NĂNG LƯỢNG MẶT TRỜI TRONG TẦM TAY - HÃY TẬN DỤNG

Thảo luận trong 'Khoa học' bắt đầu bởi tuanandre2004, 28/6/11.

1. cavangboi

cavangboi Thành viên

Hi hi, tại em còn nhiều con LM317 quá, hồi trước gần chục năm trước mua gần 30 con chẳng biết làm gì, giờ tìm thấy gắn vào cho nó hết gợn nguồn luôn :D, em đùa tí- thiết kế như vậy để để linh hoạt đó bác, thích dùng con nào thì nối tắt chân con kia trên PCB là xong. Để em gửi luôn mạch dùng ACS712 cho bác tham khảo.
  2. quang_bentre

quang_bentre Thành viên

Sơ đồ linh kiện đâu bác. E thấy mạch in bác dùng 3 con pic lận post luôn sơ đồ linh kiện cho ae tham khảo luôn
  3. khanh231988

khanh231988 Thành viên

dạo này mấy file hình trên tinhte.vn có bữa hiển thị có bữa thì lỗi ko hiển thị trong các bài viết, kể cả logo tinhte trên góc trái của trang của bị nữa! bùn quá!
  4. nonamenolie

nonamenolie Thành viên

Lỗi này do sai ngày giờ trên máy tính của bác. Bác đặt lại ngày giờ là hết thôi mà!
  5. khanh231988

khanh231988 Thành viên

Máy tớ làm gì sai giờ! máy mới mà! điên thoại cũng bị chứ ko chỉ máy tính!
  6. big mouse

big mouse Thành viên

Tổng số pin của Rinh bây giờ bao nhiêu WP rồi.
  7. nonamenolie

nonamenolie Thành viên

Thông báo với bác Rinh là ngày nào cũng sử dụng accu với mức điện áp của bình dưới 11v như vậy dễ die accu lắm đấy nhá! Nên làm thêm mạch báo hoặc ngắt điện áp của bình tầm 10,8 - 10,9v thì bác "sướng" mới lâu được. Thấy bác để điện áp của bình 10.4v mới tắt em lo cho bác quá!
    truongqcvn, tuanandre2004Ngô Đại thích nội dung này.
  8. tuanandre2004

tuanandre2004 Thành viên

Ngoài những thứ "tự sướng" bác kể trên, hệ thống nhà mình xin phép được bổ sung thêm vài món nữa:
    - DVD
    - Sub (DIY)
    - TV (made by anh Lâm)
    - Sạc ĐT
    - Cái quạt nhỏ DC thì chạy tới sáng. (không phải cái quạt đang DIY)
    Vài chia sẻ lấy khí thế trong mùa mưa gió não nề. :D
    nguyễn văn rinhthanhlambh thích nội dung này.
  9. Ngô Đại

Ngô Đại Thành viên

Nhất trí với Bác "nonamenolie" , ngoài ra bác còn tính đến thời gian xả điện của bình accu nữa nhá, cứ dzzô 100% cũng mệt đấy. Thời gian xả định mức của 1 bình no điện tầm 8h là đẹp nhất. Bình 35Ah của bác nên xả dòng tầm +- 5A thôi.
    tuanandre2004 thích nội dung này.
  10. big mouse

big mouse Thành viên

K nhờ đcj các bác làm cho cái Watt meter vì ở xa quá dành phải mua tạm cái này dùng cũng hơi đắt 250 ngàn.

File đính kèm:

11. big mouse

big mouse Thành viên

Cái sạc của bác Rinh có thể chế thêm cai rơle là làm đc việc này vì cái sạc bao giờ cũng có trức năng bảo vệ ắc qui hiện tai tôi vẫn dùng như thế.
  12. hoathep

hoathep Thành viên

Bác ơi cho em xin file rau dc ko
    Hoathep@gmail.com
    Khi nao em hoàn thành cái mạch sạc đa năng sẽ post lên. Giờ đang học lập trình đã hihi

Sent from my IM-A830S
  13. nangluongbenvung.com

nangluongbenvung.com Thành viên

Mức cut-out của batt còn phụ thuộc vài dòng xả nữa, dòng xả càng cao thì điện áp batt xuông thấp vô tư, còn dòng xả thấp thì chỉ số cut-out phải cao.

Ví dụ dòng xả là 1C thì mức cut-out có thể là 10.2v hoặc thấp hơn. Nhưng nếu dòng xả là 0.2C thì điện áp cut-out phải 11-11.5v. Nói chung tùy vào dòng xả và loại batt bạn ạ. Không có con số cụ thể dc

Chuyên:
    - Solar panel, Solar controller, Pure sine wave Solar inverter, Solar Grid tie inverter.
    - Tuabine Gió, Hệ thống điện gió kết hợp năng lượng mặt trời. Đồng hồ đo công suất...
    Miễn phí chuyển hàng đi toàn quốc!
  14. tietnghianam

tietnghianam Thành viên

Đã tìm được ACS756 nhưng giá cao quá. Cộng thêm tiền mua Pic,LCD.....và lọ mọ ngồi hàn mà chưa biết có chạy không đã cao hơn bigmouse đi mua rồi. Mua ở đâu đấy bạn CHUỘT ới.

http://icvn.com.vn/index.php?option=com_virtuemart&page=shop.browse&category_id=33&Itemid=50
  15. big mouse

big mouse Thành viên

16. icarus

icarus Thành viên

File gì bác ?? file PCB , HEX, sơ đồ đã có hết rồi mà bác , còn đây là link gốc Projects Wattmeter
  17. alonelion_qt

alonelion_qt Thành viên

Sau khi đọc hết 281 trang của topic gần nhu tẩu hỏa nhập ma,nhưng tình yêu đang lớn dần theo ngày tháng,phấn đấu dùng B52 rải thảm dolar lên mái nhà trong tương lai xa
    thanhlambh, Ngô Đạituanandre2004 thích nội dung này.
  18. Ngô Đại

Ngô Đại Thành viên

Lót dép ngồi hóng xem bác rải thảm $ trên mái nhà, hi vọng anh em trên diễn đàn không bị gãy chân vì $ rơi phải.:D
  19. nonamenolie

nonamenolie Thành viên

Tương lai là bắt đầu từ hôm nay bác ơi! chúc bác sớm có mái nhà lợp bằng $$$ như ý!:p
  20. tuanandre2004

tuanandre2004 Thành viên

bác ấy đọc hết 281 trang là đã có lòng lắm rồi. :D