NĂNG LƯỢNG MẶT TRỜI TRONG TẦM TAY - HÃY TẬN DỤNG

Thảo luận trong 'Khoa học' bắt đầu bởi tuanandre2004, 28/6/11.

1. tuanandre2004

tuanandre2004 Thành viên

Thật ra em nghe nói cái máy lạnh inverter này cũng lâu rồi, nhưng chẳng hiểu nó tiết kiệm điện thế nào. Hơn nữa cũng chẳng biết nó khởi động ra sao. Có đọc tài liỆu nhưng chưa thấu đáo lắm.
  2. mi mèo

mi mèo Thành viên

thì hôm trước em có nói hàng của bác này và bác ÁT giống nhau mà, em ko nói bác giống ÁT nha bác, để tránh bác lại trách em

túm lại ai giống ai cũng được, miễn sao cho ae có hàng tốt và giá tốt, nói chung tất tần tật đều tốt là ae sẽ ủng hộ bác
  3. seo2012

seo2012 Thành viên

tuyet voi nhi
  4. mi mèo

mi mèo Thành viên

khi nào bác có mẹt ở SG thì nhắn em, em giao qua cho bác nhé.
    cho em địa chỉ giao hàng luôn nhé.
    tks bác nhiều :p
    vietpowersolutions.com thích nội dung này.
  5. mi mèo

mi mèo Thành viên

Giờ nhà nhà nếu mua mới đều dùng máy lạnh inverter hết đó anh tuanandre2004 ơi
    theo em biết thì nó hoạt động thông minh hơn máy lạnh bình thường, nó tự điều chỉnh nhiệt độ phòng và có nhiều hãng còn tích hợp cả chức năng cảm nhận trong phòng có bao nhiêu người để cho máy hoạt động tốt hơn, để đủ độ lạnh và còn tăng cả độ ẩm lên ~ 10%, làm cho người dùng cảm thấy thoải mái, kg cảm thấy bị khô da và nói chung nó có nhiều nhiều ưu điểm, ít hao điện nữa
    nhưng về dòng khởi động thì nó vẫn có đấy anh, em nhớ ko lầm là vẫn có, gấp 3-4 lần gì đó, ae bổ sung thêm nhé
    chỉ có điều nó ko khởi động bật tắt hoài như máy thông thường thôi
    vài dòng cảm nhận, ae nào thấy chưa hợp lí thì góp ý kiến ý rùi dùm em nha
  6. tuanandre2004

tuanandre2004 Thành viên

Cám ơn bạn "mèo". Có lẽ phải thỉnh giáo thêm các tiền bối chút nữa. Hehe.
  7. vietpowersolutions.com

vietpowersolutions.com Thành viên

Bác giao gấp cho tôi nhé, đầy đủ giấy xuất hàng, vỏ catton của RS nhé. Không có thì tôi không mua đâu. 85Wp x 1,2USD = 102USD.

Bác giao về số 39/46A đường đông bắc, khu phố 7, P.Tân Chánh Hiệp, Q12, Tp.HCM. Sau lưng công viên phần mềm Quang Trung hoặc ở đâu đó gần quận 5 nhé. Cảm ơn bác nhiều.
  8. vietpowersolutions.com

Thế này bác chủ thớt ạ. Máy lạnh INVERTER thực ra là khi sử dụng, đương nhiên có dòng khởi động. Nhưng cách khởi động của nó hoàn toàn khác với các loại máy lạnh đời cũ ( Khởi động trực tiếp ). Nó khởi động bằng nguyên lý tăng dòng từ từ.
    Ví dụ thế này cho bác dễ hiểu, khi bác dùng máy lạnh loại thường, khi bật CB cấp điện cho nó thì dòng khởi động thường tăng vọt lên gấp 3-4 lần công suất thực tế ( loại 9000BTU tương đương 1HP = 750W= 3,4A, khi khởi động thì dòng của nó sẽ tăng tới 10,2A = 2250W hoặc 13,6A = 3000W tùy theo độ cũ mới của máy lạnh ). Nhưng với loại máy lạnh INVERTER thì nó có cài đặt chương trình khởi động bằng dòng với sự điều chỉnh tăng dần của tần số từ 0 tới 50Hz giống như các loại biến tần ( INVERTER trong hoàn cảnh này chính là bộ biến tần đó bác )

Bác hiểu là nếu các loại Motor cỡ vài trăm KW tới vài MW ở các mỏ than mà không được khởi động thông qua bộ khởi động mềm hoặc biến tần thì ko thể sử dụng được vì thứ nhất là không có giá đỡ nào chịu được lực giật của momen xoắn khi khởi động trực tiếp, thứ 2 là các khu vực xung quanh sẽ bị sụt áp hoặc có thể dẫn tới sập nguồn. Ở Quảng Ninh, ngày xưa chỉ cần 1 motor 1MW khởi động là gần như cả Tp Cẩm Phả đèn tuýp tắt hết.

Vậy bản chất của Máy lạnh Inverter theo như tôi hiểu là khởi động bằng cách điều dòng thông qua sự biến thiên của tần số khi khởi động từ thấp lên cao.

Có gì chưa đúng mong được anh em chỉ dẫn góp ý.
  9. nangluongbenvung.com

nangluongbenvung.com Thành viên

Bác viẹtps "yêu sách" ghê. Thường thì mua 2tấm mới có carton. Vậy bạn mimeo fải xin thêm carton rùi

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
  10. tuanandre2004

tuanandre2004 Thành viên

Cám ơn bác Phương.
  11. tietnghianam

tietnghianam Thành viên

12. vietpowersolutions.com

Có gì đâu bác, mình đến với nhau ở đây cốt là chia sẻ thông tin và kiến thức mà. Mong bác tiếp tục nâng cấp giàn pin và hệ thống càng ngày càng hoành tráng hơn.:D
  13. vietpowersolutions.com

Không phải yêu sách đâu bác ơi. Làm gì cũng có lý do của nó. Khi mua hàng của hãng đương nhiên phải có phiếu xuất hàng đóng dấu đàng hoàng để tránh mua phải hàng đểu dán mác lung tung. Khi vận chuyển đương nhiên phải có vỏ thùng để đảm bảo an toàn cho sản phẩm. Tôi nghĩ đó cũng là điều mọi ngươi khi mua hàng ai cũng muốn như vậy.

Như đã nói từ trước đó bác, dạo này thiên hạ làm ăn bát nháo chả biết thế nào mà lần. Tôi là em ruột của bác " Cẩn " bị bệnh "Thận " mà.:D
  14. tietnghianam

tietnghianam Thành viên

Phương quen Anh Diệp Bảo Cánh của RS mà lại đi mua kiểu này chắc có vấn đề rồi...?
    vietyêuđiệntử thích nội dung này.
  15. nangluongbenvung.com

nangluongbenvung.com Thành viên

Đúng rùi. Trc bạn vietps kêu là bạn thân của tgd rs. Trc minh dã hỏi vietps rằng bạn thân mà fải nhờ ng khác mua thì "bạn kỳ quá". Nhớ bác vietps nói là sẽ "report sau" mà đợi mấy tuần chưa thấy

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
  16. bongkhunglong

bongkhunglong Thành viên

Hôm nọ em vào xem hệ pin tại Trung tâm hội nghị QG - phải nói là hoành tráng các bác ạ.
    Pin xài Sharp NT-R5E3E 175Wp
    Giá pin cực khủng ...
    Cả đống pin nhà em chưa bằng nổi 2 tấm ở đây ... huhuhu
  17. thambt029

thambt029 Thành viên

uppppppppppppppppppppppppppp
  18. phuong_nong_dan

phuong_nong_dan Thành viên

Tầm 3 tuần nữa mình cho bác xem những tấm như thế này nhưng khủng hơn nhiều hihihih
  19. tietnghianam

tietnghianam Thành viên

Giá của cái CHỖ kê đống Pin này lại càng khủng nữa.
  20. thanhlambh

thanhlambh Thành viên

Các em APC Smart 1000VA, 1500VA, 2200VA. Có 1 em sẽ theo chủ mới về xứ lạ.