NĂNG LƯỢNG MẶT TRỜI TRONG TẦM TAY - HÃY TẬN DỤNG

Thảo luận trong 'Khoa học' bắt đầu bởi tuanandre2004, 28/6/11.

1. tuanandre2004

tuanandre2004 Thành viên

Nếu nắng tốt và đều thì ít nhất cũng phải trọn 4 ngày.

mi mèo thích nội dung này.
  2. tuanandre2004

tuanandre2004 Thành viên

Bạn gài số de, de về trang 195. Đầy đủ thông tin bạn cần luôn, công ty Tiêu Điểm là công ty mình thường giao dịch. Thân!

nonamenolie thích nội dung này.
  3. mi mèo

mi mèo Thành viên

Không phải là không khả thi mà là tấm 20w có thu được bao nhiêu năng lượng điện đâu mà dùng con 600w chi cho uổng, đợi mà nó ngậm đủ năng lượng để bác tải như vậy thì 1 cái ụt là nó hết năng lượng rùi, giống như khi xưa ta bé ta chơi cầu tuột a', leo lên dốc thì xa vời vợi mất ~ 2 phút nhưng lên đến nơi tuột 1 cái vèo là hết, chỉ có 2 giây. nên em khôn lắm nhe, em "nhờ" bà ngoại em ẵm lên rồi e cứ thế mà tuột thôi, hehe nói sự thiệt chút cho bớt căng thẳng í mà.
    còn cái bóng 1m2 bác nói, nó còn tăng phô nữa mà bác, theo em nhớ 10-15W, em diễn giải chút luôn để ko khéo em lại trở thành nạn nhân của cãi vã ko đáng có, tuy tăng phô ko tiêu thụ điện nhưng điện đi qua vẫn phát sinh nhiệt và hao hụt trên đường dây nên theo em nhớ là tuy ít nhưng vẫn có, phải tính hết các thứ tốn năng lượng vì ko phải ai cũng dư dả để mà bỏ qua cái khoản này.

4. vietpowersolutions.com

vietpowersolutions.com Thành viên

E là không đủ cho dòng không tải của INVERTER nếu như bật máy lúc đang sạc:D. Còn nếu chỉ sạc không thì với thời tiết SG phải cỡ 7 ngày mới đầy 1 accu 12V/100A.

Lấy 20W x 5 giờ nắng/ 1 ngày ( tiêu chuẩn khu vực phía nam ) = 100W/1 ngày
    1 Accu 12V/100A = 12 x 100 x 0.7 ( hiệu suất accu ) = 700W.
    Lấy 700/100 = 7 ngày.:D ( chưa tính tổn hao trên dây )

Đây chỉ là tính toán trên lý thuyết bác ạ.:D

5. panduit

panduit Thành viên

ACE chém nhẹ tay thôi, em vừa lôi kéo thêm gà sang đây, mọi ng toàn khuyên to tiền quá lại sợ chạy mất thì sao, nhưng 20W thì còi quá chắc nạp bình 7Ah thì ổn.

6. tuanandre2004

tuanandre2004 Thành viên

Hồi chiều vừa làm phép nhân vừa trông con nên nhân nhầm. Thanks bác! Hehe. Chưa kể hiệu suất pin nữa đấy.

7. nangluongbenvung.com

nangluongbenvung.com Thành viên

Mình nói ko khả thi là đúng rồi, cs nạp chỉ 20w, cs tải tới 600w. Tức tải bằng 3000% nạp. Dương nhiên ko khả thi.

Với 20w pin chỉ nên chạy tải là DC, chạy trtiếp ko qua inverter.

Ko có cái "tăng phô" nào tiẻu thụ tới 15w cả

Bóng 1m2 giờ thường là 36w. Với hao phí trên tăng phô 4-5w là cùng. Total is 41w

Chuyên: Sine wave inverter, Solar Grid Tie inverter, Solar controller (MPPT & PWM),
    Pin mặt trời, Tuabine gió, Điều khiển nạp gió và mặt trời.
    Miễn phí chuyển hàng trên toàn Quốc.

8. nangluongbenvung.com

Bạn chờ đc đến giữa tháng 10, đầu tháng 11 là tôi có chi nhánh gdịch tại HN.

Hoặc giờ bạn mua tôi sẽ gửi cho bạn thqua buu điện. Khách hàng mua của tôi trải dài từ Nghệ an, hà tình, đà nẵng, nha trang, gialai bình thuận đến Rạch giá và phú quốc, ko nói đến khách hàng ở hcm, long an,bình dương... những khách hàng ở xa tôi đều gủi xe, máy bay hoạc gửi qua bưu điện cho họ.

Chuyên: Sine wave inverter, Solar Grid Tie inverter, Solar controller (MPPT & PWM),

9. tuanandre2004

tuanandre2004 Thành viên

Không sợ chạy mất đâu bác ơi. Đã thích là "chích" thôi, bằng mọi gía. :).

10. anhtuan7692

anhtuan7692 Thành viên

Giá cả tn bác

Sent from my H7-3G using Tinhte.vn

11. nonamenolie

nonamenolie Thành viên

Hii cảm ơn các bác! các bác hiểu nhầm ý của em rồi ạ.
    - ý của em là dùng năng lượng mặt trời 20w để nạp vào accu 100Ah (nạp rồi để đấy khi nào mất điện thì dùng bộ 600w kích lên cho cả nhà dùng) - còn em đang định tính dùng bộ 20w để sạc vào bình sau đó dùng bộ grid-tie 300w để hòa vào điện lưới. (cách này em thấy không ổn) vì cơm không đủ nuôi con lớn (nạp ít mà xài nhiều)
    -Hôm qua em gọi cho mss Phương rồi. giá cũng phải chăng (đang có khuyến mại nữa) đợi mấy hôm nữa em ship hàng về!

cảm ơn các bác!

12. nangluongbenvung.com

20w đó bạn mua bn tiền?

13. nonamenolie

nonamenolie Thành viên

E không dùng 20w nữa bác ơi. em hỏi mua bộ 50w bác ah! giá cả thế nào em pm vào hòm thư bác nhé!

14. big mouse

big mouse Thành viên

Nếu bác ở miền bắc thì nên mua tấm mono và lớn tý khoảng 100w để sau này dễ nâng cấp.

vietpowersolutions.com thích nội dung này.
  15. nonamenolie

nonamenolie Thành viên

Em chưa hiểu ý bác! em định mua tấm 50w mono sau này nâng cấp dần có được không ah?

Em ở Ninh Bình bác ah!

16. big mouse

big mouse Thành viên

Khi đã đầu tư vao NLMT thì k bao nhiêu giờ là khi mất điện mới dùng.

17. nonamenolie

nonamenolie Thành viên

Đúng thế! trước mắt em mới chỉ đủ tiền ship những thứ trên. Vì chỗ em dạo này hay mất điện vô lý lắm chỉ cần gió to + mưa là nó ngắt điện ngay nên trước mắt em sẽ dùng hệ solar này để sạc vào accu dự trữ đấy đã, khi mất điện em sẽ dùng bộ 600w để dùng cho cả nhà.

- Sau này em sẽ nâng cấp hệ thống solar cao, inver để hòa vào điện lưới giảm chi phí tiền điện.

Các bác cho em hỏi thêm: hòa vào điện lưới có bị phạt không nhể? E cũng đang mông lung chỗ này!

18. tuanandre2004

tuanandre2004 Thành viên

Không bị phạt bác ạ! Chả liên quan gì đến mấy "ông nội" nhà đèn cả.

19. tuanandre2004

tuanandre2004 Thành viên

Khi nào set-up hệ thống xong bạn nhớ chụp vài tấm ảnh share lên cho anh em chia vui nhé.

20. nangluongbenvung.com

Inverter fai gắn trực tiếp từ ácquy chứ Tuấn, gắn qua controller vừà bị hao phí vừa yếu, qua controller như thế chỉ sài điện DC cs nhỏ thôi. Ko ai găn inverter qua controller cả

tuanandre2004 thích nội dung này.