NĂNG LƯỢNG MẶT TRỜI TRONG TẦM TAY - HÃY TẬN DỤNG

Thảo luận trong 'Khoa học' bắt đầu bởi tuanandre2004, 28/6/11.

1. vietpowersolutions.com

vietpowersolutions.com Thành viên

À thì ra là vậy.
    Cảm ơn anh

2. Like_Handmade

Like_Handmade Thành viên

Thấy các anh em chiến đấu ghê quá, chắ tại thời tiết hơi nóng!!!! gởi anh em cái máy bơm nước 12v bơmớc taăươờc tấm cho mát mẻ rồi bình tỉnh yêu khoa học tiếp nhe!!!!! mới sưu tầm được đó nhe bà con! chứ mình không bán và cũng không quản cáo dzùm ai đâu àh nghe!!! hihi. Chúc các bác trên diển đàn luôn mát mẻ !!!!!!!!!

Bơm 12V/12A - Giá 650k
    Toàn thân bằng inox 100%,không xi, không rỉ.
    Thông số kỹ thuật cụ thể:

• Công suất 150W
    • Hút sâu tối đa 15 mét
    • Đẩy cao tối đa 20 mét - nếu xài ống bóp rửa xe thì có thể đạt 25m-30m.
    • Lưu lượng nước 300 Lít/phút
    • Điện áp 12VDC - xài từ điện bình xe máy,UPS, hoặc điện nhà 220V qua biến điện 12V .

Công dụng:
    • Bơm thoát nước mưa,thoát nước thải , tưới cây kiếng, rửa xe, thay nước hồ cá, hòn non bộ.Công trình nghệ thuật nước.
    • Xịt rưã chuồng trại : heo,bò,gia cầm..
    • Hút nước thải quy mô lớn cho gia đình - công ty
    • Rút nước ao hồ
    • Hút nước Giếng sâu để sử dụng.

Ưu điểm:

• Hút rất nhiều nước trong 1 phút,vượt trội về công suất, lưu lượng nước,và tính an toàn rất cao vì xài điện 12V so với các loại bơm hồ cá 220V rất nguy hiểm.
    • Lực hút cực mạnh,gây đau khi xịt thẳng vào người trong phạm vi 3m
    • Thiết kế chắc chắn,vận hành không gây ồn, chìm trong nước.
    • Chống nghẹt bùn,rác..
    • Bảo hành 3 tháng,Giao hàng toàn quốc.

Cải thiện lưu lượng nước chảy yếu từ nước máy nhà bạn bằng cách sử dụng máy bơm ,hút nước mạnh lên, đảm bảo nhà bạn nước mạnh như Trâu, còn 10 nhà xung quanh thì nó yếu xìu vì bị bên mình hút hết rồi còn đâu.hjhj
    Khối lượng 5kg,Vỏ INOX

3. mi mèo

mi mèo Thành viên

Bơm này mua ở đâu zậy anh? lúc trước em cũng có mua 1 cái nhưng nó đẩy íu xìu à, đẩy có 6 mét mà ì à í ạch nên em cho nó zô ziện bảo tàng rồi, cái e mua cũng 700.000, công suất 120W, điện 12V DC nhưng xài ko ổn em cho nó ... qua đời rồi
    Em mới tậu cái bơm 12V DC khác cực xịn 60W, lưu lượng bơm 110 lít trên h, cuối tuần đem zìa cho tía má thử, em cũng ko biết có xịn đúng như quảng cáo không vì em căn cứ độ xịn của nó theo giá, em nó 14 triệu lận a', ở nhà có tấm pin 60W mới mua, cũng nghe quảng cáo là pin xịn vì giá cao, dòng pin poly nền màu xanh dương, xanh thẫm a'
    Tuần sau có kết quả em báo các bác nhe.
    Các bác tạm thời ngưng chiến hết đi nha, đợi ngày em quay lại nhe. :p

Yêu hòa bình, yêu topic và yêu ... em

Like_Handmade thích nội dung này.
  4. duyanhpt

duyanhpt Thành viên

Thật sự mà nói tất cả anh em chơi trong này trình hiểu biết không phải "tầm thường" nên mong các anh đừng cải nhau. Anh em chơi sẽ có cách nhìn và lựa chọn sản phẩm cho mình.

Vui vẻ cả nhà nào, anh em ta tiếp tục làm em yêu khoa học, mềnh đang vui vì tiền điện mới trả lúc chiều chỉ có 87.000 đ.

tuanandre2004, thanhlambhcavangboi thích nội dung này.
  5. Like_Handmade

Like_Handmade Thành viên

Mình chưa mua! mới thấy hà, mà thấy người ta comment chửi thằng bán quá trời luôn nên thấy nó cũng tội nên định làm chuột bạch thử coi sao!!?? Hàng này ở tận An Giang nên nếu mình mua nó sẽ gửi hàng lên cho mình. Để mình thí nghiệm trước rồi báo cáo lại các anh em nhe!!!

6. Like_Handmade

Like_Handmade Thành viên

Mình thấy rồi!! ở bên diển đàn kia họ cũng chửi rủa nó um bà xùm. Tại mình thấy cũng lạ lạ nên định thử coi thế nào, có gì sẽ báo cáo lại cho các bác!!!!! thankssss!!!!

7. dnamthang

dnamthang Thành viên

Bác cho xin thông tin về Bộ điều khiển sạc 12V/24V vào dnamthang@gmail.com với, bộ điều khiển của nhà em chắc có vấn đề rồi,nạp đc ít quá.sr bác vì không biết cách pm :(

thanhlambh thích nội dung này.
  8. nangluongbenvung.com

nangluongbenvung.com Thành viên

Thấy bơm khá hay nhưng dùng ở tp ko hợp vì nó ko có ống hút, fải bơm từ giếng, chậu rửa, ao hồ. Ở thành phố toàn bơm nước từ ống nước máy ko à

Chuyên: Sine wave inverter, Solar Grid Tie inverter, Solar controller (MPPT & PWM),
    Pin mặt trời, Tuabine gió, Điều khiển nạp gió và mặt trời.
    Miễn phí chuyển hàng trên toàn Quốc.

9. mi mèo

mi mèo Thành viên

10. nonamenolie

nonamenolie Thành viên

Em là thành viên mới của topic solar power. Nhờ anh em trả lời giúp 1 vấn đề được không?

Grid tie inverter: nối lưới thì nó hoạt động như thế nào ạ? em thấy nhiều bác trên diễn đàn chỉ sử dụng máy phát điện có 300w mà nối lưới ví dụ khi đang chạy mà mất điện thì công xuất máy phát điện có 300w chịu làm sao quá tải được? cháy chập như chơi.

- Em đang sở hữu 1 bộ kích điện 600w pure sin(hàng tự làm bởi member thanhfdc và các bác bên dtvn) không biết có nối lưới được không?

- Em đã nghĩ đến việc sử dụng năng lượng xanh từ lâu và khi đọc qua các bài viết của mọi người em rất thích và quyết định đầu tư vào solar & wind power. Nhà em sử dụng điện năng cao ~3kwh trong khi $ hạn hẹp không đủ sức làm 1 bộ hoành tráng phục vụ cả nhà. Nhờ các bác chỉ giúp thêm ah

11. cavangboi

cavangboi Thành viên

Em láu táu trả lời tí nhá, có gì không phải các bác tha cho em nhé.
    - Grid tie inverter hay on-grid inverter hoạt động theo nguyên lý là một nguồn AC mắc song song với nguồn điện lưới, điện áp từ nguồn này lấy mẫu từ điện lưới nên giống nhau về pha, tần số, riêng biên độ thì lớn hơn một ít. Khi mắc song song 2 nguồn như thế thì "bé" nào có biên độ lớn hơn sẽ ưu tiên cấp ra trước. Khi mất điện áp mẫu thì grid tie inverter cũng sẽ ngắt luôn ngõ ra của nó, tính năng này gọi là anti-island, là một tính năng bắt buộc của grid tie inverter nhằm bảo vệ chính nó và người dùng nên không có chuyện mất điện lưới thì máy phát grid tie cháy hay chập.
    - Bộ này không nối lưới được nhé, chip điều khiển của nó ( TDS2285 hay board EGS002 ) tạo ra sóng sine độc lập, không trùng pha với điện lưới nên không nối được. ( nhắc đến đây mới thấy nể bác thanhdc bác ấy thật là nhiệt tình và có tấm lòng với điện tử ).
    - Mô hình thì em no idea nhé, bác tham khảo thêm anh em trong topic.
    Vài lời góp ý chúc vui !:D

nonamenolie thích nội dung này.
  12. nonamenolie

nonamenolie Thành viên

Hi. cảm ơn bác cavangboi đọc xong bài của bác em cũng vỡ vạc ra nhiều. Em muốn hỏi thêm khi sử dụng grid-tie để hoà điện trực tiếp và điện lưới khi mất điện lưới thì bộ grid-tie sẽ ngắt không hoạt động. như thế là nhà ta mất điện và phải sử dụng bằng nến sao?

Em tính mua 1 bộ solar cell 20w nạp vào ác quy và sử dụng bộ inv grid-tie 300w hoà vào điện lưới,(20w để nạp vào cái bình 100Ah cũng phải mất 2ngày nếu nắng đẹp, tạm thời kinh phí em chỉ có đến thế thôi hix hix) bác và mọi người có ý kiến gì giúp em với ạ.

Ngoài luồng 1 chút ạ: Bác thành anh em trên diễn đàn rất khâm phục vì trình độ và sự nhiệt tình giúp đỡ anh em. Em cũng thế may mà có bác ấy em mới hoàn thành cái inv 600w pure sin này.

13. nangluongbenvung.com

nangluongbenvung.com Thành viên

Tấm 20w bạn chạy inverter 600w thì ko khả thi. Hình như hqua bạn có gọi cho tôi hỏi phải ko nhi?

Tấm 20w chỉ nên chạy quạt dc và dèn compact or đèn led nhỏ thôi. 1c bóng điện 1m2 ở nhà bạn đã 40w rôi.

Chuyên: Sine wave inverter, Solar Grid Tie inverter, Solar controller (MPPT & PWM),
    Pin mặt trời, Tuabine gió, Điều khiển nạp gió và mặt trời.
    Miễn phí chuyển hàng trên toàn Quốc.

14. nonamenolie

nonamenolie Thành viên

to nangluongbenvung.com Bác check inbox nhé!

E chỉ dùng grid tie inverter 300w để hoà vào điện lưới thôi mà bác? còn quả 600w inverter em chỉ dùng khi mất điện thôi.

15. tuanandre2004

tuanandre2004 Thành viên

20W co nhỏ quá không bạn? Pin bây giờ rẻ rồi, 50W đi. :D góp ý chút thôi, vì mình nghĩ 20W nạp cho bình 100Ah là hơi bị lâu đấy, không phải 2 ngày đâu. Thân!

16. nonamenolie

nonamenolie Thành viên

E ở xa nên cũng lơ mơ về giá cả lắm bác ơi! bác có thể cho em biết giá của bộ solar 50w và 80w được không? kinh phí em có hạn nên chỉ đầu tư dần thôi. nhìn sản phẩm của bác mà em thèm quá!

17. nonamenolie

nonamenolie Thành viên

mấy hôm nay nắng đẹp và gió mát quá! giá như có tiền mà đầu tư vào 2 lĩnh vực này bjo có phải là tuyệt vời không? hihi!

18. mi mèo

mi mèo Thành viên

Vậy mấy ngày anh Tuấn ui?

19. tuanandre2004

tuanandre2004 Thành viên

Bạn cứ tính khoảng trên dưới 30K/W thôi. Mình cũng đầu tư dần mới được như thế đấy bạn. Mà đa số anh em ở đây đều thế cả, ai có một cục tiền đầu tư một lúc ngay từ đầu đâu... Chúc bạn mau có 1 hệ thống như ý.

20. nonamenolie

nonamenolie Thành viên

Bác tuấn gửi cho em địa chỉ và số phone của cửa hàng bác đã giao dịch vào inbox nhé! em cảm ơn trước!