Năng lượng mặt trời trong tầm tay - Hãy tận dụng

tuanandre2004
28/6/2011 2:49Phản hồi: 54.224
54.224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng của anh Phương ( phuongbong ) đây ạh, nó đã lên đường sáng nay rồi
big mouse
TÍCH CỰC
11 năm
@ anh em miền bắc hay làm quả cẩu bẩy món đi có chỗ này hay lắm đên một lần lần sau lại phải đến chỗ đấy.
Trước lúc bác phục hồi ẻm có điện áp bao nhiêu bác?, mà để qua đêm áp vẫn 13.28V thì tốt quá.
Bên GL hay HN1 để anh em còn liệu chừng😁.
@Ngô Đại dạ em nó dưới 11v và không thể đề xe được! chủ xe cố tận dụng mà k dc nên chuyển nó cho em làm chuột bạch thử! k biết có đề được k nữa!
Tơ Lơ Mơ
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kỳ này các bác có show hàng gì độc không, hay là chỉ họp mặt ăn uống?
Đã nhận được tiền bác hg
ở đây lại bày khác nhỉ, cũng không hiểu lắm, mong anh em bày em lắp đặt. không thì cháy nguyên dàn hết
@dilinhqldt Hình này đúng nè bác.
heomoiduc
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác ơi em mơi mua 2 con bình fiamm 150ah về bây giờ nên xã het bình hay nạp đầy 2 bình rồi mới mắc nối tiếp vơi nhau đây ạ. Nếu xã thì dùng gì để xã cho nhanh ạ
@heomoiduc Ắc quy mới trước khi ráp hãng đã sạc các bản cực rồi, bạn cho xả ngay cũng được. Nhưng nên cho sạc lại cho no luôn rồi xả.

Bạn nên dùng CB cho ắc quy để an toàn.

Trước khi nối dây vào APC hãy xem kỹ dây "đỏ" và "đen" sau đó kiểm tra lần nữa xem có lộn "+" "-" rồi mở CB.

P/S: Bạn nên đầu tư 2 tấm pin mỗi tấm chừng 100Wp như thế vừa tiết kiệm điện mà bảo đảm hệ thống của bạn không bị ngắt.

Chào thân ái.

UPS APC SMART 1000VA, 1400VA thích hợp cho những anh em có hệ thống vừa và nhỏ. Anh em ai cần thì PM cho mình
Đẹp quá Tuanandre ạ, hôm này sẽ cố tham gia cùng anh em cho vui. Bận kinh khủng, làm ngày làm đêm để kịp giao hàng. Cũng may mọi thứ cũng đã bắt đầu vào phom nên chắc sẽ ổn.

Vài hình ảnh chia sẻ với Tuấn và anh em :

Board mạch đã kiểm test OK, còn rất nhiều nữa đang hoàn thiện

Biến áp đã bóp cos và hàn chì chắc chắn, hơn chục em đã vào vỏ máy

Dây động lực chạy trong máy cũng đã bóp cos và hàn chì cẩn thận

Vỏ thùng sắt của sản phẩm
@vietpowersolutions.com đẹp hehe!nhà bác nhìu đồ chơi quá . chật nhà luôn! nhà em cũng chật! lô biến áp bên trên là inverter 1kw và scc!😁
Tự nhiên hôm nay bắt đi làm mới ghê chứ, giờ này ngồi trong phòng có 1 mình. Có 1 bác hẹn xuống nhà làm giúp 1 tấm nhưng hôm nay khôngg có ở nhà, giờ đến cuối năm lịch cuối tuần kín hết rồi, nào là đám cưới, tất niên, họp lớp..........đủ mọi thứ😁
@nong_dan_phuong Mình cũng đang trong văn phòng nè bác. Thứ 7 mà chúng nó "hãm hiếp" thấy ghê luôn.:D
@tuanandre2004 Làm nhiều mà không thấy tiền đâu :D. lâu lâu làm liều, hôm nay lấy chiếc xe đạp tự chế làm một chuyến từ nhà đến công ty, vừa chạy vừa lo, không biết để lâu quá không chạy ắc quy còn tích điện nhiều không? chiều nay về giữa đường mà đẩy bộ thì mệt mỏi 😔
big mouse
TÍCH CỰC
11 năm
Sáng mai 10h. Anh em gặp nhau cafe tý rồi ra thịt chó Kỳ đồng ở phố Duy tân các bác nhé.
@big mouse sáng mai 8h em bắt đầu khởi hành! bác cho em cái địa chỉ để em đến nhé! HN em k thuộc đường! bác chỉ dẫn cho em nhé!
@vducthang Bác cho e địa chỉ với nhé. Có gì e chạy ù ra giao lưu cùng các bác, có khi làm xe ôm cho bác thắng. He

Low price + Fast + Free Shipping = Double Low Price
@nangluongbenvung.com hy vọng được chú đón đến địa điểm họp mặt, chứ xe buyst 34 đi chậm lắm k biết có kịp được uống coffe với các bác big mouse, dangoai, bác Đại và các a e khác nưa k!
@vducthang Oạch - Sáng mai lại phải họp PH chắc đến 9h30', sau đó đến CQ lấy laptop ( T6 quên béng, đã in thẻ thành viên cho các bác rồi)
Chiều hý hoáy lắp cái mạch:
Không chở theo tấm PIN rồi để dưới vừa che nắng vừa sạc cho em nó 😁
Hi anh,
Mai 10h em sẽ có mặt ở Kỳ Đồng luôn; các bác đúng giờ nhé!
Bác đi xe về bến Mỹ Đình thì đi bộ vào 1 chút là đến luôn.
Em cũng làm ngay gần đó nên cũng đi bộ sang.
@bongkhunglong vậy thì em đi xe buyt lên HN, sang xe 34 hay 35 gì đó về bến xe mỹ đình bác nhỉ
@vducthang 34 Bac a

Low price + Fast + Free Shipping = Double Low Price
nong_dan_phuong, icarus: Mai mấy anh em trong BTC đi sớm chút để setup và đón khách nha. Hehehe.😁
@tuanandre2004 ok, mai tranh thủ đến sớm. Mà bác Tuấn ơi, có chuẩn bị về các mục như: ắc quy, sạc, pin ...để trình bày không? ngày mai mình sẽ mang theo vài cells mo no và vài cells poly và sạc của anh Lâm nữa để cho anh em tham khảo. Anh em nào rành về lĩnh vực nào thì chuẩn bị nhé, mình sẽ đảm nhận phần phân biệt cells :D
@nong_dan_phuong Đúng là BTC "giỏi" đây. Mai mình sẽ chia sẻ về đặc tính của PV, Solar charge controller, loại PWM và loại MPPT, tại sao cần phải sử dụng SOlar charge controller, sử dụng ắc quy an toàn ...còn gì nữa không ta?

UPS APC SMART 1000VA, 1400VA thích hợp cho những anh em có hệ thống vừa và nhỏ. Anh em ai cần thì PM cho mình
@nong_dan_phuong Về mặt kiến thức và kĩ thuật thì mình ấm ớ nhất. Mai chủ yếu chia sẻ thân tình các anh em với nhau thôi. Ai có thắc mắc gì cứ đưa ra, anh em cùng nhau giải thích. Mình còn có thể trao đổi với "đầu cầu " phía Bắc mà.:D Phương rành về cell thì chia sẻ với anh em là quá OK rồi. Dĩ nhiên accu sẽ là một đề tài không thể thiếu.
Có lẽ sẽ mời từng anh em lên phát biểu cảm nhận của mình sau một thời gian chơi NLMT để tăng thêm tình yêu và sự hưng phấn cho các thành viên mới.
@thanhlambh Cám ơn anh Lâm!

Mời anh em thưởng thức dàn BAT này nha, ước mơ của ae trên diễn đàn này
Mai anh em nào có máy ảnh mang theo nhé. Cái thẻ nhớ máy ảnh của mình bỏ quên trên công rty rồi
@nong_dan_phuong Mai mình mang cho. Máy du lịch thôi nhé. 😁
heomoiduc
TÍCH CỰC
11 năm
em mới mua 2 cái bình Fiamm 150ah nè các bác thẩm định dùm em mà sao ai cũng nói em mua rẻ nên sinh nghi
em mua ở bạch Long trên bình chỉ có mấy chử như thế này thôi còn lại chỉ có nhựa thôi ko có chử gì hết người ta nói với em đây là bình Gel nữa
@heomoiduc Mình nghĩ không ẩu đâu, và loại này chắc AGM thôi.
@thanhlambh ac thế là 1 bác đã bị ......😕!!!
heomoiduc
TÍCH CỰC
11 năm
@vietyêuđiệntử Nhưng mà sao cái này người ta bảo là để nằm dc và lắc tì ko nghe oc ách như binh axit thường
@heomoiduc ac!! nếu nó là accu AGM thì bên trong toàn xốp như accu xe đạp điện ý để sao cũng dc lắc cũng ko nghe gì .. chỉ có loại accu khởi động thì nó mới kêu óc ách!! nhưng ko sao!!em nó không phải loại khởi động dùng cũng dc😁!! mai mối đi mua phải có gia sư đi theo!! hehe!! mai mốt em làm em cũng mua theo chỉ dẫn của anh phương vps thôi:D!! thân mà ai lại lừa gạt nhau:D chỉ có ngừơi lạ!!!
Khoe nốt còn xem B Đ😁.
@Ngô Đại Chit em rồi! Bác làm khéo tay thế này sao em giám gửi sp của em cho bác đây! Em làm nhìn đã k muốn nhìn rồi! Hich! Sao em làm cái gì cũng xấu và k chuyên nghiệp thế nhỉ! Tủi thân quá! Có đến 9 cái hoa tay mà sao chán thế... Hu hu!!!
Hôm nay trời không một chút nănng
Gửi moi người mấy hình chụp PIN tự DIY. Hiện nay đã cho lên mái nhà được tấm cả 20 tấm

Đây là hình các tấm dùng cells 6x6, đảm bảo đẹp như nhà máy vì dùng lò hấp

Đây là hình 4 tấm dùng cells 3x6

@dangoai2004 sao em không thấy cái cột chống "thiên lôi" nhỉ !! hay là đã có cây anten rồi😁...
các tấm bác làm nhìn rất đẹp!!!
@vietyêuđiệntử Ở gần nhà em có mấy cái chung cư cao ngất ngưởng rồi nên không cần đến cột chống thiên lôi nữa. Riêng cái cột anten thì nó chỉ phục vụ cách đây khoảng 10 năm trước khi chưa có truyền hình cable, ko ngờ đến tận bây giờ nó vẫn đứng vững trước mưa gió như vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019