi hoặc nhạn cuộc gọi.máy auto luu lại hítory nhũng cuộc goi này khi ta tuy cập vào danh ba của một nguòi, tốn bộ nhó quá và cung rất nguy hiểm khi gấu mẹ kiểm tra máy.
có thể trao đổi thêm thông tin cho nhau qua YM của tôin nhé:mongdu7719
tôi online 8/24h
xin tân thành cảm on
Anh thử kiểm tra khu vực của cả hai thiết bị có đúng là GMT+7 không?
Vậy cho xin ý kiến nhé
bản rom này có thể đi chung với bản Extend rom và bản radio nào thích hợp nhất ?>

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019